các bác cho em hỏi em mua con mer E230 đời 98 giá 300tr có bị hớ không nhỉ?

raninc

Xe tải
các bác cho em hỏi em mua con mer E230 đời 98 ( sản xuất 98) ( e thấy ghi trong đăng ký thế ) giá 300tr có bị hớ không nhỉ?
em lính mới lên không biết thế nào
thấy con đó máy vẫn chạy ngon, chỉ có cửa kô sài được khóa và cửa sau 1 bên kính bị kẹt ( pải dùng tay đấy mới cho lên cho xuống được ) , và 1 bên bị kô sài được.
đèn trần bị hỏng. và bị sước vài chút.
Và giám sóc có vẻ hơi cứng 1 chút vì đi vào chỗ sóc thấy kêu.

và em muốn tu sửa bảo dưởng và tuốt lại chút thì làm ở gara nào ngon bổ rẻ thế.
cám ơn các bác nhiều em lính mới lên nhờ các bác tư vấn cho chút :D

rainy007

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ nên chụp ảnh thì các bác khác mới đánh giá được,riêng nhà cháu vì còn là sinh viên nên chỉ dám nói thế thôi ạ,chúc xe cụ chạy êm

musso2000

Xe tải
giá đó là hợp lý nếu xe còn tương đối,bác nên lưu ý merc đời này thay đồ cực đắt và thợ phải chuyên nếu ko sẽ làm hỏng hết máy móc điện đóm,mua xe cũ quan trọng nhất là điện,gầm và máy,mấy cái khóa khoáy xước xát,lên xuống kính ko quan trọng vì xử lý hay thay mới đều rất đơn giản

Chỉnh sửa cuối:

raninc

Xe tải
giá đó là hợp lý nếu xe còn tương đối,bác nên lưu ý merc đời này thay đồ cực đắt và thợ phải chuyên nếu ko sẽ làm hỏng hết máy móc điện đóm,mua xe cũ quan trọng nhất là điện,gầm và máy,mấy cái khóa khoáy xước xát,lên xuống kính ko quan trọng vì xử lý hay thay mới đều rất đơn giản
thanks bác đã trả lời giúp em,
điện đề thì không thấy vấn đề gì , máy e chạy thì thấy em và bốc cũng không vấn đề gì , đi đường bằng thì rất em , như khi đi vào chỗ sóc thì thấy kêu cọc gì đó ,
em nghĩ giảm sóc chắc có vấn đề gì không biết đúng không?
và bác cho em hỏi , dòng này có chỗ nào bảo dưỡng tốt em và uy tín không em đến xem xe có bị vấn đề gì không ?
em mới lần đầu mua xe lên chưa có kinh nghiệm gì .

raninc

Xe tải
cụ nên chụp ảnh thì các bác khác mới đánh giá được,riêng nhà cháu vì còn là sinh viên nên chỉ dám nói thế thôi ạ,chúc xe cụ chạy êm
cố lên cụ, mình mấy năm trước cũng là SV thôi :D
mai kia chụp cái ảnh lên cho các cụ nghía

meo230

Xe tải
theo em hơi đắt , kể cả với xe còn rất ngon.kekeke.Bác nên đi Mec và đã đi Mec xe cũ rồi thì cứ máy và gầm bệ ngon là ok thôi bác.Còn tất cả cái thứ khác vì như kính , rồi gương ...vv và vv thì 10 triêu nữa là ngon hơn mới .keke

raninc

Xe tải
theo em hơi đắt , kể cả với xe còn rất ngon.kekeke.Bác nên đi Mec và đã đi Mec xe cũ rồi thì cứ máy và gầm bệ ngon là ok thôi bác.Còn tất cả cái thứ khác vì như kính , rồi gương ...vv và vv thì 10 triêu nữa là ngon hơn mới .keke
con này gầm với máy có vể ngon, mà số e đi chưa quên thấy kho khó ( tại em mới lấy bằng :D )
thế còn này tầm nào thì mua được bác?
mua thế có hớ quá kô hay là vừa vừa?

httgara

Xe hơi
Bác cho 500 ảnh lên, anh em coi thì phán mới chuẩn được bác ah, chứ như thế này khác gì thầy bói xem voi, ma voi thì đủ loại..................

dream-dream

Xe tải
ngại nhất la mua xong đi được vài tháng thì cầm cái hóa đơn sửa chữa bảo hành hoa hết cả mắt..../

trinhhai1974

Xe hơi
ngại nhất la mua xong đi được vài tháng thì cầm cái hóa đơn sửa chữa bảo hành hoa hết cả mắt..../
Mua là được bác ơi, còn xe nào đi sửa chẳng mất tiền, bác mà gần khu Linh Đàm thì vào 32 Đại từ chỗ anh Tuấn, anh Phúc mà làm, giá cả hợp lý, thợ nhiệt tình, em cũng hay vào đấy làm lắm, nhiều khi không mang đủ tiền còn được nợ hehe

merE230

Xe máy
Xe E230 của cụ số sàn hay số tự động thế,nếu số tự động thì không đắt.

RAVA

Xe ba gác
-Hôm rồi em còn thấy có 1 cụ đổi C250 CGI đời 2010 các thêm 20k nữa lấy 1 em E280 biển U chạy được 7.000mile (hình như là xe xuất Mỹ nên congtomet có vẻ hơi khó tin) nhưng còn rất mới và được chủ xe E mua tặng thêm bộ mâm Mec S và dàn lốp mới toe.Theo các cụ thì ntn ?

auto_nd

Xe tăng
Xe từ năm 98 cũng tính đến chuyện sát mép hết khấu hao rồi, theo cá nhân em nghĩ thế.

Bình thường thì không sao, nhưng chạy một thời gian cái hộp số nó tèo thì có mất đến tầm nửa tiền cái xe cụ mới sắm được cái hộp số mới thay thế... Chưa kế đến những cái khác, máy và gầm... cũng đến thời răng lung lay hết cả rồi :D

muonmuaxe

Xe tăng
Em thì nghĩ chắc cụ đi mua xe thì cũng tìm hiểu chán rồi mới mua. Đã là xe cũ thì ko thể nào toàn vẹn được có điều mình chấp nhận cái xe tương ứng với giá tiền thôi. Mua được là được cụ ạ.

raninc

Xe tải
cám ơn các bác tư vấn đã quyết lấy thì cũng không ngại .
nhưng mà khổ nỗi em xui thế này hix
mới lấy xe bỡ ngỡ chả biết khóa vô lăng là thế nào,
hôm qua đi đánh khóa gặp thế này mới khổ , các bác help em với ,

cho em hỏi gấp cái các bác, xe em đang chết ở ngã 3 phạm hùng đình thôn hix :((

hix , hôm nay e định đi đánh cái khóa cho con mer 230 đời 98 em mới lấy .
chả hiểu thế nào mà đánh kiểu gì đút vô đút vào mãi
sau vô tình nó bị khóa vô lăng ( sau đó mãi không mở được )
e lúc đầu chả biết nó bị sao thì cứ nghĩ là do đánh khóa làm hóc khóa bi.
hỳ hục mãi chả biết sao cứ lắc khóa mãi kô mở được ( thấy thằng làm khóa cũng lắc nhẹ cái vô lăng nhưng không phải xoay ) cũng không mở được ( có mấy bác làm gara nhỏ nhỏ đó vào cứ đoán bệnh lung tung nữa hix :(
cuối cùng điên qua xuống tháo luôn ổ khóa ra ,
tháo riêng từng phần ra
- thì phần khóa ở ngoài ( cái đẻ cắm riêng chìa khóa và xoay cơ đó thì đút chìa vào vẫn không xoay được ? theo em hiểu thì nếu khóa vô lăng thì riêng cái ổ khóa bi kia đút chìa vào vẫn xoay đựoc chứ? đằng này nó lại không xoay?
( em call bác dũng tay biên đựoc bác ây giới thiệu cho bác chữa hóc khóa đó bác ấy đòi 500k cho làm sửa cái ổ đó , nhưng em nghĩ có là do khóa vô lăng , mà nếu có làm chạy được cái khóa đó thì làm sao mà mở được khóa vô lăng đây?

- và vấn đề thứ 2 là e phần cơ nối với ổ khóa ben trong cắm vào e vẫn xoay đươc ( vầ e bật được điện và đề được lên nhưng vẫn bị khóa vô lăng em vẫn không hiểu sao nữa?
và bây giờ phải mở khóa vô lăng thế nào hả các bác?

và mỗi cái ổ khóa ngoài không xoay được liệu em đút vô mở theo cách xoay vô lăng rồi vặn chìa liệu có đươc không?

hix số e xui quá , mới đi xe nên còn ngu , xe h em vẫn vứt ngay chỗ ngã 3 phạm hùng đình thôn.

bác nào biết cứu e với em sẽ hậu tạ .
hix bác nào biết thì call luôn hộ em thì tốt để e xứ lý cái. mới đi xe mà xui quá tại không biết khóa vô lăng là gì

sdt em là : 0988 929192 ( call 24/24 )
em cám ơn các bác !​
hix xui quá không biết mà cũng chỉ tại mình cái tội ngu.
các bác help em với nhé + thêm tí xui ở đó cả buôi trưa nản bảo con vẹo dắt hộ con SH vào sát lề đường thế nào lại bất khóa tì ga thế là ngã cả xe lẫn người hix chân đau nhẹ xe xước đôi chút + con lap HP tự nhiên chết từ tối hôm trước :((

có ảnh cái khóa e đã tháo ra mà vô lăng vẫn bị khóa

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

BMW735

Xe tăng
Dưới cái đoạn khóa này hình như còn một cái chốt nhỏ mà cụ, mai cụ thử sờ thấy cái chốt nhỏ hơi gờ gờ lên, cụ kiếm cái gì ấn nó vào là mở được.

dream-dream

Xe tải
Mua là được bác ơi, còn xe nào đi sửa chẳng mất tiền, bác mà gần khu Linh Đàm thì vào 32 Đại từ chỗ anh Tuấn, anh Phúc mà làm, giá cả hợp lý, thợ nhiệt tình, em cũng hay vào đấy làm lắm, nhiều khi không mang đủ tiền còn được nợ hehe
thank cụ tư vấn chỗ sửa ngon , nhưng ngai nhất là đang đi tắc đường mà chết máy lại nhờ mấy chú công an GT ủn hộ thì mệt lắm hehe.../

hungbm

Xe điện
Cụ cho mấy trăm ảnh lên anh em ngắm tí

caotangnha

Xe tải
thanks bác đã trả lời giúp em,
điện đề thì không thấy vấn đề gì , máy e chạy thì thấy em và bốc cũng không vấn đề gì , đi đường bằng thì rất em , như khi đi vào chỗ sóc thì thấy kêu cọc gì đó ,
em nghĩ giảm sóc chắc có vấn đề gì không biết đúng không?
và bác cho em hỏi , dòng này có chỗ nào bảo dưỡng tốt em và uy tín không em đến xem xe có bị vấn đề gì không ?
em mới lần đầu mua xe lên chưa có kinh nghiệm gì .
KIểm tra rô tuyn! Thay cái này rẻ ấy mà, cả tiền công lắp, cân chỉnh chắc khoảng 2củ

raninc

Xe tải
xe hôm rồi xong sửa được khóa xong thì ông lắp kiểu gì vào làm mất điện luôn :D hix bị khét cái gì đó.
thế là cho vào chỗ gara anh bảo ở đường phạm hùng làm hôm nay xong rồi may quá tiện tút tát luôn tại đó. nợ các bác ít ảnh , khi nào tuốt xong e chụp cho các bác nghía :D