Các bác giúp E với! kinh nghiệm mua Spacy

SpecX7426

Xe tăng
E đang định mua 1 con Spacy (đời cũ ko có cửa gió ở đằng trước), biển 29V9, thấy công-tơ-mét báo đi được hơn 5000km. Nhìn qua thì thấy xe cũng còn ngon, máy nổ tiếng chắc! Giấy tờ chính chủ! Theo các bác thì bao nhiêu là mua được?
E nghe nói là xe đăng ký biển V ko có loại Spacy đời cũ này. Có khả năng là "bị lên đời" hay gì gì đó mà dân buôn xe hay nói! E thì ko có kinh nghiệm nên mong các bác chỉ giáo và tư vấn gấp, càng nhanh càng tốt ạ! Có thể PM hoac liên lạc với E số này ạ: 090 22 222 81

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Chắc là xe sang tên đổi chủ rồi. Bác xem máy móc còn ngon không? Mà em thấy chạy 5000km nghi nghi thế nào ý. Mà Spacy em nghe nói cũng có mấy đời nên bác phải xem lại cho kỹ giá rổ giao động từ 2200 --> 3500$ Em tính theo thị trường Đà nẵng:D

captivaltz

Xe điện
Nếu số km mà đúng (hơi khó), máy móc ngon thì con này không dưới 3,2k bác ạh, bác xem em nó có ăn dầu không nhé (loại này rất nhiều con bị hao dầu)

hung303

Xe điện
Chắc là xe sang tên đổi chủ rồi. Bác xem máy móc còn ngon không? Mà em thấy chạy 5000km nghi nghi thế nào ý. Mà Spacy em nghe nói cũng có mấy đời nên bác phải xem lại cho kỹ giá rổ giao động từ 2200 --> 3500$ Em tính theo thị trường Đà nẵng:D
cái khoảng dao động của bác nó lớn quá bằng 60%-40% giá xe rồi :D

Primera

Xe tăng
Cũng có thể là Spacy đời mới nhưng hạ xuống đời cũ (có cái mốt ngược đời thế đấy ạ).
Đời cũ thì không có phanh CBS (bóp phanh sau thì ăn cả phanh trước). Bác dựng chân chống lên thử là biết thôi.
Nếu xe đúng như vậy thì giá không dưới 4000$ đâu !!!

xebuyt

Xe tăng
Cũng có thể là Spacy đời mới nhưng hạ xuống đời cũ (có cái mốt ngược đời thế đấy ạ).
Đời cũ thì không có phanh CBS (bóp phanh sau thì ăn cả phanh trước). Bác dựng chân chống lên thử là biết thôi.
Chuyện hạ đời này em cũng nghe qua, xe Spacy đời có cửa gió đằng trước mới tinh bị tháo hết đồ nhựa zin và được thay bằng đồ nhựa kiểu cũ gia công tại TQ và được bán với giá "xe Spacy đời cũ mới tinh bọn em vừa mới nhập về".

MPV

Xe tải
Có bác nào có xe ngon muốn bán không ạ, em đang muốn mua đây.

coneli

Xe tải
Bác Primera ơi, đời cũ cũng có loại CBS đấy, xe trước của e biển S8 mà. Còn bác Spec ơi, nếu Spacy biển V9 thi có 2 khả năng ; một là đời cũ chạy ko biển mới đăng ký, hai là đời mới thay mặt nạ. Giá rổ thì vô cùng lắm, xe e bán đc 5n4 cách đây 4 tháng bác tham khảo

coneli

Xe tải
theo e bác nên mua xe đời mới mới tinh đi sướng hơn, ê đã đi cả 2 đời rồi và hầu như ko phân biêt đc khác nhau đâu.Đời cũ đắt hơn là do bọn buôn xe tự đẩy giá lên thôi, Việt Nam mình tâm lý tin vào những cái có rồi,khó chấp nhận cái mới, như bác nào viết trên OF rồi ý, ai đời xe 82 ko đề đắt hơn cả có đề, đơn giản vì ko đề ra trước thôi

huytct

Xe tăng
Bác Primera ơi, đời cũ cũng có loại CBS đấy, xe trước của e biển S8 mà. Còn bác Spec ơi, nếu Spacy biển V9 thi có 2 khả năng ; một là đời cũ chạy ko biển mới đăng ký, hai là đời mới thay mặt nạ. Giá rổ thì vô cùng lắm, xe e bán đc 5n4 cách đây 4 tháng bác tham khảo
Chính xác. Con xe của em biển P5 cũng có CBS mà. V9 mà đi ít thế em nghi là xuống đời lắm! Mà giá cả đúng là ko biết được đâu. Chứ 3.500 em đố các bác mua được em đó đấy!

SpecX7426

Xe tăng
Thế tóm lại kể cả con xe này có xuống đời thì khoảng hơn $4000 1 chút thì có lấy được ko vậy các bác? E cũng ko quan trọng lắm cái vỏ nhựa bên ngoài, máy móc có gì để thay hoạc đổi đồ chất lượng kém ko ạ?

SpecX7426

Xe tăng
Bác nào có ý định bán Spacy hoac LX125 thì ới E cái ạ! 090 22 222 81

Sau một thời gian tìm mua Spacy cho bà xã không được thì em đã thay đổi ý định các bác ạ.
Xe Spacy các bà ấy thích là xe đời cũ nhưng xe đời cũ thật mà còn khá thì không có, không cẩn thận thì mua phải xe nhập lậu, giấy tờ giả hoặc xe đời mới xuống đời. Giá thì rất đắt, cùng giá tiền đó có thể mua được nhiều xe tốt hơn, trong thời điểm việc đội mũ xe gắn máy sẽ là bắt buộc với mọi tuyến đường cuối cùng em quyết định mua cho bà ấy chiếc Honda Click để đi/về giữa nhà và nơi gửi ô tô (khoảng 0.5km)

Mazspeed

Xe container
Spacy đời mới có cái gì không bằng đời cũ hả các bác?

longvu

Xe tăng
Chả biết xe em đời nào nữa, năm 2004, ko có quạt tản nhiệt đằng trước dưng mờ bóp phanh tay trái vẫn ăn cả 2 luôn đấy :)) :)) :))

coneli

Xe tải
ko phải đâu bác ơi, xe đời mới nhập nguyên chiếc mà,ko khác gì khi điều khiển đâu bác ạ

318 29Y

Xe tải
nhầm roài huynh ơi,xe từ biển S8(đầu máy 211) trở đi là có phanh tổng rồi ạ
cái xe V9 như bác chủ topic hỏi thì theo em có 2 khả năng:1 là xe chuyển vùng,nghĩa là mua lại xe spacy đời cũ từ các tỉnh khác sau đó rút hồ sơ gốc và đăng kí biển HN,2 là xe xuống đời từ xe cửa sổ qua.Biển V9 đăng kí cuối-2006 nghĩa là thời gian ấy spacy đời cũ đã chính thức tuyệt chủng.Có 1 chuyện rất buồn cười là hôm em qua hải quán thánh ở Yên phụ thấy phải gần chục cái ốp bưởng trước spay loại có cái cửa sổ được các cửa hàng cũng như thợ xe mang qua đây bịt và sơn lại qua thành spacy ko cửa sổ.
Bác xem đầu máy của nó là bao nhiêu,có phanh tổng ko?Nếu đầu máy 211 mà có phanh tổng thì kể cả đời cũ hay mới đi nữa đều xấp xỉ $$4K.
Khi xem Spacy bác cũng cần tháo cả yên ra xem ở trong ốc supap còn nguyên không??Ga to lên thử xe có phọt khói đen ko???ĐÓ là mấy kiến thức sơ đẳng nhất khi chọn mua spacy.

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
nhầm roài huynh ơi,xe từ biển S8(đầu máy 211) trở đi là có phanh tổng rồi ạ
cái xe V9 như bác chủ topic hỏi thì theo em có 2 khả năng:1 là xe chuyển vùng,nghĩa là mua lại xe spacy đời cũ từ các tỉnh khác sau đó rút hồ sơ gốc và đăng kí biển HN,2 là xe xuống đời từ xe cửa sổ qua.Biển V9 đăng kí cuối-2006 nghĩa là thời gian ấy spacy đời cũ đã chính thức tuyệt chủng.Có 1 chuyện rất buồn cười là hôm em qua hải quán thánh ở Yên phụ thấy phải gần chục cái ốp bưởng trước spay loại có cái cửa sổ được các cửa hàng cũng như thợ xe mang qua đây bịt và sơn lại qua thành spacy ko cửa sổ.
Bác xem đầu máy của nó là bao nhiêu,có phanh tổng ko?Nếu đầu máy 211 mà có phanh tổng thì kể cả đời cũ hay mới đi nữa đều xấp xỉ $$4K.
Khi xem Spacy bác cũng cần tháo cả yên ra xem ở trong ốc supap còn nguyên không??Ga to lên thử xe có phọt khói đen ko???ĐÓ là mấy kiến thức sơ đẳng nhất khi chọn mua spacy.
Đính chính chút,
Iem chẳng biết nhưng công nhận xe đầu máy 211xxxx trở lên là có phanh tổng nhưng ko cứ phải là biển S8 trở lên bác ạ, vì có lẽ bên CSGT cho đăng ký ko đúng thứ thự bác ạ. Xe em biển P (4 số) nhưng đầu máy cũng 211xxx và cũng có phanh tổng bác ạ. Bài viết của bác rất chuẩn, thật đấy (y) (y) (y) (y)