[Funland] Biết đâu MAI người ta sẽ đi, hoặc có nhiều bé xem 2-3 lần thì sao?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em xem cái này và clip TT giao lưu với sinh viên ĐH Hoa Sen thì có suy nghĩ khác một chút về TT, trước đây chỉ thấy giỏi, sôi nổi, hài hước, sau khi xem thấy cũng sâu sắc.
qua phim Mai em còn khai quật ra nhân vật Ngọc Nguyễn, thú vị phết

polizia

Xe container
Thực ra khi giới trẻ nó thích món gì đó theo trend thì nó đi xem lại 2 lần cũng bt.
Em ngày trc cực mê nhạc Trịnh Công Sơn, hì hụi kiếm sưu tầm các album hiếm ở Việt Nam từ thời dial-up, có những bài down 1/2 thì đứt xong down lại.
Xong ko hiểu sao về sau này ít nghe, ko còn hay nghe như trc.
Nhưng đợt phim Em và Trịnh ra mắt, em ấn tượng vs giọng em Bùi Lan Hương nên rủ vợ đi xem lần 1.
Về nhà đọc thấy phim Trịnh Công Sơn là phiên bản rút gọn 1 chút và có 1 số đoạn ko có ở phim kia. Thế là em 1 mình đi xem lần 2.
Lần nào cũng thấy lấp 2/3 số phòng chiếu.
Về vợ còn bảo hâm vãi xem gì xem 2 lần.

Toàn Hoa

Xe hơi
Công nhận nếu tính theo số liệu bài báo đưa ra thì vô lý thật, ko thể có chuyện 4,3 triệu lượt xem, trừ phi có dạng cày vé giống như kiểu cày view cho thần tượng

Mr_X

Xe đạp
Như em xem 2 "phim" trước của Trấn Thành qua web online, mỗi cái em trụ không quá nổi 5 phút. Vì những thứ ấy béo phải phim điện ảnh. Thành dù sao cũng là thằng thông minh, nó cứ làm mãi thì đương nhiên sản phẩm của nó về chất lượng sẽ phải tốt dần lên. Cái phim mới này chắc chắn phải tốt hơn 2 cái cũ (mà không tốt hơn thì em cũng lạ vì 2 cái cũ đúng là như card). Số má thì cũng có thể đúng có thể sai, cũng sẽ có những người đi xem nhiều hơn 1 lần và cũng có những người như em không xem lần nào

Văn hóa thưởng thức đại chúng khán giả như thế nào thì phim thế ấy thôi. Kết quả phản ánh đúng thị hiếu nên các cụ cãi nhau làm gì

danleduc

Xe điện
"Đào, Phở và Piano" không cấm thiếu nên tuổi teen ( từ trến 13 tuổi...) này các cụ

Đây có thể là lý do khiên phim này đang "hot" hơn cả phim Mai của Thánh Trần chăng ??? :D

Covid2021

Xe buýt
Không thể phủ nhận là Trấn Thành giỏi và phim của TT cũng khá đáng xem so với phần còn lại của phim Việt, ở đời hater thì quá nhiều sao cản được, mà càng nhiều người ghét nó lại càng nổi :D

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em là thằng Thành, em tích lũy 1 thời gian rồi mở rạp phim + đại lý phân phối độc quyền của Hollywoot.

Việc làm phim nghệ thuật đi tranh giải quốc tế, em giao cho các ông đạo diễn ăn lương nhà nước =))=))=))
Em nghĩ Thành nó sợ làm phim nghệ thuật không cạnh tranh nổi với hãng phim nhà nước cụ ạ 😁. Đạo diễn, diễn viên nhà nước thì toàn cây đa cây đề, các loại NSUT, NSND bạt ngàn, trụ sở rộng rãi trên đất vàng. Có cơ chế nhà nước cấp kinh phí qua đặt hàng làm phim v.v...

firstXpan

Xe buýt
Em cũng xem mỗi film này hồi còn đang tán vợ em. Đi xem mục đích rủ ẻm đi để tòm tem thôi. :))

Nhưng có cái đoạn kết em thấy kiểu bắt chước theo cái film Cô gái Đan Mạch em xem trước đấy với người yêu cũ. Cảnh nv chính sống, nhưng hoá ra đã chết. :))
Vầng cụ, ngày xưa chưa vợ, em cũng toàn rủ gái ra rạp xem suốt.b-). Giờ có vợ rồi lại xót tiền, chỉ thích xem free thôi ạ. Mà xem cũng được ko xem cũng được, đối với em phim phiếc có là gì.:D

duongqua

Xe container
Cơ quan em mùng 6 Tết gặp mặt đầu xuân là phải mua vé xem phim Mai ngay buổi trưa hôm đó :D, tầm 20 người đi xem. Bẩu sao phim hot thế :D
Còn e thì vẫn giữ quan điểm phim VN e ko bỏ tiền đi xem ngoài rạp :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cơ quan em mùng 6 Tết gặp mặt đầu xuân là phải mua vé xem phim Mai ngay buổi trưa hôm đó :D, tầm 20 người đi xem. Bẩu sao phim hot thế :D
Còn e thì vẫn giữ quan điểm phim VN e ko bỏ tiền đi xem ngoài rạp :D
tư tưởng này không tốt cho nền kinh tế đâu cụ
ai lại hướng ngoại thế 🤭

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thánh Trần khá khôn khéo khi ở gia đoạn này toàn chọn kịch bản lấy nội dung chủ yếu xoáy vào cuộc sống của người dân SG bình dân hoặc những tầng lớp lao động ở tầm thấp của XH Sài Thành gặp hoàn cảnh éo le....những nội dung này dễ lôi kéo được số đông mọi người sự đồng cảm.
Anh ta chọn để dòng an toàn như Hồ Biểu Chánh, không lên gân phản ánh hay phản kháng hay vẽ viển cảnh viển vông, xúi giục kích động...chi hết

Tóm lại là chăm kiếm xèng thôi chứ nhất quyết không va chạm với quyền lực tuyệt đối

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nền Điện Ảnh của 1 quốc gia, tuy cần những phim thương mại để nuôi sống đội ngũ DV, Biên kịch, Đạo diễn....vẫn phải đạt tới 1 Level TG, mà để đạt Level TG thì phải có phim đạt giải ở các LH phim Quốc tế hoặc được đề cử hoặc đạt giải Oscar của Hollywood...
Các cụ trông sang xứ Hàn và TQ mà xem.....phim bọn nó đầy phim thương mại. Những cũng có kha khá phim đẳng cấp Hollywood đấy. TQ và Hàn luôn sản sinh ra các thế hệ Đạo diễn, Diễn viên, Biên kịch....đạt tầm TG. Điện Ảnh VN nên học tập. :))
Cụ thử hình dung một tác phẩm như phim "Parasite" (của HQ đã công phá giải Oscar nhé) nhưng tất cả thuần Việt từ bối cảnh đến diễn viên thì có qua kiểm duyệt và công chiếu ở VN không, là hình dung ra cái trói chết nền ĐA chưa bao giờ là vốn đầu tư hay tài năng

Chỉnh sửa cuối:

Slimz

Xe buýt
E ko khoái TT vì nó cứ khóc lóc suốt, vợ thì ở vn mòn đít vẫn nói trọ trẹ. Nhưng mà TT thì giỏi thật mà phim bạn này làm xem cũng ok chứ có chán đâu

theanh90

Xe tăng
E ko khoái TT vì nó cứ khóc lóc suốt, vợ thì ở vn mòn đít vẫn nói trọ trẹ. Nhưng mà TT thì giỏi thật mà phim bạn này làm xem cũng ok chứ có chán đâu
Nó giả vờ trọ trẹ đó cụ :)))

sakai_yo

Xe lăn
Quan điểm cá nhân của em thì TT giỏi, rất giỏi. Hiện tại làm phim có thể đấu được với TT chỉ có Lý Hải thôi. Tuy nhiên LH cũng rất khôn khéo, không ra phim cùng thời gian với TT. Thường thì TT sẽ chọn Tết AL còn LH sẽ là 30/4-1/5.

danleduc

Xe điện
Cụ thử hình dung một tác phẩm như phim "Parasite" (của HQ đã công phá giải Oscar nhé) nhưng tất cả thuần Việt từ bối cảnh đến diễn viên thì có qua kiểm duyệt và công chiếu ở VN không, là hình dung ra cái trói chết nền ĐA chưa bao giờ là vốn đầu tư hay tài năng
Cũng không hẳn như cụ nghĩ....
Tại sao Điện Ảnh TQ, vẫn bị kiểm duyệt gắt gao (có khi còn bị kiểm duyệt chặt hơn ở VN), mà họ vẫn có những bộ phim đoạt các giải cao nhất các LH phim quốc tế ? Nhiều diễn viên của TQ cũng tham gia đóng các bộ phim Hollywood được ?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cũng không hẳn như cụ nghĩ....
Tại sao Điện Ảnh TQ, vẫn bị kiểm duyệt gắt gao (có khi còn bị kiểm duyệt chặt hơn ở VN), mà họ vẫn có những bộ phim đoạt các giải cao nhất các LH phim quốc tế ? Nhiều diễn viên của TQ cũng tham gia đóng các bộ phim Hollywood được ?
Vâng, chắc do bản chất là thời này điện ảnh ta ít người tài năng.