Bộ sạc điện (máy phát, di a mô ?) của xe Escape 2004 V6 _Nên mua mới hay cũ ?

lambro550

Xe đạp
Hi Các bác,

Tình hình là em xe Escape 2004 V6 số tự động của em bị nằm đường do bộ phận sạc điện bị hỏng (đèn ắc quy táp lô báo sáng). Nếu thay hàng second hand thi chỉ 4,5T thôi còn thay hàng mới thì 11T lận. Em đang lăn tăn không biết thế nào. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp.
Em xin đa tạ.

zeromanvp

Xe tăng
Cái này thì khó ai mà trả lời thay cho cụ được. Thứ nhất là tùy tình hình tài chính của cụ, thứ 2 là chất lượng của máy phát. Nếu còn tới 80-90% thì mua tốt

thacnguyen

Xe máy
Em thì khuyên bác nên thay hàng chính hãng cho chắc ăn, hàng bãi họ thường chơi văn hóa đẻ con bỏ chợ

lambro550

Xe đạp
Thnk bác ZF và bác thacnguyen, vấn đề là tài chính, chênh lệch khá lớn mà chất lượng máy củ thì em không biết. Không khéo nằm đường rồi tiền cứu hộ bằng tiền mua mới. Có bác nào xài hàng cũ rồi tư vấn em với.
Cảm ơn nhiều nhiều.

@bác thacnguyen: em ở Huế ạ.

phuongnight

Xe tải
Nếu bác có hiểu biết về kỹ thuật hoặc biết chỗ bán uy tín thì hoàn toàn có thể mua đồ cũ. E thấy cái này giá đồ mới đắt vô lý, nếu là e, e sẵn sàng mua đồ cũ . Máy phát rất khó hỏng cuộn dây mà phần nhiều là hỏng mạch nạp. Bác tháo máy phát ra tìm hàng chuyên sửa máy phát, chưa chắc phải thay đâu mà . Có bác nào trên này nhận sửa máy phát escape 3 tr mà topic trôi đi đâu rồi.

Primera

Xe tăng
Hôm nọ có bác bên OS rao bán hàng giá 6.5tr, máy phát 250A hàng khủng.

Năm 2007 em cũng bị hỏng máy phát, mấy chú thợ ThăngLong Ford sửa chữa chế cháo nọ kia hết 3tr, chạy được 1 tuần lại toi, đành thay cái mới 600$ giá hãng.

phuongnight

Xe tải
Ở Hà nội chỉ quen thay mới vì thợ không pro. Ở miền Nam sửa chữa kiểu này là đơn giản mà, Huế chắc cũng nhiều thợ học trong SG nên bác chủ cứ mạnh dạn sửa đi, đương nhiên phải yêu cầu bảo hành. Thợ trong hãng thì vớ vẩn lắm. Kết quả thế nào bác chủ post lên cho a e học hỏi

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Thông thường máy phát ESC3.0 chỉ bị hỏng mấy con Đi-ốt, thợ có thể thay được, trước em thay khoảng 3tr/cái, chạy thoải mái đến giờ chưa thấy hỏng.

lambro550

Xe đạp
Thank các bác nhiều.
Gara nó bảo hàng củ nhưng còn gin, nghĩa là chưa mở hay cuốn lại, chất lượng 90%, bảo hành 6 tháng nó còn đòi mua lại cái củ của em giá 1T, nó mua lại làm gì nhỉ, sửa rồi bán 4.5T rồi bảo còn gin chắc. Em sợ nhất là ba cái vụ nằm đường lắm, đang đi chơi vui vẽ thế tự nhiên khựng lại, híc, với lại bọn gara không có đồ nghề để mở, nhìn bọn nó mở lốp xe mà thấu đau lòng.
Em quyết định rồi, tinh hình là sau mấy ngày lăn tăn em quyết định thửa cái máy phát mới 11T của hãng, híc đành bóp mồm bóp miệng và bóp chym vậy. Quyết định gắn bó với em nó lâu dài nên tậu hàng mới đi cho yên tâm.

RAVA

Xe ba gác
Hi Các bác,

Tình hình là em xe Escape 2004 V6 số tự động của em bị nằm đường do bộ phận sạc điện bị hỏng (đèn ắc quy táp lô báo sáng). Nếu thay hàng second hand thi chỉ 4,5T thôi còn thay hàng mới thì 11T lận. Em đang lăn tăn không biết thế nào. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp.
Em xin đa tạ.
-Máy phát bây giờ đắt nhỉ,hồi năm 2006 em thay có 7.644.000đ,em chạy 2 đời Ford Escape nên thấy đồ Ford hay hỏng vặt,khi hỏng thì phải thay cả cụm,mặc dù chỉ cần sửa những chi tiết nhỏ chi phí ít mà phải bỏ nhiều tiền để thay mới.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ nhiều tiền quá. Muốn ngon bổ rẻ thì cụ gọi em chỉ cho.

Thank các bác nhiều.
Gara nó bảo hàng củ nhưng còn gin, nghĩa là chưa mở hay cuốn lại, chất lượng 90%, bảo hành 6 tháng nó còn đòi mua lại cái củ của em giá 1T, nó mua lại làm gì nhỉ, sửa rồi bán 4.5T rồi bảo còn gin chắc. Em sợ nhất là ba cái vụ nằm đường lắm, đang đi chơi vui vẽ thế tự nhiên khựng lại, híc, với lại bọn gara không có đồ nghề để mở, nhìn bọn nó mở lốp xe mà thấu đau lòng.
Em quyết định rồi, tinh hình là sau mấy ngày lăn tăn em quyết định thửa cái máy phát mới 11T của hãng, híc đành bóp mồm bóp miệng và bóp chym vậy. Quyết định gắn bó với em nó lâu dài nên tậu hàng mới đi cho yên tâm.

NguyenChiVan

Xe tăng
-Máy phát bây giờ đắt nhỉ,hồi năm 2006 em thay có 7.644.000đ,em chạy 2 đời Ford Escape nên thấy đồ Ford hay hỏng vặt,khi hỏng thì phải thay cả cụm,mặc dù chỉ cần sửa những chi tiết nhỏ chi phí ít mà phải bỏ nhiều tiền để thay mới.
con ếch của cụ nó chỉ mang thương hiệu fò thôi chứ thực chất nó là xe Mazda Tribute 2.3 sản xuất tại tai oan cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MON2

Xe máy
Hi Các bác,

Em xin đa tạ.
Chú Lam thay bộ phát xong chở người iu ông bạn đi chơi lại nhá!~

RAVA

Xe ba gác
con ếch của cụ nó chỉ mang thương hiệu fò thôi chứ thực chất nó là xe Mazda Tribute 2.3 sản xuất tại tai oan cụ ạ.
-Cụ nhầm rồi,em chỉ chạy Ếch 3.0 thôi,chưa bao giờ chạy 2.3 vì em chỉ thích máy V6,cái máy V6-3.0 này thì cũng của Mazda 929 ngày xưa.

silverhead

Xe máy
Xe tôi hôm mùng 2 cũng bị hỏng máy phát, sáng nay được bác Havu giới thiệu thợ thay máy phát sửa chữa. Thợ hen sáng mai thay, các bác cho hỏi thay thế đi có đảm bảo ko? Thòi gian đươc bao lâu?
Cũng xin hỏi các bác chiều nay tôi dùng ACCU khác thay vào thì khởi động được máy nhưng sao phần radio ko làm việc (bật lên ko thấy sáng đèn), trước đây vẫn hoạt động tốt. Có bác nào biết vì sao ko?
Cảm ơn bác Havu!
Cảm ơn các bác!

Whitehorse

Xe hơi
Xe tôi hôm mùng 2 cũng bị hỏng máy phát, sáng nay được bác Havu giới thiệu thợ thay máy phát sửa chữa. Thợ hen sáng mai thay, các bác cho hỏi thay thế đi có đảm bảo ko? Thòi gian đươc bao lâu?
Cũng xin hỏi các bác chiều nay tôi dùng ACCU khác thay vào thì khởi động được máy nhưng sao phần radio ko làm việc (bật lên ko thấy sáng đèn), trước đây vẫn hoạt động tốt. Có bác nào biết vì sao ko?
Cảm ơn bác Havu!
Cảm ơn các bác!
Phần Radio, bác phải nhập lại code thì mới kích hoạt được. Code nằm ở trong hộc đựng đồ phía ghế hành khách ấy!

Xe hoán cải

Xe buýt
chơi sang quá , máy phát thôi chứ có phải hộp hiếc gì đâu mà lo

dht

Xe điện
Hi Các bác,

Em xin đa tạ.
Cụ ra chợ giời mua chỉ khoảng quanh 1 triệu thôi.

Trước hết cụ nên yêu cầu kiểm tra chắc xem có hỏng máy phát hay không. Xe em có lần bị thợ Ford phán hỏng máy phát. Em yêu cầu tháoáy ra rồi mang chợ giời nhờ kiểm tra hóa ra máy phát vẫn tốt.

Kinh nghiệm của em là thợ điện của Ford rất... phò

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Máy phát cũng chẳng qua là cái dinamo phát điện, cháy cuộn cảm thì hiếm, em dự là toàn chết mấy con diode thôi; có thể sửa được làm gì phải mua cái mới tới cả chục củ!