Bơm lốp cầm tay theo ô tô làm cháy cầu chì trên xe.

ALTIS 98

Xe buýt
Tình hình là mấy tháng trước em có mua cái bơm Coido này, nó lấy điện từ lỗ châm thuốc lá trên ô tô, lúc mới mua về em có dùng để kiểm tra áp suất của lốp xe, 3 cái lốp bị hao ít hơi thì em bơm thêm tí không đáng kể, đến cái thứ 4 nó bị hao nhiều nên em ấn bơm lâu, đang bơm thì tự nhiên ngắt, vì mới mua nên em mang ra chỗ bán hỏi bọn nó xem bơm có bị sao không, đến đấy bọn nó kiểm tra bơm vẫn bt, kiểm tra xe thì bọn nó bảo cháy cầu chì, em thấy ở dưới chỗ hốc để chân bên lái, thay hết 30k, hôm qua kiểm tra áp suất lốp thì có lốp hơi non, em bơm hơi lâu một tí và y rằng lại tèo, em ấn cái châm tẩu thuốc vào xem nó có đỏ không thì không thấy gì, chắc lại cháy cầu chì rồi, thế này theo các cụ có nên dùng cái bơm này nữa không hay nên dùng loại gì.

chuongvit

Xe tăng
Bơm cụ phải nổ máy nhé ko là nó tèo cầu chì
Tình hình là mấy tháng trước em có mua cái bơm Coido này, nó lấy điện từ lỗ châm thuốc lá trên ô tô, lúc mới mua về em có dùng để kiểm tra áp suất của lốp xe, 3 cái lốp bị hao ít hơi thì em bơm thêm tí không đáng kể, đến cái thứ 4 nó bị hao nhiều nên em ấn bơm lâu, đang bơm thì tự nhiên ngắt, vì mới mua nên em mang ra chỗ bán hỏi bọn nó xem bơm có bị sao không, đến đấy bọn nó kiểm tra bơm vẫn bt, kiểm tra xe thì bọn nó bảo cháy cầu chì, em thấy ở dưới chỗ hốc để chân bên lái, thay hết 30k, hôm qua kiểm tra áp suất lốp thì có lốp hơi non, em bơm hơi lâu một tí và y rằng lại tèo, em ấn cái châm tẩu thuốc vào xem nó có đỏ không thì không thấy gì, chắc lại cháy cầu chì rồi, thế này theo các cụ có nên dùng cái bơm này nữa không hay nên dùng loại gì.

100Km/h

Xe buýt
Cháu cũng dùng cái này. Chục lần rồi vẫn bt ạ. Cháu toàn nổ máy xe khi bơm. Cụ thử lại xem sao

berryfun

Xe điện

Khi bơm cụ có nổ máy ko? Nếu ko nổ máy bị cháy cầu trì thì đó là chuyện thường.

QuangDuong304

Xe buýt
Em cũng dùng bơm tay nhưng loại khác. Sau nhiều lần bơm chưa thấy hiện tượng gì. Cụ thử lấy điện trực tiếp từ ắc quy xem

Lx2009

Xe buýt
Toy chắc nhiều chi tiết điện tử lên dễ cháy cầu chì đó cụ

BiK

Xe điện
Cụ không nên cắm trực tiếp vào ổ châm thuốc trên xe, dễ cháy cầu chì xe. Nên mua một dây chuyển đổi từ tẩu châm thuốc của bơm sang đầu kẹp ắc-quy để đấu trực tiếp với ắc-quy khi bơm, nên nổ máy khi bơm xe.

mcv30

Xe điện
Chẳng liên quan tới việc nổ hay không nổ máy !
cụ nhìn xem cái cầu chì bao nhiêu A và công suất máy bơm rồi so sánh vì em không thấy công suất máy bơm và nhìn nó hơi to . Nếu công suâthhowiillowsn thì thay cầu chì cao hơn tí nhưng đừng cao quá kẻo cháy dây điện , nếu không thì cụ chịu khó mua dây và câu từ acquy là ổn kẻo bỏ phí cái bơm tội nghiệp !

Morning15a

Xe hơi
Người OF
E thấy trước có cụ nào trên chợ trời có rao bán bộ nối để câu từ ác quy vào bơm điện đấy . Cụ chủ thử tìm lại xem , giá đâu có mấy chục nghìn thôi mà ...

Chôm Chĩa

Xe điện
Chẳng liên quan tới việc nổ hay không nổ máy !
cụ nhìn xem cái cầu chì bao nhiêu A và công suất máy bơm rồi so sánh vì em không thấy công suất máy bơm và nhìn nó hơi to . Nếu công suâthhowiillowsn thì thay cầu chì cao hơn tí nhưng đừng cao quá kẻo cháy dây điện , nếu không thì cụ chịu khó mua dây và câu từ acquy là ổn kẻo bỏ phí cái bơm tội nghiệp !
Em tưởng bơm lốp lâu thì nên nổ máy tránh hao điện ắc qui chứ? Em bơm lốp nitơ cho con PCX nhà em hết 5 khìn thấy mấy cụ 4 bánh trả có 10 khìn, mà lốp PCX cả năm bơm có 3 lần!:D

coolpix8700

Xe ngựa
Cầu chì ở ô tô có nhiều loại, từ 5 đến 20A được in rõ trên cạnh đáy, nếu cầu chì trưỡc đó đã bị thay sai (bằng loại chịu dòng yếu) rồi thợ thay đúng cái yếu ấy thì nó vẫn cháy khi dùng bơm là thường. Giở quyển hướng dẫn hay nhìn trên nắp chỗ hộp cầu chì sẽ biết loại cầu chì đúng cho chỗ ấy. Nhưng cũng có thể tại cái bơm, ăn dòng quá lớn nữa. Cái xe em đang chạy bây giờ khi mua không được trang bị bánh phụ mà họ thay bằng 1 cái bơm điện. Chỉ có cái các ổ cắm 12V (dạng châm thuốc lá) chỉ có điện khi máy xe nổ!

Chỉnh sửa cuối:

emeraldflagon

Xe buýt
cháu cũng mua loại này, bị cháy cầu chì 1 lần. từ lần sau rút kinh nghiệm, cắm vào acquy :D

tuandatcb

Xe hơi
E vẫn bơm thường xuyên ko vấn đề.khi bơm nổ máy thì lực bơm sẽ khoẻ hơn nhiều

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em cũng định mua 1 cái bơm theo xe, không biết nên mua loại nào hả các cụ, hay là mua bơm bằng cơm như của bác Michelin bán thì phải.

tow_mater

Xe tải
Xe Cụ chủ là xe Hyundai hay Kia ợ ?
Em hỏi khí ko phải chứ em cũng dùng cái bơm như của Cụ 2năm nay có thấy sao đâu.,năm ngoái Vợ 2 của em gặp hạn đinh tặc,suốt ngày bơm (chưn Vợ 2 của Em là 265/65R17)có lúc dính đinh 2 quả liền lúc.,em bơm đến độ nóng bỏng tay khi sờ vào bơm.,thía mờ vẫn phe phé.,nó chỉ có nguyên tắc là bơm liền mạch ko được ngắt giữa chừng khi bơm đang nóng,vì nếu dừng thì bơm sẽ ko khởi động tiếp được,lúc đó phải đợi khi nào nguội bơm.
Em cũng đã thử vác ra trích cho 4 em gái Hàn,em nào cũng tèo cầu chì. Em cũng ko hiểu vì sao?,cầu chì thì chỉ số Ampe như nhau.:-??

Chôm Chĩa

Xe điện
Cầu chì ở ô tô có nhiều loại, từ 5 đến 20A được in rõ trên cạnh đáy, nếu cầu chì trưỡc đó đã bị thay sai (bằng loại chịu dòng yếu) rồi thợ thay đúng cái yếu ấy thì nó vẫn cháy khi dùng bơm là thường. Giở quyển hướng dẫn hay nhìn trên nắp chỗ hộp cầu chì sẽ biết loại cầu chì đúng cho chỗ ấy. Nhưng cũng có thể tại cái bơm, ăn dòng quá lớn nữa. Cái xe em đang chạy bây giờ khi mua không được trang bị bánh phụ mà họ thay bằng 1 cái bơm điện. Chỉ có cái các ổ cắm 12V (dạng châm thuốc lá) chỉ có điện khi máy xe nổ!
- Cụ không nhầm chứ, đối với loại có smartkey thì em chưa sờ đến cái ổ đấy chứ loại cắm chìa thì xoay đến nấc bật điện là cắm ổ sạc được mà? Toy tiết kiệm nhỉ, thay lốp dự phòng bằng máy bơm:D
- Cụ ở HN vào Metro có đến mấy loại í:D
Em cũng định mua 1 cái bơm theo xe, không biết nên mua loại nào hả các cụ, hay là mua bơm bằng cơm như của bác Michelin bán thì phải.

202

Xe container
Em dùng bơm điện cắm tẩu xe forte cũng bị cháy (đều nổ máy) nên chẳng dùng trừ khẩn cấp, có kẹp vào acquy đi kèm nhưng cũng thấy bất tiện. Rửa xe rồi kiểm tra bơm bù.