Các bác cho em hỏi như này xxx có phạt không ạ?

lucent

Xe buýt
Tình hình là cuối tháng 11 này em định cho cả nhà gồm 4 người đi xuyên Việt từ HN đến mũi Cà Mau bằng xe Civic, nhưng lại có 2 người bị say xe nên em định tháo toàn bộ băng ghế sau và chế bộ khung giường rồi mua đệm 1,2m bông ép dày 5cm của HQ vào để nằm. Theo các cụ trong trường hợp xấu xxx hỏi đến liệu mình có bị đập ko vì em đi cũng cẩn thận nên cứ đề phòng thế. Chặng về thì 2 người đi máy bay nên ko lo nữa. Mong các cụ chỉ dẫn ạ.(b)

thichlexus

Xe điện
Chắc chắn là sẽ bị phạt nặng bác ạ, vì Luật giao thông đường bộ đã quy định: "Chủ phương tiện không được tự thay đổi kết cấu, tổng thành, hệ thống của xe không đúng với thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt".

Theo em nếu say xe như vậy thì bác nên khuyên người nhà chọn phương tiện khác, xuyên Việt bằng tàu hỏa cũng thú vị lắm bác ạ.

lucent

Xe buýt
Vâng cám ơn bác, em cũng đã khuyên như thế nhưng mọi người vẫn quyết tâm đi bằng ôtô mới khổ chứ. Tại bác Hải Âu viết bài lại còn chú thích bằng hình ảnh nên mọi người phê quá. À mà theo các bác nếu đi Santafe mà hạ hết ghế sau để nằm thì xxx có phạt ko ạ?

nch

Xe tải
Bác dán kính đen kín mít cả xe, xxx vịn thì mình xuống làm luật còn lại ngồi hết cả lên chắc cũng "no star where" :P

lucent

Xe buýt
Bác dán kính đen kín mít cả xe, xxx vịn thì mình xuống làm luật còn lại ngồi hết cả lên chắc cũng "no star where" :P
Thêm tội dán kính đen cả xe còn chết nữa cụ ạ.:77:

junfang

Xe điện
Kụ tính kiểu gì xxx bắt được vẫn phải ộp thôi chúc bác đi vui vẻ

trinhminhan

Xe hơi
Website
www.nhasachhongan.com.vn
Bác cứ cho người thân uống thuốc chống say xe và lên xe cứ cho họ ngủ hoặc nói chuyên để họ quên đi là ok. hôì trước em say xe dữ lắm nhưng bay giờ em là lái xe nè:P:P:P:):):). có sao đâu :69::69::69::69:

Okane

Xe container
Vâng cám ơn bác, em cũng đã khuyên như thế nhưng mọi người vẫn quyết tâm đi bằng ôtô mới khổ chứ. Tại bác Hải Âu viết bài lại còn chú thích bằng hình ảnh nên mọi người phê quá. À mà theo các bác nếu đi Santafe mà hạ hết ghế sau để nằm thì xxx có phạt ko ạ?
Chẳng sao cả, e toàn hạ tất cả các ghế nằm xuống, trừ 2 ghế lái và phụ thôi ạ, chạy khắp phố mà chẳng chú xxx nào hỏi thăm.

Nếu say xe thì đi 4B làm j cho khổ, có ngắm được j đâu, hay thik giảm cân giảm ký thì chịu, chắc 2 người ấy hơi béo, cụ nhể :P

dylan5555

Xe tải
Tình hình là cuối tháng 11 này em định cho cả nhà gồm 4 người đi xuyên Việt từ HN đến mũi Cà Mau bằng xe Civic, nhưng lại có 2 người bị say xe nên em định tháo toàn bộ băng ghế sau và chế bộ khung giường rồi mua đệm 1,2m bông ép dày 5cm của HQ vào để nằm. Theo các cụ trong trường hợp xấu xxx hỏi đến liệu mình có bị đập ko vì em đi cũng cẩn thận nên cứ đề phòng thế. Chặng về thì 2 người đi máy bay nên ko lo nữa. Mong các cụ chỉ dẫn ạ.(b)
Bác xem lại đi chứ, nếu đã say xe theo em biết mà nằm thì còn say hơn đấy.

Xi dau

Xe tải
lúc trước em có đọc ở đâu 01 bài thuốc chống say xe: củ gừng đâm (băm) nhuyễn pha với nước sôi, uống trước khi lên xe. Bác thử cách đấy xem, chứ đi xuyên Việt chủ yếu là ngắm cảnh mà lại nằm thì chán lắm.

xeđạp

Xe buýt

duclv

Xe máy
chả sao cả, cứ thế mà đi :21:
nhưng nên mang theo nhiều nhiều Oi hay Ơ là được :))

Laixe

Xe tải
Cần gì dán kính đen cho nó hình sự, dễ bị để ý, cứ làm 2 miếng chống nắng bạc bạc gắn 2 bên kính sau là ổn, chả ai chú ý đâu mà. Đi xuyên Việt nắng gió gắn cái đấy là chuyện thường, nhà em đi suốt có thấy ai hỏi bao giờ đâu.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
nên ngồi đi cụ ạ
không dưng ng ta làm ô tô chỉ làm chỗ ngồi ít khi làm chỗ nằm
ng nào say nên lên ngồi đầu xe và noic huyện nhiều thậm chí hát hò nếu cần
không nên bật màn hình trong xe
chủ yếu làm ng ta phân tâm không nghxi đến chuyện đi ô tô là đoữ ngay
em nói thật

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Theo em bác cứ để nguyên xe mà chạy, còn 2 người hay say xe thì bác cho uống thuốc chống say ngày đầu tiên thôi, còn các ngày sau thì cơ thể họ tự điều chỉnh được nên sẽ say ít thôi, không có gì đáng ngại cả. Đi xuyên Việt bằng đường bộ chủ yếu để ngắm cảnh, mà lại nằm thì tốt nhất đi máy bay cho lành. Hơn nữa say xe hay không còn tùy thuộc cả vào người lái nữa đấy bác ạ. Bác chạy xe theo kiểu "cân tay ngay bát" thì cũng đỡ cho người bị say nhiều. Nhà em, em cầm lái thì ít khi bà xã em bị say xe nhưng đổi lái cho thằng em vợ thì gặp "hueeeệ" ngay.
Chúc bác có chuyến xuyên Việt vui vẻ.

matiz Joy

Xe hơi
Em xin phép nói leo tý:
Để chống say tàu xe thì theo em:
- Nên ngồi, mà ngồi không ngả người ra ghế là tốt nhất,
- Nên giảm bớt độ nhún của đệm ghế, bằng cách nào để ghế cứng hơn thì tùy bác, xe thấp-ghế êm-đi nhanh càng say, đánh võng vài cái hoăch phanh chúi đầu hai ba lần là nôn trớ ngay.
- Ngắm cảnh chịu khó nhìn qua kính lái, đừng nhìn kính bên cửa. Chỗ nào cảnh đẹp bác chạy từ từ tý để bà con còn nhìn ngắm và nhập tâm được.
- Chỉ dùng điều hòa khi không thể mở cửa lấy gió ngoài.
- Nếu ai có tiền sử say xe nặng nề nên dự phòng ít thuốc chống say, vài viên Stugeron là đủ. Uống 1 viên 15 phút trước khi vào xe. Đọc kỹ hướng dẫn và xem hạn sử dụng trước khi dùng.
Chúc cả nhà lên đường vui vẻ và hò hát trên xe suốt ngày.

buloonggi

Xe điện
Thêm tội dán kính đen cả xe còn chết nữa cụ ạ.:77:
Kính đen chỉ bị phạt khi dán vào kính lái, kính hậu và kính cửa trước (vị trí ngồi của tài xế và ghế phụ), kính cửa sau dán vô tư.

SF ngả hết hàng ghế thứ 2 xuống thành giường thì vô tư, chả ai phạt được cái tội "ngả ghế" cả

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bác chủ thớt bao jờ xuất hành thế? Tụ họp được như thế còn jì bằng. Mà bác định đi bao lâu thế?
Kinh nghiệm em thấy đi xe cứ nói chuyện là hết say. Chưa lên xe đã nghĩ mình sẽ nôn thì thể nào cũng nôn. Còn nói chuyện thì quên cả nôn. Em biết nhiều bác tài ngồi ghế hành khách cũng nôn còn ôm vô lăng thì hổnng sao cả.
Thôi, bác cứ yên tâm xuất hành đi. Chúc bác & gia quyến may mắn & vui vẻ. Nhớ chụp hình về chia sẻ với AE nhé
:41::41::41:

huysonata

Xe đạp
Theo em bác cứ để nguyên xe mà chạy, còn 2 người hay say xe thì bác cho uống thuốc chống say ngày đầu tiên thôi, còn các ngày sau thì cơ thể họ tự điều chỉnh được nên sẽ say ít thôi, không có gì đáng ngại cả. Đi xuyên Việt bằng đường bộ chủ yếu để ngắm cảnh, mà lại nằm thì tốt nhất đi máy bay cho lành. Hơn nữa say xe hay không còn tùy thuộc cả vào người lái nữa đấy bác ạ. Bác chạy xe theo kiểu "cân tay ngay bát" thì cũng đỡ cho người bị say nhiều. Nhà em, em cầm lái thì ít khi bà xã em bị say xe nhưng đổi lái cho thằng em vợ thì gặp "hueeeệ" ngay.
Chúc bác có chuyến xuyên Việt vui vẻ.
E xin kể 1 trường hợp 3 mẹ con bà thiếm của e cách đây vài năm. 3 người này hể bước lên xe là ói ra mật xanh mật đỏ ai cũng sợ hết, nhưng rất thích đi chơi (nhưng chỉ gần gần thui) nên đi đâu cũng cho 3 người này ngồi trước và thủ sẳn đồ nghề theo. Lần đó bên nội e rủ cả nhà đi dalat chơi, 3 người này cũng máu đi lun. Đi ngày đầu ói từ lúc xe chạy lên tới dalat, xuống xe thì người nào người nấy bèo nhèo như tấm mền rách luôn. nhưng vài ngày sau đó thì có khá hơn và ít ói hơn cho tới lúc về thì k còn xin bịt nilong nưa! :41::41:. còn bây giờ thì đi xe như dân chuyên nghiệp, đi xe 15 chổ mà nhét ở hàng ghế cuối 5 người vẫn chịu được