Các bác giải tỏa giúp em với!

Bong Bong

Xe tải
Mấy hôm nay em thấy lo lắng quá. Khi em bật máy xe SF của em lên thấy bên góc trái hiển thị chữ Check và cái hình máy của xe. Đó có phải là cảnh báo gì không các bác?

Lamborghini78

Xe điện
Cái này báo có sự cố về máy.....Tốt nhất là bác mang vào hãng. Xe mới chắc do cảm biến gì gì đấy thôi

Grandtouring

Xe điện
Hề hề, Theo cactaloge thì đấy là cảnh bào về lỗi động cơ.
cụ đã đưa về số P rồi chưa?
Hôm nọ em cũng bị một phát như thế, lùi chuồng vào gara xong, tắt máy, xuống xe thấy bị lệch chuồng, lên xe nổ máy không được cũng thấy cái biểu tượng kia, sợ toát mồ hôi, chạy về xem manual để tìm lỗi vẫn không được, lại chạy ra nổ máy không được, loay hoay mãi không biết sao, chợt nhìn xuống cần số thì thấy vẫn đang để ở D, đưa về P thì OK :21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

duongtm

Xe tăng
Mấy hôm nay em thấy lo lắng quá. Khi em bật máy xe SF của em lên thấy bên góc trái hiển thị chữ Check và cái hình máy của xe. Đó có phải là cảnh báo gì không các bác?
Nổ máy lên thì đèn nó có tắt không bác, nếu máy nổ mà đèn vẫn sáng thì mới lo chứ. Xe em bật khóa lên là sáng, nổ máy là tắt, em mặc kệ

Grandtouring

Xe điện
Nổ máy lên thì đèn nó có tắt không bác, nếu máy nổ mà đèn vẫn sáng thì mới lo chứ. Xe em bật khóa lên là sáng, nổ máy là tắt, em mặc kệ
Không kệ cũng không được (b)
Trước khi nổ máy, bao giờ xe cũng có động tác test thiết bị bằng cách cho hiện sáng trên bảng đồng hồ. Nếu thiết bị nào ok thì sáng lên rồi tắt ngay, thiết bị nào bị lỗi thì sẽ sáng liên tục để cảnh báo.

Bong Bong

Xe tải
Vâng, em cũng đoán vậy nhưng cứ hỏi các bác cho chắc. Vì lần trước nó báo hết nước rửa kính thì báo liên tục cho đến khi em đổ thêm nó mới hết. Thanks các cụ.(b)