các bác vào giúp em mua Merc nha, cảm ơn cả nhà

Ride

Xe tăng
Chào các bác !
Tình hình là em đang định lấy một em Mer,
tên em nó là Benz-300SE
đời 1990, đi 15 vạn, hình thức tương đối đẹp, máy móc thì em ... chưa biết ạ

Giá đề nghị là: 115 triệu ạ

Các bác tư vấn giúp em xem có nên mua hay không ?
Cưới em này thì chi phí bảo dưỡng thế nào ạ ?? vì em nó cũng 20 tuổi rồi.
Bia em nó uống khoảng 20 lít/100km phải k ạ ??

Các bác giúp em ngay nhé, đa tạ ! (b)

mcv30

Xe điện
cụ cho cái ảnh chứ . xe cũ thế khó đáng giá

Ride

Xe tăng
hình thức thì em ưng rồi ạ, em thiếu kinh nghiệm về dòng 20 năm tuổi này
hình dáng thì các cụ search benz 300SE là thấy ngay ạ

Em cảm ơn ạ

CuhT_lc

Xe máy
hình thức thì em ưng rồi ạ, em thiếu kinh nghiệm về dòng 20 năm tuổi này
hình dáng thì các cụ search benz 300SE là thấy ngay ạ

Em cảm ơn ạ
Đâu có nói là không biết dòng này đâu cụ . ý của cụ ấy là cụ chụp vài cái ảnh em nó lên . chi tiết càng tốt thì mọi người mới có thể đánh giá được . Giá đó thì nhắm mắt mà mua thôi cụ ạ . Nghĩ ngợi làm gì nữa ...

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Chào các bác !
tên em nó là Benz-300SE

Hình giống em này ah bác

đó là em W126, được sản xuất từ năm 1979 - 1991 đó bác. Em này với giá đó em thấy hơn cao.

babinbon

Xe buýt
500 ảnh xe cụ đê thì anh em mới biết thực hư thế nào mới tư vấn cho cụ được chứ

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
nó mà cứng cáp như trong hình cụ tienna thì chơi luôn ngại gì, hàng S đấy nhé, xem là hàng Mỹ hay châu Âu thôi, bác Nexus bảo là cứ xem ở cái cản trước là phân biệt được, nhô dài ra và nhọn là hàng Mỹ, thêm xi nhan vàng 2 má nữa... rối

SHD

Xe điện
Chào các bác !
tên em nó là Benz-300SE

Hôm nào cụ dẫn em đi xem em check cho xem nó còn nguyên vẹn không đã? đã bị chế cháo chưa? nếu còn nguyên xi thì giá đó cũng chơi được, máy móc không sợ lắm đâu, chỉ sợ đường điện và các cảm biến cho powertrain bị hỏng hoặc mất thì sẽ có vấn đề lớn đấy .(b)

Ride

Xe tăng
cảm ơn các cụ đã góp ý,

Em quên không chụp ảnh, nhưng mà con đó bên ngoài đẹp, màu đen ạ
* cụ Tienna: đúng hình đó cụ ạ, chỉ khác màu đen (và đẹp gần bằng con cụ up hình đó :35: )

* cụ Ian : em mở capô lên thì thấy có cái miếng nhôm nó ghi là : Made in Germany cụ ạ. em đoán chủ xe có gì thì để nguyên đó thôi (hehe, tính em hay tin người !)

* cụ SHD : rất cảm ơn cụ, được cụ đi xem cho thì còn gì bằng

Em xin cảm ơn các cụ. Có gì các cụ cứ góp ý ạ
em chưa biết em này nuôi có khó lắm k ?

Kính.

Ride

Xe tăng
chào các cụ,

Hôm nay cụ SHD đã giúp em xem xe rồi ạ,
giờ em nhờ cụ SHD phân tích rõ hơn về em nó, sau đó sẽ thông tin hầu chuyện các cụ,

hic, hôm nay chốn làm đi với cụ SHD đến xem xe, em lại quên không chụp hình bên ngoài, chỉ chụp mỗi cái số VIN thôi, mí lại em đang quan tâm đến ruột gan nó nhiều hơn nên cũng k nhớ chụp hình bên ngoài.
Hẹn các cụ ở tập tiếp theo ạ (c)

Một lần nữa, cảm ơn cụ SHD đã gác công việc lại để đi giúp em (l)

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
theo em cụ mê xe cổ thì hẵn mua còn ko thì nên thôi chứ cụ mua đời 90 thế này thì lấy đâu ra đồ mà thay ,nuôi quá bố già ... 1 $ gà 3 $ thóc đó :21:

Ride

Xe tăng
theo em cụ mê xe cổ thì hẵn mua còn ko thì nên thôi chứ cụ mua đời 90 thế này thì lấy đâu ra đồ mà thay ,nuôi quá bố già ... 1 $ gà 3 $ thóc đó :21:
vâng cụ ạ, em mê xe cổ lắm
ơ nhưng mà em này khoảng đời 90 chưa phải cổ lắm đâu cụ ạ, cũng số tự động, cửa sổ trời, ... ngon hơn Matiz đấy cụ ạ (đấy là theo em)
còn đồ đạc thì em thấy các cụ trên này vẫn mua sắm ầm ầm đó chứ (b)

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
vâng cụ ạ, em mê xe cổ lắm
ơ nhưng mà em này khoảng đời 90 chưa phải cổ lắm đâu cụ ạ, cũng số tự động, cửa sổ trời, ... ngon hơn Matiz đấy cụ ạ (đấy là theo em)
còn đồ đạc thì em thấy các cụ trên này vẫn mua sắm ầm ầm đó chứ (b)
:Pnội thất ngon đâu có nghĩa là máy ngon :21:thế máy hỏng rùi cụ ngồi nghịch nội thất ah ,*-)cụ đếm hộ em xem được mấy đầu ngón tay mà cụ bảo là ầm ầm đi mua ,đến xe đời mới lắp ở VN nhiều khi còn phải nhập phụ tùng về thay.Xe của cụ U90 thì 100% là nhập nguyên chiếc :102:em nghĩ nước ngoài kiếm đồ còn khó chứ nói j là VN (b)

Ride

Xe tăng
em k dám bàn cãi về thú chơi xe, miễn là mình thích.
còn về đồ đoàn thì các cụ có thể hỏi các cụ ở trên này, như cụ Cuty , cụ Khoata, cụ SHD, ... máy móc hay cái gì cũng có hết các cụ ạ
trình độ chơi xe của các cụ trên này em phải nói là rất cao thủ
em đã đến thăm em 300E của cụ SHD rồi, giá mà em cũng làm được như cụ ấy, hehe
em thích cái thú này (b)

CuhT_lc

Xe máy
Không biết nên mừng hay lo cho cụ . Nhưng là em . em quyết luôn . Hiện em lập thớt mẹc 8x chứ chưa dám nói đến 90x như cụ mà vưỡn chưa được . Vừa rồi em đầu tư vào mua mảnh đất nên hơi kẹt . Khả năng sang năm 2010 em sẽ cố gắng . Tất nhiên vưỡn là Mec rồi :6::6::6: yêu Mec nhất ...

Chỉnh sửa cuối:

GLPro160

Xe buýt
Chiến đi bác ơi, với xe bình thường 15 vạn đã chưa là gì nói chi xe Mer, lại là Mer của những năm 80 và đầu 90, thời kỳ "no expenses spared", mọi thứ được chế tạo vô cùng bền bỉ. SE thường chỉ dành cho các nguyên thủ và các tài phiệt. Xe bác đang xem chắc trước đây cũng thế, cho nên chế độ chăm sóc xe chắc là rất tốt và tần suất sử dụng thấp.

Tôi đang có một chú 300E đời 91, định bụng nếu gặp được con xe như của bác đúng lúc có tiền thì sẽ mua thêm ngay không lăn tăn gì.

Bác đừng nghe những câu như là: xe đời cao, phụ tùng khó kiếm và đắt, tốn xăng... bởi cảm giác lái, không gian rộng rãi, tính năng, thương hiệu... sẽ làm cho những cái kia chỉ là chuyện nhỏ.

Mong lúc nào đó được lái thử con xe này khi nó đã là của bác.

GLPro160

Xe buýt
http://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes-Benz_W126

Bác tham khảo thêm để thấy rằng bác đang có cơ hội sở hữu chiếc xe hàng đầu trong phân khúc xe sang tại thời điểm nó ra đời.

Nếu xe vẫn đang chạy được thì bác chạy thử vài chục cây số trên nhiều loại địa hình là có thể đánh giá được chất lượng động cơ. Cứ yên tâm về đồ đạc, đồ gì cũng mua được, có thể kiếm lâu ra hơn và đắt hơn xe khác mà thôi.

Ride

Xe tăng
http://en.wikipedia.org/wiki/Mercedes-Benz_W126

Bác tham khảo thêm để thấy rằng bác đang có cơ hội sở hữu chiếc xe hàng đầu trong phân khúc xe sang tại thời điểm nó ra đời.

Nếu xe vẫn đang chạy được thì bác chạy thử vài chục cây số trên nhiều loại địa hình là có thể đánh giá được chất lượng động cơ. Cứ yên tâm về đồ đạc, đồ gì cũng mua được, có thể kiếm lâu ra hơn và đắt hơn xe khác mà thôi.
vâng cụ ạ, xem em này xong thấy rất kinh ngạc vì nó đc sx cách đây hơn 20 năm ! :41:.
Xe thì vẫn nổ ầm ầm, tuy chưa chạy thử. Cụ SHD xem rồi, kết luận máy tốt, chỉ có cái phần Bạch Tuộc là có vđề (cả ông lái xe già ở đó cũng nói thế - thợ thuyền đã chọc vào rồi) Cụ xem cái đó trị nó có vất lắm k ? phương án thay mới thế nào ? :102:

Không biết nên mừng hay lo cho cụ . Nhưng là em . em quyết luôn . Hiện em lập thớt mẹc 8x chứ chưa dám nói đến 90x như cụ mà vưỡn chưa được . Vừa rồi em đầu tư vào mua mảnh đất nên hơi kẹt . Khả năng sang năm 2010 em sẽ cố gắng . Tất nhiên vưỡn là Mec rồi :6::6::6: yêu Mec nhất ...
Cảm ơn cụ đã ủng hộ, 300SE cũng là dòng 8X đấy cụ ạ, chứ 90x thì làm gì có ạ :21:

Chiến đi bác ơi, với xe bình thường 15 vạn đã chưa là gì nói chi xe Mer, lại là Mer của những năm 80 và đầu 90, thời kỳ "no expenses spared", mọi thứ được chế tạo vô cùng bền bỉ. SE thường chỉ dành cho các nguyên thủ và các tài phiệt. Xe bác đang xem chắc trước đây cũng thế, cho nên chế độ chăm sóc xe chắc là rất tốt và tần suất sử dụng thấp.

Tôi đang có một chú 300E đời 91, định bụng nếu gặp được con xe như của bác đúng lúc có tiền thì sẽ mua thêm ngay không lăn tăn gì.

Bác đừng nghe những câu như là: xe đời cao, phụ tùng khó kiếm và đắt, tốn xăng... bởi cảm giác lái, không gian rộng rãi, tính năng, thương hiệu... sẽ làm cho những cái kia chỉ là chuyện nhỏ.

Mong lúc nào đó được lái thử con xe này khi nó đã là của bác.
Em đồng ý với cụ như vậy (cảm giác lái, không gian, tính năng, ...), đợt trước Tết vì quá cập rập không thể vội vàng ôm về nên em tạm chưa tính đến, bây giờ ngày rộng tháng dài sẽ nhờ các cụ giúp.
Xe chạy được là em rước các cụ ngay (b)

SHD

Xe điện
vâng cụ ạ, xem em này xong thấy rất kinh ngạc vì nó đc sx cách đây hơn 20 năm ! :41:.
Xe thì vẫn nổ ầm ầm, tuy chưa chạy thử. Cụ SHD xem rồi, kết luận máy tốt, chỉ có cái phần Bạch Tuộc là có vđề (cả ông lái xe già ở đó cũng nói thế - thợ thuyền đã chọc vào rồi) Cụ xem cái đó trị nó có vất lắm k ? phương án thay mới thế nào ? :102:

Cảm ơn cụ đã ủng hộ, 300SE cũng là dòng 8X đấy cụ ạ, chứ 90x thì làm gì có ạ :21:

Em đồng ý với cụ như vậy (cảm giác lái, không gian, tính năng, ...), đợt trước Tết vì quá cập rập không thể vội vàng ôm về nên em tạm chưa tính đến, bây giờ ngày rộng tháng dài sẽ nhờ các cụ giúp.
Xe chạy được là em rước các cụ ngay (b)
Tình hình đã trả giá đến đâu rồi? cứ quân xanh quân đỏ mà chiến chắc được

GLPro160

Xe buýt
Vấn đề bạch tuộc cũng không đáng ngại đâu bác. Bác có thể đặt mua một bộ mới của Bosch, hoặc lấy hàng bãi, hôm nọ sang Sing tôi hỏi thị họ bảo khoảng 650 đô Sing, đấy là máy I6, còn V8 thì không biết thế nào nhưng chắc cũng dao động trong khoảng đó.

Nếu bác chịu khó thêm chút nữa thì có thể chuyển đổi sang phun xăng điện tử, dùng bộ điều khiển MegaSquirt bán đại trà. Việt Nam chắc chưa có ai dùng nhưng Mỹ đã có, Malaysia cũng đã có và ai cũng hài lòng về việc chuyển đối. Tôi cũng định bụng nếu tìm được một em đời sâu sẽ thí nghiệm cái món MegaSquirt này.