[Funland] Các cao thủ xem giúp cái laptop của em với.

xdthienha

Xe điện
Cái laptop của em dạo này bật lên toàn hiện lên bảng đen với chữ trắng như này :
"Smart failure predicted on hard disk 0 : samsung HM320HJ - (S1).
warning : immediately back - up your data and replace your hard disk drive . A failure may be imminent.
Press F1 to continue"

Em lên google dịch tạm ra được thế này :
"Thông minh thất bại dự đoán trên đĩa cứng 0: samsung HM320HJ - (S1).
cảnh báo: ngay lập tức trở lại - up dữ liệu của bạn và thay thế ổ đĩa cứng của bạn. Một thất bại có thể được sắp xảy ra.
Nhấn F1 để tiếp tục".

Hôm nay bật lên thì chậm như rùa.
Các cụ cho em hỏi là có phải cái máy của em đi tong cái ổ cứng rồi ko ạ.Bây giờ nếu phải thay thì mất bao nhiêu ạ.Và có cứu dược dữ liệu trong máy ko vì em lưu rất nhiều văn bản trong máy.
Cho em hỏi tiếp là cái máy bàn của em mua cách đây 4 năm rồi.Hồi đấy mua cũng là hạng ổn ổn.Giờ nó cũng chậm như rùa.Phải nâng cấp sửa chữa thế nào cho nhanh ạ.
Em cầm chai sẵn roài,chỉ đợi các cụ vào là rót thoai.:P:P:P:P:P:P:P

Ndchung

Xe buýt
HDD NB Bị hỏng . Phải Thay thế. Vẫn có thể cứu được Data. Kụ Tháo HDD ra. Đa phần các Máy Bố trí dưới đáy. Cắm HDD vào máy để bàn - Dùng Cable Sata thông thường. Có thể khi khởi động PC vẫn báo HDD Fail... Ấn F 1 Bỏ qua. Thử vào vWindows Copy

catpv

Xe điện
Nên mang đến chuyên gia làm giúp bác. Vì nếu can thiệp kiểu thủ công thế rất dễ làm cho tình hình nặng hơn. Trước mắt cần chạy một chương trình sửa lỗi HDD cơ bản đã, Rồi Copy dữ liệu ra. Chứ nếu Copy luôn hay bị toi luôn lắm.

xdthienha

Xe điện
Nên mang đến chuyên gia làm giúp bác. Vì nếu can thiệp kiểu thủ công thế rất dễ làm cho tình hình nặng hơn. Trước mắt cần chạy một chương trình sửa lỗi HDD cơ bản đã, Rồi Copy dữ liệu ra. Chứ nếu Copy luôn hay bị toi luôn lắm.
Thế là đi toi cái ổ cứng của em ạ.Có phải em để máy nghiêng nên hỏng ko nhỉ.Em toàn xem phim buổi đêm rồi để nghiêng máy để vừa nằm vừa xem.
Giờ cái ổ cứng mới khoảng bao nhiêu nhỉ cụ nhỉ.

bikuha

Xe hơi
Cụ ở đâu ợ? Nếu cụ ở Hà Nội cụ mang qua chỗ em, bên em nó kiểm tra kỹ cho cụ

Địa chỉ bên em: Số 139, phố Phan Văn Trường, Cầu Giấy, Hà Nội.

Dây thép của em: 0936.988.182

xdthienha

Xe điện
Thế ko sửa đc mà phải thay ạ,em vừa hỏi qua giá cái 300GB giá là 1,6Trieu.Tiếc tiền quá.Với các cụ xem hộ em nguyên nhân cái máy bàn nhà em bị chậm với ạ.Liệu có phải do đầy ổ cứng ko ạ.Ngày xưa em ngu lấy có 80GB.Giờ sắp đầy ổ rồi ạ.

xítdca

Xe tải
Thế ko sửa đc mà phải thay ạ,em vừa hỏi qua giá cái 300GB giá là 1,6Trieu.Tiếc tiền quá.Với các cụ xem hộ em nguyên nhân cái máy bàn nhà em bị chậm với ạ.Liệu có phải do đầy ổ cứng ko ạ.Ngày xưa em ngu lấy có 80GB.Giờ sắp đầy ổ rồi ạ.
có thể cụ à!! cụ xem cái nào không cân thiêt thì bỏ vợi đi, down tune up để tối ưu hóa hệ thống đi cụ nhé!!

tungsctn

Xe máy
bác dùng pm cắt bad để cứu vãn xem đc ko ạ?

khanhvui24

Xe hơi
Thay HDD và nâng cấp Ram bác ah, HDD giờ thì đắt lắm, mua cái mới thay vào rồi lấy box cắm ổ cũ vào và copy sang ổ mới :D

catpv

Xe điện
Anh SS thì chất lượng chỉ đến thế thôi. Vấn đề còn lại là do cách chia HDD và cài đặt nữa. Bạn nên thay đi, vì dữ liệu quan trọng hơn cái HDD nhiều. Còn vấn đề nằm trên giường xem phim trên Laptop thì không nên, vì khi đó máy khó mà giải nhiệt được do các khe thoát và cấp gió bị chăn gối chặn hết rồi, nhanh chết máy lắm. Đa phần các laptop chết vị bị quá nhiệt. Riêng các máy Desktop thì nên cài lại mới chứ không nên dùng phần mềm tối ưu nào cả. Vì chẳng có cái phần mềm tối ưu nào hiệu quả hết, nếu mà thực sự hiệu quả thì anh Bill anh ấy mua luôn cả cái hãng đó để tối ưu cho bản Win của anh ấy rồi.