Bình chọn điểm bảo dưỡng xe của các đại lý Mitsubishi của Vinastar

casanova0611

Xe tải
Mod làm giúp em cái bình chọn với
Việt Hùng, Vinh Quang, An Dân, Trung Thượng các bác chọn chỗ nào?

Xe anh em mình mua hầu như là xe mới, bảo hành còn dài, đến đại lý nào của Vinastar cũng được đúng không ạ.

casanova0611

Xe tải
Hôm trước em ngại chạy về Việt Hùng, xe đến hạn bảo dưỡng thay dầu 15.000km, mới tạt vào Trung Thượng. Cảm nhận cá nhân thì thấy không ưng ý lắm, em không chê, nhưng cảm giác thì không ưng ý như mọi khi vào Việt Hùng. Còn các bác?

zuji

Xe hơi
Hôm trước em ngại chạy về Việt Hùng, xe đến hạn bảo dưỡng thay dầu 15.000km, mới tạt vào Trung Thượng. Cảm nhận cá nhân thì thấy không ưng ý lắm, em không chê, nhưng cảm giác thì không ưng ý như mọi khi vào Việt Hùng. Còn các bác?

........

Mình thì ngược lại....

triton6789

Xe buýt
Việt Hùng là đối tác tin cậy TVC nhưng đội ngũ thợ chưa được chuẩn lắm, mong muốn VH sớm chấn chỉnh để service tốt hơn nữa đáp ứng lòng tin của ae TVC.
@ cá: thay dầu là việc làm hết sức đơn giản, cơ bản là trình độ kiểm tra và sửa chữa khi xe bị sự cố. Đòi hỏi những Quản đốc hay phụ trách kỹ thuật phải là người nhiều kinh nghiệm hiểu biết sâu sắc phán đoán tình trạng và sử lý triệt để.
Còn những việc thay thế part thì hỏng đâu thay đó mọi nơi chắc cũng không khác nhau nhiều.

Bughati

Xe buýt
Em cũng mua xe ở VH nhưng cảm giác ở đó ko đc nhiệt tình cho lắm.

cudem

Xe buýt
Uh, tất cả đều đang cố gắng vì điều tốtc đẹp hơn, qua VOC cháu thấy lúc đầu có tên MIT TT nhưng sau chả thấy đâu.... ANDAN, TRUNGTHUONG vang đỏ!

Chỉnh sửa cuối:

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Em thì có cái giảm sóc kêu cót két mà vào mấy bác VH kiểm tra, chỉnh mãi mà vẫn kêu đấy thôi ạ T_T
Đợt vừa rồi em định đi Đà Nẵng để kiểm tra, bảo dưỡng vì em nghe dân tình đồn đại là từ Đà Nẵng đổ vào thì các xưởng họ em ăn rất có trách nhiệm, ko chộp giật như ngoài Bắc ( nếu vậy thì xấu hổ quá T_T )

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em mới chạy jolie được 1 năm, em toàn vào Vinh Quang, tổng thể thì ok đấy.

Mod làm giúp em cái bình chọn với
Việt Hùng, Vinh Quang, An Dân, Trung Thượng các bác chọn chỗ nào?

Xe anh em mình mua hầu như là xe mới, bảo hành còn dài, đến đại lý nào của Vinastar cũng được đúng không ạ.

pdkhoajp

Xe điện
Theo nguồn tin không chính thức thì nhiều đại lý bây giờ đưa nhiều con cháu vào vừa học việc vừa làm nên nhiều chú có trình độ và tay nghề non lắm.

Với những việc thông thường như thay dầu, bảo dưỡng bộ chế, cổ hút, phanh, trục bánh xe,....thì đại lý nào làm cũng được. Còn những ca khó thì theo em Trung Thượng là một trong những gara nên vào. Em đã chứng kiến các chú thợ ở đây đã làm máy rất nhiều dòng xe, không những của Mitsu mà còn của các hãng khác, nên chắc chắn tay nghề và kinh nghiệm là tốt. Ngoài ra, em còn thấy một số thiết bị mà mình chưa thấy ở ngoài dùng nhiều, ví dụ máy căn lực xiết ốc.

Gara Việt Hùng thì thợ có vẻ không giỏi. Em đã mang xe vào và thấy thợ bắt bệnh không chuẩn. Các chú thợ thường có câu: Kiểu nó thế.

Gara An dân thì cũng tương tự. Em có ông anh xe bị kêu súp páp mà sửa đi sửa lại, mang xe đến lại mang xe về mà không hết.

Còn gara Vinh Quang thì em đã vào 1 lần thấy rất vắng vẻ nên cũng ngại và không sửa gì ở đây, nên chưa biết nhều.

Chỉnh sửa cuối:

mrmorning

Xe máy
Em mới chỉ vào Việt Hùng có vài lần, ngoài ra chưa vào các gara ủy quyền khác của Vinastar, tuy nhiên, em có nhận xét như sau:
Ở Việt Hùng đúng là thợ không giỏi, hầu như tư vấn thay đồ chứ không sửa được. Nếu bác nào để ý, trong phòng đợi của Việt Hùng, toàn treo Giấy chứng nhận Đại lý đạt doanh thu phụ tùng cao nhất, thế để hiểu 1 điều rằng....

ina

Xe điện
Với dòng Mit theo tôi Trung Thượng là ổn nhất kể cả chất lượng sủa chữa cũng như cơ sở vật chất.

BMW735

Xe tăng
Em cũng hay mang xe vào Trung Thượng bảo dưỡng kể cả xe khác mà kô phải Mitshu.......

nguyenngoc.vip

Xe đạp
Ngoài Việt Hùng và Trung Thượng e chẳng nghĩ đại lý nào hơn cả.nhưng mà chắc thợ bên việt hùng tay nghề kém thật.bên tt đội ngũ lâu lắm rùi mà.hic

taotau

Xe tải
em thì công nhận thợ VH tay nghề kém mà lại ẩu nữa (chả biết thế có đúng ko?).
nhà em toàn thay dầu và bảo dưỡng xe định kỳ tại đây, nhưng tháng trước vào thay dầu thấy bực mình, Em thấy cái nắp capo nó vênh lên, em mở ra kiểm tra hóa ra bọn thợ nó thay nước ắc quy xong còn để quên nắp bình ắc quy ở chỗ dưới cái cần gạt nước thế có điên không, mà em thay cái lọc xăng có 4 hay 5 cái bulong nó làm gãy mất một cái mà cứ cố tình nắp vào, em điên quá chửi um lên. Anh Minh (quản lý ở đấy) ra chửi mấy ông thợ rồi bảo em chạy hết bình xăng rồi hôm nào vào thay cái khác, May mà hôm đấy em vội đi công tác ngay nên hạ hỏa, không ý kiến gì nữa.
à mà hôm đấy em còn chở mấy Cụ hội TraiTan từ VH về Legends Beer nhé. Mấy cụ hôm đấy vào tháo đồ để đi thi Offroad đấy.
Em vẫn ủng hộ VH (vì em mua xe ở đây mà:D) nhưng cứ nói mấy lời trên, Các cụ đừng nghĩ em ném đá nhé, e mong muốn các cụ quản lý của VH biết để rút kinh nghiệm.(b)
Mà hôm nào em vào thay lại em cái lọc xăng đấy nhé, đừng thấy em spam trên này vào lại làm khó em :D:D

ina

Xe điện
em thì công nhận thợ VH tay nghề kém mà lại ẩu nữa (chả biết thế có đúng ko?).
nhà em toàn thay dầu và bảo dưỡng xe định kỳ tại đây, nhưng tháng trước vào thay dầu thấy bực mình, Em thấy cái nắp capo nó vênh lên, em mở ra kiểm tra hóa ra bọn thợ nó thay nước ắc quy xong còn để quên nắp bình ắc quy ở chỗ dưới cái cần gạt nước thế có điên không, mà em thay cái lọc xăng có 4 hay 5 cái bulong nó làm gãy mất một cái mà cứ cố tình nắp vào, em điên quá chửi um lên. Anh Minh (quản lý ở đấy) ra chửi mấy ông thợ rồi bảo em chạy hết bình xăng rồi hôm nào vào thay cái khác, May mà hôm đấy em vội đi công tác ngay nên hạ hỏa, không ý kiến gì nữa.
à mà hôm đấy em còn chở mấy Cụ hội TraiTan từ VH về Legends Beer nhé. Mấy cụ hôm đấy vào tháo đồ để đi thi Offroad đấy.
Em vẫn ủng hộ VH (vì em mua xe ở đây mà:D) nhưng cứ nói mấy lời trên, Các cụ đừng nghĩ em ném đá nhé, e mong muốn các cụ quản lý của VH biết để rút kinh nghiệm.(b)
Mà hôm nào em vào thay lại em cái lọc xăng đấy nhé, đừng thấy em spam trên này vào lại làm khó em :D:D
Hôm nào có việc gì (kể cả thay dầu) bác thử chạy qua Trung Thượng làm thử và xem quy trình làm của thợ ở đây. Em tin chắc rằng bác sẽ không bao giờ quay lại Việt Hùng nữa. Em cũng mua xe của VH và chỉ vào đó đúng 1 lần thay dầu đầu tiên.

concopdenmitsu

Xe hơi
Vinh Quang được đấy các bác ạ. Nhiệt tình đội ngũ tay nghề cao, mình cũng hay sửa ở đó.

sushi triton

Đi bộ
Em vẫn thích Việt Hùng hơn, vì vào đấy có vẻ qui mô chuyên nghiệp hơn, có cảm giác được phục vụ tốt hơn. Cũng có thể các bác đã trải qua nhiều đời xe và dính nhiều lỗi nặng nên mới biết trình độ thợ thuyền. Còn em thì mua xe mới nên mới chỉ đi bảo dưỡng & sơn tút lặt vặt thôi.

Mọi lần e vẫn vào Việt Hùng, nhưng hôm đấy tiện đường mới rẽ vào Trung Thượng, e yêu cầu ngoài bảo dưỡng, thay dầu & lọc dầu, còn vệ sinh cái lọc gió điều hòa nữa. Cậu thợ làm xe e bảo xe này không có lọc gió điều hòa, e mới giải thích là có lọc gió đh, tôi lắp thêm tại chính hãng. Thế là cậu ý cứ gân cổ lên như cãi nhau với e là xe này không có, chắc là anh cắt chế thêm vào..bla..bla...... E bực cả mình nhưng vẫn yêu cầu cậu ý làm..

Xong xuôi, nhận xe rồi về, hôm sau e mới thấy cái decan Việt Hùng bị bóc ra, và góc bên kia là cái decan Trung Thượng. Chả có gì đáng nói nếu như khi bóc đề can VH ra, họ lấy chút xăng lau giúp e chỗ keo dính lại vào xe, nhưng không, chỗ decan bị bóc ra là 1 đám keo dinh dính đen xạm...

Thế là e ghét, vậy thôi.

haitimkiem

Xe tải
Nói các Cụ thông cảm. Em cực ghét 2 gara trên. các chú thợ chỉ nhăm nhăm thay đồ thôi còn đồ xe của mình thì nó làm cho hỏng để phải thay thế. Em đã là nạn nhân 2 lần rồi.

Dep_Rach

Xe hơi
Em mới đi xe và chỉ vào An Dân (cũng vì mua xe ở đây) nên cũng không rõ các chỗ khác thế nào.
Nhưng đọc mấy bài chả hiểu xếp hạng thế nào các cụ nhỉ, nhưng đa số có vẻ ủng hộ Trung Thượng.
Cám ơn các cụ

conco4mat

Xe tăng
Xe bảo dưỡng theo chế độ, đâu khó; hơn nhau về sơn xe, tai nạn hay hỏng hóc lạ thôi
phụ tùng dùng duoc cũng quan trọng