các bác chơi R/C giúp em với!

Escalade

Xe tải
Em chào các bác!tình hình là em đang rất muốn chơi R/C mà thực sự là em gần như chưa hiểu biết tý tẹo nào cả.vậy nên em mạ muội lập cái thớt này mong nhận đc sự giúp đỡ và tư vấn của các bác cho em cũng như toàn thể những người muốn tìm hiểu như em về R/C
Em muốn hỏi ý kiến của các bác về sự khác nhau giữa xe chạy xăng pha nitro và xe chạy điện.và em đang tính chơi xe off road vì mới chơi thỳ theo các bác có ổn ko?với cả các bác tư vấn cho em xem nên mua xe của hãng nào,giá rổ ra sao...
Em xin chân thành cảm ơn các bác!(em xin hứa là sẽ có (b) hoặc (c) ạh)

Raptor90SE

Xe tải
Xăng pha Nitro là : Thầu dầu+ dầu bôi trơn+ Nitro tỉ lệ tùy loại xăng cho tùy loại xe bác ạ
Xe chạy điện : giờ có pin LiPo dòng xả rất lớn, tuy nhiên thời gian chơi ít
Nếu bác muốn chơi OfRoad, bác làm con SAVAGE hoặc REVO là 2 con hàng hiệu, ngoài ra còn nhiều con rẻ do TQ sản xuất, tiền nào của ấy. Em chơi con Savage ofroad
Giá 1 con xe cho bác chơi là từ 3tr tới ...20tr
thân ái

KAT

Xe tăng
Cụ sang rc365hobby sẽ đc hỗ trợ nhiều hơn(l)

Escalade

Xe tải
Xăng pha Nitro là : Thầu dầu+ dầu bôi trơn+ Nitro tỉ lệ tùy loại xăng cho tùy loại xe bác ạ
Xe chạy điện : giờ có pin LiPo dòng xả rất lớn, tuy nhiên thời gian chơi ít
Nếu bác muốn chơi OfRoad, bác làm con SAVAGE hoặc REVO là 2 con hàng hiệu, ngoài ra còn nhiều con rẻ do TQ sản xuất, tiền nào của ấy. Em chơi con Savage ofroad
Giá 1 con xe cho bác chơi là từ 3tr tới ...20tr
thân ái
em chân thành cảm ơn sự chỉ bảo của bác!(l)
với cả bác cho em hỏi tý nữa,em có bà chị sắp ở Mẽo về,tính nhờ bà ý mua luôn ở bển rồi xách về cho 1con Redcat Earthquake 3.5 1/8 scale.em thấy bên ý chúng nó chơi nhiều loại này và bay nhảy cũng kinh khủng khiếp hoảng hốt lắm.nhưng vẫn phân vân vỳ chưa thấy ai ở ta chơi cả.bác cho em xin tý ý kiến nhé! link đây bác ah http://www.redcatracing.com/RC-Cars/1-8-Scale-Nitro-Ultralite-Series/Earthquake-35
Dòng này em thấy Redcat mới ra mắt thôi bác ạh

Raptor90SE

Xe tải
Chơi OffRoad bác chơi 1/8 là đúng rồi, phải to và nặng bác mới cảm nhận được khi nó leo trèo nhún nhảy.
Nhưng chơi con gì thì con, bác phải có bộ đề máy thật dễ dàng để em nó nổ, và phải có bộ option số lùi, cái này chưa chắc hàng KIT đã có đâu bác nhé. Và với quả lốp to vật thế kia, bác cần secvor lái trên 13kg . Đại loại là khi V=0, bác có thể lái được.
NGoài ra bác phải quan tâm tới tay điều khiển nữa để phù hợp với xe.
Thân ái

Lamborghini'z

Xe buýt
Xe chạy xăng khôg bền bằng xe chạy điêjn... Nghe tiêng đôngj co thi suong hon

Raptor90SE

Xe tải
Sao bác không nói đi xe đạp điện nhàn hơn chạy sport ạ ? :6:

Escalade

Xe tải
Chơi OffRoad bác chơi 1/8 là đúng rồi, phải to và nặng bác mới cảm nhận được khi nó leo trèo nhún nhảy.
Nhưng chơi con gì thì con, bác phải có bộ đề máy thật dễ dàng để em nó nổ, và phải có bộ option số lùi, cái này chưa chắc hàng KIT đã có đâu bác nhé. Và với quả lốp to vật thế kia, bác cần secvor lái trên 13kg . Đại loại là khi V=0, bác có thể lái được.
NGoài ra bác phải quan tâm tới tay điều khiển nữa để phù hợp với xe.
Thân ái
em xem thông tin trên trang chủ của HPI về em Savage X 4.6 RTR thỳ có thấy đầy đủ rồi bác ạh có roto starter rồi(tất nhiên là kèm cả sạc).còn thông tin về secvor gốc thỳ ko rõ.em thấy trong option parts nó có bán loại 24kg nhưng giá tới hơn 200$.chắc e dùng cái gốc thôi.còn bộ lùi thỳ e đã đặt thêm.bây giờ chỉ chờ ngày em nó về rồi lại mang khoe các bác thôi (l)
em cảm ơn lừoi khuyên của các bác!

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em xem thông tin trên trang chủ của HPI về em Savage X 4.6 RTR thỳ có thấy đầy đủ rồi bác ạh có roto starter rồi(tất nhiên là kèm cả sạc).còn thông tin về secvor gốc thỳ ko rõ.em thấy trong option parts nó có bán loại 24kg nhưng giá tới hơn 200$.chắc e dùng cái gốc thôi.còn bộ lùi thỳ e đã đặt thêm.bây giờ chỉ chờ ngày em nó về rồi lại mang khoe các bác thôi (l)
em cảm ơn lừoi khuyên của các bác!
Bác đặt Savage rtr bên ấy bao nhiêu tiền vậy bác ? Em cũng dang muốn có 1 em này :^):^)

Escalade

Xe tải
Bác đặt Savage rtr bên ấy bao nhiêu tiền vậy bác ? Em cũng dang muốn có 1 em này :^):^)
em nhờ mua 1em savage x 4.6 rtr,1 start-up set và 1 module lùi kèm mixer chắc ước tính tầm 600$ bác ạh.còn e mua 1 servo lái 13kg của futaba ở đây tầm 100$ nữa