Các cụ cho em hỏi thủ tục nộp thuế + Đăng ký xe Altis 2.0 giờ ntn ạ !

Lovestory1008

Xe tăng
Nhà cháu vừa mới đặt hàng con Altis 2.0 tại Toyota.
Giá hợp đồng là : 837 triệu.
Đến đầu tháng 6/2011 là giao xe.
Các cụ cho em hỏi.
Lúc nhận xe xong , Em phải làm các thủ tục gì nữa thì xong hết công đoạn ( ra biển) ạ ? Và hết khoảng bao nhiêu tiền nữa !
:( Lần đầu mua xe mới ^_^ Nên em gà mờ chuyện này lắm ạ !

vietbeovnn

Xe đạp
Hạ Long - 1 trong 7 kỳ quan thiên thiên thế giới
Khi nhận xe cụ sẽ nhận đc 1 tờ hướng dẫn đầy đủ các bước phải làm và toàn bộ các loại giấy tờ đã đc sắp xếp thành từng kẹp, số khung số máy (nhớ phải đòi 3 bộ) của sâu làm việc với cụ. Tầm 950tr thì hòm hòm

Venus

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi.
Lúc nhận xe xong , Em phải làm các thủ tục gì nữa thì xong hết công đoạn ( ra biển) ạ ? Và hết khoảng bao nhiêu tiền nữa !
Mừng cụ có xe mới, dạo này em thấy Altis chạy đầy đường, nhưng A2.0 còn ít lắm.

Nhận xe thì ko lo cụ ạhh, Toy nó cũng khá tốt ở khâu này, nó có cái list đi kèm, bàn giao cho cụ. Tùy từng trường hợp mà có đồ tặng thêm hay ko? chủ yếu là coi có kích, phụ tùng, bánh sơ cua.
Cụ mới mua xe thì nên giao cho dịch vụ nó làm, vì lấy xe xong phải cà số khung, số máy, đem hồ sơ đi đóng trước bạ, lấy biển, đăng kiểm, mua BH vật chất nếu cụ muốn.
Thế trước bạ 10% trên tổng giá trị hóa đơn
Các chi phí khác kể cả BHVC khoảng 2.5% trên tổng giá trị hóa đơn
Tổng số tiền kể cả xác xe khoản 950 chai như cụ vietbeovnn nói.

0906.006.586

Xe buýt
Cụ nhận xe ở đâu thì sâu ở đó sẽ bàn giao hóa đơn, giấy tờ cùng hướng dẫn các bước khác. Nhận xe xong cụ đi nộp thuế, đăng ký, đăng kiểm thế là xong, là ra biển lớn thôi cụ

mrhappy231

Xe hơi
Cụ cứ nhờ sâu mà cụ ký hợp đồng làm mọi thủ tục cho. Đỡ phiền hà mất thời gian cụ ạ.

longmd

Xe tải
Các cụ cho em hỏi.
Em tính hộ cụ nhé:
* Thuế trước bạ: 12% giá trị xe = 100.440.000 đồng.
* Tiền biển số: 2.000.000 đồng.
* Bảo hiểm TNDS và vật chất xe: khoảng 13.000.000 đồng.
Các phí tổn khác: tùy cụ.
Chúc cụ nhanh có xe đẹp, biển đệp cụ nhé :-|

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Trước bạ 100,44 triệu, biển 2 triệu, Bảo hiểm bắt buộc 800K, BHVC cụ mua hay không thì tùy, phí đăng kiểm 200. Bôi trơn các công đoạn khoảng 5 lít (nộp thuế, đăng kiểm). Tổng để có biển dưới 950 củ
Chúc bác có biển số đẹp

Thichtat

Xe tăng
Tiền nong thì các cụ trên đã nói rồi. Còn quy trình thì trước nhà cháu tự làm như sau:
- Bước 1: Nhận giấy tờ từ người bán xe: Hóa đơn bán xe, LC nhập khẩu (nhà cháu mua xe nhập ợ), Giấy chứng nhận đạt tiêu chuẩn về an toan môi trường hay gì đó cháu không nhớ lăm, nhưng cái này bọn bán xe sẽ trả cụ, 02 bộ cà số khung số máy

- Bước 2: Cụ mang đống giấy tờ trên đến phòng thuế, nó cho mình 2 cái tờ khai nộp thuế trước bạ, cụ khai xong thì nộp lại chờ gọi tên đóng tiền -> Cụ có thêm cái biên lai nộp thuế trước bạ

- Bước 3: Mang đống giấy tờ trên đến nơi đăng ký xe họ sẽ cho cụ một tờ khai để điền thông tin, sau đó một chú sẽ đi kiểm tra xe chú và xác nhận vào cái tờ khai đó. Tiếp đến mang toàn bộ hsơ đến bộ phận đăng ký nộp, chờ gọi tên lên bấm biển (*** chỗ này bắt đầu chúng nó hoạnh họe nào giấy tờ mờ chỗ A, không rõ chỗ B.... hehe), Hehe giờ chắc không còn vì nó trả biển theo thứ tự rồi hihi, khỏi phải bốc biển.

- Bước 4: Nộp xèng và chờ lấy biển, nhận lại hồ sơ gốc của xe đã có dấu Chủ xe tự bảo quản giấy tờ (chả biết giờ có khác gì không hihi)
- Bước 5: Vi vu sang đăng kiểm làm lun. Đầu tiên làm thủ tục kê khai, nộp tiền. Sau đó sẽ có chú oánh xe vào cho bác một lúc là xong (các anh ấy hay hỏi chú là hôm nay cuối tuần có bồi dưỡng gì cho anh em không nhá :D). Xong xuôi đăng kiểm sẽ cho vợ 2 một cái tem mất zin dán vào kính lái và hẹn cụ ngày quay lại lấy sổ đăng kiểm.

Quy trình ngày trước em làm thì như vậy, không biết bây giờ cơ chế mới nó có thoáng hơn tí nào không nữa!