[Funland] Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm lựa chọn dàn âm thanh phòng khách

hanoi0910

Xe tải
Bẩm các cụ
Cuối năm e cũng cố làm cái gì cho nó mơi mới một tý. Nên hôm rùi e càn quét toàn bộ phòng khách nhà em để cập nhật mới chuẩn bị đón tết.
Bắt đầu là từ món hình ảnh và âm thanh.
Về hình ảnh thì e đã chấm xong rồi.
H còn món âm thanh. Trước đi siêu thị thì bộ nào cũng ngon, cũng đẹp nhưng h quyết định thì thấy phân vân quá nên e xin các cụ một ít tư vấn cũng như kinh nghiệm thực tế.
Thực địa nhà em:
Diện tích khoảng 12 m2 (rộng lòng 2,9m, dài khoảng hơn 4m).
Chiều cao khoảng gần 3m.
Phòng không kín.
Vốn đầu tư: khoảng 20 triệu
Nhu cầu: Dàn âm thanh + đầu phát
Thể loại chơi thường xuyên: Âm nhạc (dòng Trọng Tấn, Anh Thơ là chủ yếu) + Xem phim (e ưa món hành động là chính)
E đang tập trung vào 2 e là sony (nghe nhà hàng xóm giã cũng ra dáng ghê, khoảng 18 triệu có đủ cả đầu bluray) và e denon 1311 + đầu phát bluray rời (nịnh vợ làm con Ps3 vừa xem vừa chơi thì hay quá).
Các cụ giúp e xem 2 mục tiêu của e nó thế nào? đặc biệt cụ nào đang dùng thì cho e ít kinh nghiệm (có tý ảnh thực địa nữa thì tuyệt)?
Ngoài ra e welcome các hệ thống khác, các cụ cứ cho e vài cái tên để mở mang thêm đầu óc ah!
E đã sẵn votka cho các cụ rùi ah!

Hôm trước e đặt nhầm bài sang quán cà phê nên hôm nay e làm lại bài này. Cụ nào thấy ở bên quán cà phê thì xin đừng nghĩ e câu view nhé.

fadco

Xe container
Làm bộ Sony 7.2 nghe nhạc thì bình thường, phải nghe lossless nó mới đỡ tức tai, còn xem film thì tuyệt chả có gì phải chê trong tầm tiền, bày biện cũng đẹp, em xem fast and furrious 6 hàng xóng chạy hết ra đường vì tưởng có ô oo đâm nhau

Cụ định mua đầu phát HD xem online và ổ cứng thì ới em nhá:)

fadco

Xe container
Làm bộ Sony 7.2 nghe nhạc thì bình thường, phải nghe lossless nó mới đỡ tức tai, còn xem film thì tuyệt chả có gì phải chê trong tầm tiền, bày biện cũng đẹp, em xem fast and furrious 6 hàng xóm chạy hết ra đường vì tưởng có ô tô đâm nhau

Cụ định mua đầu phát HD xem online và ổ cứng thì ới em nhá:)

hanoi0910

Xe tải
Thanks cụ. E đã Votka cụ!

Nhưng khu vực trưng bày của e chỉ bó hẹp trong phạm vi khoảng 1,6 m thôi ah. E nhìn hình thấy có vẻ 7.1 nhà em không kham nổi cụ ah!

Ah, con này của cụ mã hiệu nó cụ thể là gì đấy ah?

fadco

Xe container
Thanks cụ. E đã Votka cụ!

Nhưng khu vực trưng bày của e chỉ bó hẹp trong phạm vi khoảng 1,6 m thôi ah. E nhìn hình thấy có vẻ 7.1 nhà em không kham nổi cụ ah!

Ah, con này của cụ mã hiệu nó cụ thể là gì đấy ah?
Bộ này của nhà em là 7.2 Muteki đấy:), cụ rảnh qua nhà em ngó xem, phòng khách chỉ độ 20m thôi, ko thì cụ làm bộ 5.1 của Sony cũng đựoc

hanoi0910

Xe tải
Bộ này của nhà em là 7.2 Muteki đấy:), cụ rảnh qua nhà em ngó xem, phòng khách chỉ độ 20m thôi, ko thì cụ làm bộ 5.1 của Sony cũng đựoc
Hi... Phòng khách nhà cụ to gần bằng cái nhà e rùi!
E nghĩ 5.1 thì nhà e chơi được. Muteki thì hơi to, h đang hơi hơi hướng về denon cụ ah!

fadco

Xe container
Hi... Phòng khách nhà cụ to gần bằng cái nhà e rùi!
E nghĩ 5.1 thì nhà e chơi được. Muteki thì hơi to, h đang hơi hơi hướng về denon cụ ah!
Dê non cũng ổn, mua xong qua em múc con đàu phát HD Dune xem online tết thoải mái vui:)

hanoi0910

Xe tải
Dê non cũng ổn, mua xong qua em múc con đàu phát HD Dune xem online tết thoải mái vui:)
Hi... e đang chờ thêm các cụ nhà mình tư vấn để chốt đây ah. Tết đến gần đầu ngõ rùi mà vẫn còn đang loay hoay đây cụ ah!

hungmanhTNG

Xe buýt
Bẩm các cụ
Cuối năm e cũng cố làm cái gì cho nó mơi mới một tý. Nên hôm rùi e càn quét toàn bộ phòng khách nhà em để cập nhật mới chuẩn bị đón tết.
Bắt đầu là từ món hình ảnh và âm thanh.
Về hình ảnh thì e đã chấm xong rồi.
H còn món âm thanh. Trước đi siêu thị thì bộ nào cũng ngon, cũng đẹp nhưng h quyết định thì thấy phân vân quá nên e xin các cụ một ít tư vấn cũng như kinh nghiệm thực tế.
Thực địa nhà em:
Diện tích khoảng 12 m2 (rộng lòng 2,9m, dài khoảng hơn 4m).
Chiều cao khoảng gần 3m.
Phòng không kín.
Vốn đầu tư: khoảng 20 triệu
Nhu cầu: Dàn âm thanh + đầu phát
Thể loại chơi thường xuyên: Âm nhạc (dòng Trọng Tấn, Anh Thơ là chủ yếu) + Xem phim (e ưa món hành động là chính)
E đang tập trung vào 2 e là sony (nghe nhà hàng xóm giã cũng ra dáng ghê, khoảng 18 triệu có đủ cả đầu bluray) và e denon 1311 + đầu phát bluray rời (nịnh vợ làm con Ps3 vừa xem vừa chơi thì hay quá).
Các cụ giúp e xem 2 mục tiêu của e nó thế nào? đặc biệt cụ nào đang dùng thì cho e ít kinh nghiệm (có tý ảnh thực địa nữa thì tuyệt)?
Ngoài ra e welcome các hệ thống khác, các cụ cứ cho e vài cái tên để mở mang thêm đầu óc ah!
E đã sẵn votka cho các cụ rùi ah!

Hôm trước e đặt nhầm bài sang quán cà phê nên hôm nay e làm lại bài này. Cụ nào thấy ở bên quán cà phê thì xin đừng nghĩ e câu view nhé.
Đây bác ơi: http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/726679-onkyo-5500-giai-phap-tiet-kiem.html
Phù hợp tiêu chí của bác.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nếu Cụ ko cầu kỳ về phần nghe lắm thì những bộ dàn 5.1 bán siêu thị đều đáp ứng phòng 40m3 OK cả, chỉ lưu ý là Cụ chọn bộ nàocho phép giải mã DTS nguồn ngoài để nối HDP thoai. Còn lại làm bộ 2.0 hàng 2nd nghe nhạc nó mới phê

hungmanhTNG

Xe buýt
Bộ này thì e hết tiền đầu tư đầu phát rùi cụ ah. Mà e không biết so sánh với denon 1311, 1312 thì bộ này ra sao cụ nhỉ?
1311.1313 thì cụ múc phối ghép với loa Jacmo S 605 - 5.1 + sub thi hết chê.

tuanquang105

Xe tải
Sau 1 thời gian nghiên cứu các loại 5.1, e chọn Pioneer MCS 535 cụ ạ, cụ 20 củ thì làm con MCS 838 cho hoành. Thực ra, cái bọn LG, samsung, pana thì e bỏ qua từ đầu ko cần nghe thử, đối trọng lại còn mỗi pi và sony. Sony thì ưu điểm bass trâu và ngọt thịt nhưng lại trở thành nhược điểm khi nghe nhạc, nó át hết tiếng lệ quyên của e :D pi thì khá hay và đồng đều.
Ngoài ra e ko chọn Sony thì nó đếch cho HDMI in, nghĩa là cụ xem truyền hình cáp hay nguồn ngoài nó ko upscale lên 1080 đc, trong khi thằng Pi có 4 cổng in :D chán thế chứ lị

fadco

Xe container
Sau 1 thời gian nghiên cứu các loại 5.1, e chọn Pioneer MCS 535 cụ ạ, cụ 20 củ thì làm con MCS 838 cho hoành. Thực ra, cái bọn LG, samsung, pana thì e bỏ qua từ đầu ko cần nghe thử, đối trọng lại còn mỗi pi và sony. Sony thì ưu điểm bass trâu và ngọt thịt nhưng lại trở thành nhược điểm khi nghe nhạc, nó át hết tiếng lệ quyên của e :D pi thì khá hay và đồng đều.
Ngoài ra e ko chọn Sony thì nó đếch cho HDMI in, nghĩa là cụ xem truyền hình cáp hay nguồn ngoài nó ko upscale lên 1080 đc, trong khi thằng Pi có 4 cổng in :D chán thế chứ lị
Con Sony 7.2 của em có 3 cổng HDMI in liền cụ ợ:)

RAVA

Xe ba gác
-Mấy cái bộ 5.1- 7.1- 9.1 tích hợp cả đống loa thì chỉ để xem phim, đáp ứng nhu cầu ở mức bình dân thôi, nếu dùng để nghe nhạc thì ko ổn tý nào. Nói chung em thấy nếu chơi mấy bộ này thì thấy các bác hay chơi hàng Onkyo, mà chơi đồ âm thanh cứ càng nhiều tiền thì nó càng hay, dở thế đấy!\:D/

tuanquang105

Xe tải
Con Sony 7.2 của em có 3 cổng HDMI in liền cụ ợ:)
Em đang nói dòng 5.1 thôi, còn dòng muteki này e bỏ qua từ đầu vì nó thô quá.
-Mấy cái bộ 5.1- 7.1- 9.1 tích hợp cả đống loa thì chỉ để xem phim, đáp ứng nhu cầu ở mức bình dân thôi, nếu dùng để nghe nhạc thì ko ổn tý nào. Nói chung em thấy nếu chơi mấy bộ này thì thấy các bác hay chơi hàng Onkyo, mà chơi đồ âm thanh cứ càng nhiều tiền thì nó càng hay, dở thế đấy!\:D/
Cụ nhầm nhé. Cùng tầm tiền, mấy con onkyo model mấy năm trước không bao giờ ăn được mấy em này nhé. Mà đang nói là âm thanh + hình ảnh cụ ạ, thế nó mới khó cháu :D

TVPL

Xe container
Con này chơi được DTS nguồn ngoài không cụ ơi ?

marshalqv

Xe hơi
Em đang nói dòng 5.1 thôi, còn dòng muteki này e bỏ qua từ đầu vì nó thô quá.

Cụ nhầm nhé. Cùng tầm tiền, mấy con onkyo model mấy năm trước không bao giờ ăn được mấy em này nhé. Mà đang nói là âm thanh + hình ảnh cụ ạ, thế nó mới khó cháu :D
E đang tiến hành cuối tuần lấy 1 bộ pi 535 như của cụ, mà nhà ko có tý nhạc nào, cụ có cho e cop tý lossless hay chỉ e chỗ mua đĩa chuẩn vs ạ, giờ mua đĩa e ko yên tâm lém