các bác fiatte cho em hỏi về cái van hằng nhiệt

fiatcoi

Xe tăng
có bác thợ phát là ở việt nam các loại xe muốn máy mát nên bỏ van hằng nhiệt đi nhất là fiatte vì xe châu âu kí hậu lạnh nên mới cần cái van đó ,nó đã sang việt nam mình rồi kí hậu nóng nên o/ cần van hằng nhiệt nữa theo các bác có nhất thiết phải bỏ van hằng nhiệt đi không nghe bác đó phán mà em cứ lăn tăn mãi hôm nay mới nhờ các bác chuyên gia fiatte gúp đỡ sang năm mới em xin chúc gia đình fiatte mạnh khỏe bon bon trên những nẻo đường (c)(c)(c)

FIATSiena1.6

Xe hơi
có bác thợ phát là ở việt nam các loại xe muốn máy mát nên bỏ van hằng nhiệt đi nhất là fiatte vì xe châu âu kí hậu lạnh nên mới cần cái van đó ,nó đã sang việt nam mình rồi kí hậu nóng nên o/ cần van hằng nhiệt nữa theo các bác có nhất thiết phải bỏ van hằng nhiệt đi không nghe bác đó phán mà em cứ lăn tăn mãi hôm nay mới nhờ các bác chuyên gia fiatte gúp đỡ sang năm mới em xin chúc gia đình fiatte mạnh khỏe bon bon trên những nẻo đường (c)(c)(c)
Theo tui không nên bỏ, vì như vậy tín hiệu hồi về ECU sẽ không chuẩn, ---> ECU tin toán và điều khiển phun xăng sai chế độ, mà đa phần là tăng xăng ---> tốn xăng hơn vì bù vào do máy mát quá mà, xăng ch tối ưu với nhiệt độ cỡ khoảng >90 độ c j đó

thanh_hoi

Xe điện
Mấy cái máy xúc nhà em hàng xuất châu âu, xứ lạnh. Về VN em toàn phải tháo van hằng nhiệt vứt đi. Còn Fiat thì em ko biết, Nhưng nếu là Fiat lắp ở VN thì họ phải tính rồi, nếu ko cần chắc Mekong nó cũng tự cắt bỏ rồi.