[Thảo luận] các cụ cho cháu hỏi về đường đi SB Nội Bài với

rockcandy

Xe hơi
Nhà cháu có 1 số dự định trên đường đi sân bay Nội Bài ạ.

1 lần cháu đi, cháu bị xxx tuýt do lỗi đi sai làn trên cầu vượt chỗ sau khi qua cầu TL, hướng HN - NB các cụ ạ. Cháu đi làn ngoài các cụ ạ. Hôm đấy, xxx nói cháu là vượt phải, nhưng cháu khẳng định là ko, xxx chuyển sang bảo đi sai làn, cháu cũng cãi là do ko có biển phân làn, nhưng xxx cứ KĐ là cháu sai làn ..... cuối cùng do phải đón người nhà ở SB gấp nên đành giải quyết nhanh gọn... Hôm sau cháu đi lại, cháu ngó kĩ nhưng hình như biển phân làn ở PVĐ ko có tác dụng đến tận cầu vượt đấy đúng ko ạ? vì cháu thấy có khá nhiều đường cắt sau khi qua cầu TL, cuối tuần cháu lại phải đi đón người nhà, lần này đi sớm, cháu định đi làn ngoài chỗ cầu vượt đấy để xem lần này có cãi đc ko? các cụ thông thạo luật và hay đi qua đoạn đấy cho cháu xin lời chỉ dẫn với... liệu cháu sai hay xxx bắt bậy ạ?
Nhà cháu là xe gia đình ạ. 5 chỗ

Chỉnh sửa cuối:

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ phải nói cụ đi xe gì chứ ợ ? Em dự rằng cụ đi 5-16 chỗ thôi thì đi làn ngoài vẫn đúng chứ nhỉ. Đường này em hay đi, cũng toàn vượt phải, nhưng là bắt đầu lên cầu là em thốc, chớm đến đỉnh cầu là em vào lại làn ngay, vì biết các chú hay đứng ở dưới, lúc bên này, lúc bên kia.

rockcandy

Xe hơi
các cụ cho cháu cao kiến với ạ

transporter_87

Xe hơi
Tốt nhất cụ cứ đi làn sát với dải phân cách cho lành,đỡ mất thời gian cãi nhau với xxx nhé!xe con thì nên đi làn đường của mình ở sát phân cách,như vây mới đúng luật,trường hợp cụ rẽ sang phải thì cụ mới xi-nhan rồi chuyển dần sang làn bên phải.

Chỉnh sửa cuối:

K59

Xe tải
Đương BTL-NB cứ đi làn trong cùng cho lành. Chỉ khi có xe xin vượt em mới xi nhan và chuyển sang làn bên phải để xe sau vượt rồi lại nhập làn trong ngay. Riêng đến đoạn cách ngã tư rẽ đi Phúc Yên hay Vĩnh Phúc gì đấy thì bắt buộc phải chuyển làn giữa để đi thẳng. Nếu tiếp tục đi làn trong (làn giành cho xe rẽ trái) thì qua ngã tư xxxx sẽ mời xuống đóng thuế ngay.

Máy bị đơ

Xe điện
Nếu cụ có dáng hiền lành, nhỏ nhẹ thì cứ đi làn trái sát phân cách cho lành!
Còn nếu cụ máu chiến thì cứ đi như cũ cũng chả sao, miễn là: Nếu chuyển làn nhớ xi nhan và đi đúng tốc độ cho phép, xuống cãi nhau với xxx cho vui, đường BTL - NB là hai làn đồng tốc, chưa có quy định mới:69:

hoangvoila

Xe tăng
Em đi cũng nhiều đường này, chỉ để ý chiều đi là qua soát vé có xxx hay đón các cụ phi từ soát vé ra xong vọt ga là vượt phải. Cụ đi làn trong mà từ từ đi, kô xi nhan xi nheo gì thì coi như đang đi trên làn của cụ vượt là vượt thế nào ạ

rockcandy

Xe hơi
Nếu cụ có dáng hiền lành, nhỏ nhẹ thì cứ đi làn trái sát phân cách cho lành!
Còn nếu cụ máu chiến thì cứ đi như cũ cũng chả sao, miễn là: Nếu chuyển làn nhớ xi nhan và đi đúng tốc độ cho phép, xuống cãi nhau với xxx cho vui, đường BTL - NB là hai làn đồng tốc, chưa có quy định mới:69:
Đấy, ý cháu hỏi là đường BTL - NB là đường ko phân làn có đúng ko? tại cháu thấy có đường giao cắt, mà khi có đường giao cắt thì mọi biển hết tác dụng. Nên nhà cháu dự định đi làn ngoài, để cho xxx 1 vố các cụ ạ...

lookati

Xe tải
Đấy, ý cháu hỏi là đường BTL - NB là đường ko phân làn có đúng ko? tại cháu thấy có đường giao cắt, mà khi có đường giao cắt thì mọi biển hết tác dụng. Nên nhà cháu dự định đi làn ngoài, để cho xxx 1 vố các cụ ạ...
Thế anh em nhất trí cho cụ Rockcandy làm chim mồi nhỉ :))

quangdieu05

Xe buýt
Cụ gì chim mồi ơi, cụ nhớ vác cái máy ra quay video lại cho anh em xem thế nào cụ nhá.

lenamhung83

Xe tăng
Bác cứ đi làn ngoài cùng, chú ý đến gần ngã ba ngã tư thì chuyển sang làn giữa để nhường đường cho các phương tiện rẽ trái. XXX hay để ý và bắt lỗi này

Chỉnh sửa cuối:

matmo

Xe tăng
Kính cụ!
Sao lại phải khổ thế hả cụ? Nếu cụ ở HN thì cứ 0902330730 mà gọi. Cháu thề là sẽ là con mồi để xxx bắt, còn cụ đi sau cứ thế mà nhấn ga.
Còn nếu cụ ko ở HN-cháu thề sẽ đưa cụ lên NB, cụ chỉ cho cháu xin 30k tiền vé thôi ạ. Cụ cứ ung dung đi sau xe cháu.
Kính cụ!

toanvinh_forever

Xe điện
biển phân làn là từ cầu vượt mai dịch, hết cầu vượt mai dịch đến đầu ngã 3 hoàng quốc việt là hết biển phân làn, còn lại là biển phân làn xe cơ giới và xe thô sơ, xe cụ là xe cơ giới thì đi làn ngoài hay giữa mà chẳng được, miễn đừng đi vào làn xe thô sơ là được, nói chung là cụ bị xxx bắt nạt rồi.

rockcandy

Xe hơi
vâng, thế nên nhà cháu mới cay cú... nhà cháu cũng hay phải đi sân bay nhiều, kiểu rỳ cháu cũng phải làm 1 phát vs xxx, chí ít thì cháu sẽ cố gắng ghi âm để phục vụ các cụ ạ...