BMW e90 - Lỗi ảo Oxigen sensor và cách tìm đúng nguyên nhân khắc phục

kernelvn

Xe hơi
Em chạy E90 325, đã thay 2 cái Oxigen sensor rồi nhưng hiện nay vẫn bị tình trạng thi thoảng vẫn báo lỗi lên màn hình, mặc dù cắm máy vào test vẫn hoạt động bt, và giờ cứ thi thoảng lỗi lại phải vác lên xóa.

Em muốn nhờ các bác xem cách khắc phục như thế nào: Do bị lỏng đi rung bị (em thay một cái ở EA và hiện giờ chính cái này báo lỗi + thợ thuyền ở EA thì các bác biết rồi đấy) , do bình xăng bẩn lâu ngày cũng là nguyên nhân, hay do hàng lởm, dẫn xăng, bơm xăng bẩn...

Một hai hôm nữa em sẽ lên BTek để xử lý xem thế nào, mong nhận được tư vấn của các bác!

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Em chạy E90 325, đã thay 2 cái Oxigen sensor rồi nhưng hiện nay vẫn bị tình trạng thi thoảng vẫn báo lỗi lên màn hình, mặc dù cắm máy vào test vẫn hoạt động bt, và giờ cứ thi thoảng lỗi lại phải vác lên xóa.

Em muốn nhờ các bác xem cách khắc phục như thế nào: Do bị lỏng đi rung bị (em thay một cái ở EA và hiện giờ chính cái này báo lỗi + thợ thuyền ở EA thì các bác biết rồi đấy) , do bình xăng bẩn lâu ngày cũng là nguyên nhân, hay do hàng lởm, dẫn xăng, bơm xăng bẩn...

Một hai hôm nữa em sẽ lên BTek để xử lý xem thế nào, mong nhận được tư vấn của các bác!
Xe của bác nó có đến vài cái cảm biến Oxy, Bác đưa dòng nội dung mã lỗi mà gara họ đã đọc ra lên đây, Ae mới phán đc chứ

kernelvn

Xe hơi
Hix em là end-user nên không nhớ rõ phần này lắm.

Bác B-Tek ơi vào phối kết hợp giúp anh với!!

kernelvn

Xe hơi
sau hơn 2 tuần test, có thể khẳng định là do lọc xăng bẩn quá. tks b-tek nhiều vụ này nhe! >:D<

lexus_bk

Xe điện
hờ hờ, ngoài ra bộ trung hòa khí xả bẩn, đổ không đúng loại xăng, áp suất phun nhiên liệu quá cao... cũng là một số nguyên nhân có thể...