Thảo luận Bơm xăng M3s-2014

Baokhanh2015

Xe đạp
Các cụ thông thái tư vấn cho em phát. Xe em mazda 3s 2014 đề dai mới nổ. Em đi ktra ở ga ra đo áp xăng thì thấy tắt điện áp về 0 luôn. Bật điện áp chỉ nhảy qua 0 ở đồng hồ áp 1 tí, nếu bật 3 phát điện thì áp lên và đề phát nổ ngay. Nhiều lúc để lâu ra để phát cũng nổ ngay. Còn nhiều lúc đề dai mắc dù chỉ để 15 phút. Thợ bảo hỏng van điều áp - thay cả bơm xăng. Mà hàng xịn em hỏi toàn 6.5 củ chưa công. Hàng changan 1.3 tr thì em ko muốn thay. Các cụ có chỗ nào sửa hoặc có chỗ bán bơm xịn giá mềm tí không.

Liên hợp quốc

Xe đạp
Cụ kiểm tra, đo dòng ac quy xem sao, kiểm tra lọc xăng, có thể lâu quá ko thay nó bị bẩn quá nên cũng ảnh hưởng đến áp lực bơm, tầm 4v nên thay. Kiểm tra bugi, đánh lửa xem sao, vệ sịnh kim phun cổ hút. Cuối cùng mới xem bơm nhé, thường thì bơm ít khi hỏng, chết bơm là ngỏm hẳn, ko nổ được nhé.

Liên hợp quốc

Xe đạp
Ah quên, cụ cứ phi vào hãng kiểm tra cho lành, công mất 120k, kỹ thuật sẽ kiểm tra gần như toàn bộ và kê ra các mục, cụ có thể tham khảo giá nên thay trong hãng hay thay ngoài, làm gì là quyền của cụ.

Baokhanh2015

Xe đạp
Ah quên, cụ cứ phi vào hãng kiểm tra cho lành, công mất 120k, kỹ thuật sẽ kiểm tra gần như toàn bộ và kê ra các mục, cụ có thể tham khảo giá nên thay trong hãng hay thay ngoài, làm gì là quyền của cụ.
Ok cụ chắc em cho qua hãng ktra. Hãng bơm 7 củ. Còn loại ở ngoài changan 1.5 củ. Ko biết loại changan thế nào. Loại trong hãng chắc là bosch. Ko biế các cụ chạy m3s hay thay loại nào

Liên hợp quốc

Xe đạp
Ok cụ chắc em cho qua hãng ktra. Hãng bơm 7 củ. Còn loại ở ngoài changan 1.5 củ. Ko biết loại changan thế nào. Loại trong hãng chắc là bosch. Ko biế các cụ chạy m3s hay thay loại nào
E chia sẻ với cụ, hôm trước em bảo dưỡng 4v. Tiếc 2 cái lọc gió mua ngoài có 240k (hãng là 1000k), em thay cái lọc gió động cơ vào phát thấy máy ì và gầm luôn. Hoảng quá em phi vào hãng mua cái lọc gió động cơ 540k thay vào thì êm như cũ. Nhìn 2 cái bằng mắt thường thì 10/10, kỹ thuật viên còn ko thấy khác biệt lắm, mà cái hàng ngoài nó còn có bao bì in ốp set đẹp hơn nhiều (của hãng chỉ là hộp trắng có dán tem, mã vạch thôi), có điều cái chính hãng nó nhẹ hơn và có chữ mazda dập nổi trên khung. Em nghi cái kia lọc nó bằng polieste chứ ko phải bằng giấy. Kết quả là em giữ lại cái lọc điều hòa ko thay vì nó ko quan trọng lắm, nhưng thay và bỉ luôn cái lọc động cơ.

Baokhanh2015

Xe đạp
E chia sẻ với cụ, hôm trước em bảo dưỡng 4v. Tiếc 2 cái lọc gió mua ngoài có 240k (hãng là 1000k), em thay cái lọc gió động cơ vào phát thấy máy ì và gầm luôn. Hoảng quá em phi vào hãng mua cái lọc gió động cơ 540k thay vào thì êm như cũ. Nhìn 2 cái bằng mắt thường thì 10/10, kỹ thuật viên còn ko thấy khác biệt lắm, mà cái hàng ngoài nó còn có bao bì in ốp set đẹp hơn nhiều (của hãng chỉ là hộp trắng có dán tem, mã vạch thôi), có điều cái chính hãng nó nhẹ hơn và có chữ mazda dập nổi trên khung. Em nghi cái kia lọc nó bằng polieste chứ ko phải bằng giấy. Kết quả là em giữ lại cái lọc điều hòa ko thay vì nó ko quan trọng lắm, nhưng thay và bỉ luôn cái lọc động cơ.
Em nghĩ thay có chát 1 tí nhưng mà mình ko phải lo. Yên tâm mà chạy. Em chỉ thấy hãng bảo hành có 6 tháng. Lăn tăn mỗi thế.

magnusclassic

Xe tải
Đồ rẻ tiền các cụ vào hãng mà thay đắt quá thì ra ngoài tham khảo rồi tính toán xem chỗ nào uy tín.đồ ngoài đến 90% là đồ đểu chả tin được đâu.

Baokhanh2015

Xe đạp
Đồ rẻ tiền các cụ vào hãng mà thay đắt quá thì ra ngoài tham khảo rồi tính toán xem chỗ nào uy tín.đồ ngoài đến 90% là đồ đểu chả tin được đâu.
Em cũng nghĩ thế. Thay xong vẫn lo ngay ngáy. Mà cái này nó là bôk phận quan trong xử dụng lâu dài

landaumuaxe

Xe điện
Nghe các cụ nói e cũng hoang mang. Đang định mua lọc động cơ hàng OEM trên này. Mà ghê ghê