các bác cho hỏi về USB nhạc cho CRV

HVS

Xe tăng
Em có hỏi bên mục âm thanh nhưng không có bác nào trả lời nên vác sang đây nhờ các bác vậy . Không hiểu sao CRV 2.4 LD của em không chịu chạy file nhạc trong USB nhỉ, em đã thử chia thư mục và không chia thư mục nhưng vẫn vậy, hay là tại em dùng USB lớn quá nhỉ, mấy trăm file nhạc liền nên nó bị trục trặc hả các bác

luxus

Xe tăng
Bác cho hỏi cái lỗ cắm USB trên xe 2.4 LD nó ở chỗ nào vậy?

cucho

Xe tăng
- Em thấy chống ồn cho nắp capo có tác dụng giảm một phần tiếng ồn và cách nhiệt cho nắp capo tăng tuổi thọ phần sơn
- Cách âm cho xe hơi nói chung và ở Việt nam theo em chỉ cần nắm vững 3 nguyên tắc là các bác sẽ yên tâm ngay
1/ Xe nào mới cũng cách âm tốt hơn chính nó do lốp mới, các đế đệm còn tốt, hệ thống treo còn tốt ..... Đăc biệt quan trọng là đối với người mới nâng đời từ những xe chất lượng thấp hơn - thay đổi môi trường cảm nhận âm thanh chưa quen tai. Điều này nghe có vẻ vớ vẩn nhưng lại rất thực tế và chiếm phần nhiều trong phạm vi cảm nhận.
2/Cảm nhận về âm thanh của mỗi người là rất khác nhau nên không bao giờ thống nhất được các kết luận
3/ Khi so sánh nên so sánh trực tiếp cùng laọi xe với cùng đièu kiện mặt đường và môi trường hy vọng ta sẽ có kết luận khách quan nhất.
4/ Cần có biện pháp đo đếm âm thanh để xác đinh(baonhieu đề-xi-ben?)và so sánh. Vì có rất rất nhiều lời phàn nàn từ những người đang xử dụng BMV, MEC, LEXUS, ..... Không thể căn cứ theo các lời phàn nàn đó để kết luận Matit của mình cũng chỉ HƠI ồn mà thôi.

Thêm nữa em cảm nhận tiếng ồn của xe nhà em rất # nhau. Có hôm thì thấy êm như mec(chưa từng đc sử dụng con mec nào quá 2 tháng ...!!! hehe), có hôm thấy ồn kinh quá xe Ba Đình ngày trước(cũng chưa được chạy bao giờ nhưng ngồi trong thì nhiều). Noi vui vậy thôi, chứ em tin là cảm nhận(khó tính hay dễ tính) của từng người chiếm tỷ lệ cao cho việc đánh giá xe này ồn hơn xe kia bla..bla..

Bác nào ủng thi vote iem nhe

cucho

Xe tăng
CRV LD không có chỗ cắm USB trực tiếp đâu. Tuy nhiên CD có thể đọc được đĩa nén

MikeV_BMW

Xe máy

cucho

Xe tăng
Nếu bác có hướng dẫn sử dụng thì bác sẽ thấy cổng kết nối cho USB được bố trí góc bên trái của hộc đựng găng tay trên. Nhưng rất tiếc là tiện ích này ko có trên các xe CRV ở Vietnam. Vì vậy, em tin là bác có thể độ theo đúng thiết kế của nhà xản xuất vì hệ thống âm thanh theo xe sẽ có cổng cho USB. Bác làm thử xong chia se cho anh em nhé . Tất nhiên bác phải mang ra thợ , họ nhấc đầu CD ra để đấu vào cổng kết nối

CR-V fan

Xe đạp
Ơ, sao em yêu của em lại có nhỉ? Ở hộp đựng đồ đó bác

cucho

Xe tăng
Em vẫn chưa mua được cái "Đo Đỏ" đâu !. Hôm nọ có một bác trong Fo mách địa chỉ nhưng hỏi đến họ chỉ có cho các lạo xe Hàn thôi. Hỏi Honda Mỹ Đình thì bảo chỏ có cho CIVIC 2.0 thôi. Bác nào biết ở đâu bán cachs âm nắp capo cho CRV mách em với

cucho

Xe tăng
Hộp đựng đồ có 1 cổng cho nguồn 1 chiều(có nắp) còn lỗ cắm còng lại cho kết nối thiết bị ngoại vi (AUX) cái này bác cứ kết nối với các loại thiết bị âm thanh nào có đường ra cho tai nghe(headphone) là sử dụng được dàn âm thanh của xe. Em toàn dùng ipod của iphone qua cổng này. Bác tham khảo nhé