Các bác cho hỏi xe lắp thêm cái Bike Racks thế này liệu có bị xxx vịn không?

sk050180

Xe tải
Vâng ý em là ko cò hàng ngon. Ngay cả lưỡng quốc hòa hảo em cũng ko mua hàng tàu- chế cũng ko mua. Em co lý do của em. Dưng mà làm sao xách ở thái về? Em mới qua nhât, định xách một cái về thì mấy ông bạn việt kiều bảo ko mang được. Cụ cho em hỏi cứ qua thái là xách được ạ? Em đi thái thường lắm ma ko để ý vù ít đi chợ
Về lý thuyết đóng hàng rồi xách 1 cái xe đạp về vô tư. Với lại công ty em có công ty "Đồng Hao" bên Thailand nên có thể nhờ được cái nọ cái kia. Em chẳng biết Việt Kiều bạn bác ở đâu, chứ người nhà em ở nước ngoài (Đức) vẫn đem xe về bình thường, thậm chí không phải xì lốp tháo bánh gì - bên hàng không tự làm hết.Để hôm nào em sang Thái làm chuột bạch con DAHON trước, nếu ổn thì lần sau em sang làm con TREK MTB về chơi, có gì bác đi cùng nhé.

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng được cụ làm chuột bạch giúp thế còn gì bằng. Em chỉ có nhu cầu xe đạp gập gọn vứt cốp sau đi chơi xa cho trẻ con dùng. Em có rất nhiều việc ở Thái nhưng dạo này phải tính toán ghê lắm vì kinh tế ngày càng khó khăn. Cái xe gập ở Thái cụ nói là xe Thái sản xuất hả cụ? Giá cả bao nhiêu? Cám ơn cụ

Về lý thuyết đóng hàng rồi xách 1 cái xe đạp về vô tư. Với lại công ty em có công ty "Đồng Hao" bên Thailand nên có thể nhờ được cái nọ cái kia. Em chẳng biết Việt Kiều bạn bác ở đâu, chứ người nhà em ở nước ngoài (Đức) vẫn đem xe về bình thường, thậm chí không phải xì lốp tháo bánh gì - bên hàng không tự làm hết.Để hôm nào em sang Thái làm chuột bạch con DAHON trước, nếu ổn thì lần sau em sang làm con TREK MTB về chơi, có gì bác đi cùng nhé.

duongtm

Xe tăng
Trong Nghị định số 14/2003/NĐ-CP ngày 19/02/2003 quy định chi tiết thi hành một số điều của luật giao thông đường bộ có quy định tại khoản 1 Điều 5 Xếp hàng hóa trên phương tiện giao thông, cho các loại phương tiện tham gia giao thông đường bộ.

Hàng hoá xếp trên xe phải gọn gàng, chằng buộc chắc chắn, không để rơi vãi dọc đường, không kéo lê hàng trên mặt đường và không gây cản trở cho việc điều khiển xe. Kích thước xếp hàng quy định như sau :
A) Xe ô tô chở hàng không được xếp hàng vượt phía trước và phía sau thùng xe trên 10% chiều dài toàn bộ xe; không được xếp hàng quá bề rộng thùng xe, quá giới hạn chiều cao cho phép của từng loại xe theo quy định;
B) Xe ô tô chở khách không được xếp hàng hoá, hành lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe;
C) Xe mô tô, xe gắn máy, xe đạp không được xếp hàng hoá, hành lý vượt quá bề rộng đèo hàng về mỗi bên 0,30 mét, vượt quá chiều cao tính từ mặt đất là 2 mét, vượt quá phía sau đèo hàng là 0,50 mét;
D) Xe cơ giới ba bánh (kể cả xe lam), xe thô sơ không được xếp hàng hoá vượt phía trước và phía sau quá 1/3 chiều dài thân xe, không được xếp vượt quá bề rộng thân xe. Riêng xe thồ chở hàng hoá, hành lý không được vượt quá 0,40 mét về mỗi bên bánh xe, không vượt phía trước, phía sau xe quá 1 mét. Cấm chở hàng hoá, hành lý trên mui các loại xe cơ giới ba bánh (kể cả xe lam)
Xe 7 chỗ thì thuộc loại xe gì ah, không có ghi trong luật thì cứ thoải mái phỏng ah

khoai_ngua

Xe buýt
e thắc mắc là nếu bị phạt thì ng ta còn nghĩ ra cái này để làm gì...mua dây buộc mình ah???

phongsiva

Xe buýt
Nước ngoài thì k sao nhưng VN thì hên xui. Tùy tâm trạng xxx