[Thảo luận] các cụ cho hỏi đoạn giao cắt quốc lộ 5 lên Cầu Thanh Trì

Doanchung

Xe tải
Thưa các cụ hôm nay em đi từ Hải Dương về Hà nội. Đến đoạn giao cắt của Quốc lộ 5 lên cầu Thanh Trì thì thông thường có 3 làn đường. Em toàn chui vào hàng giữa sau khi qua ngã 4 thì rẽ phải lên Cầu Thanh Trì. Hôm nay em thấy 3 xxxx bắt một bác Kia Forte ở hàng giữa đi trước em mặc dù ko phải lỗi vượt đèn đỏ. Vậy các bác qua đầy nhiều có thể cho anh em kinh nghiệm là lỗi gì nhỉ? (sai làn hay đè vạch). Em ko thấy biển phân làn tại đây + vạch kẻ đường thì mờ tịt rồi.

Thanks,

TVPL

Xe container
Qua đó thì cụ phải vào làn giữa trước ngã tư, qua đèn đỏ thì xi nhan ép dần vào làn ngoài cùng bên phải để lên cầu.
Cụ mô tả bác Forte thía thì vẫn thiếu thông tin để các cụ trên này phán đoán:
+ Hoặc cụ đó từ làn trái đi ép sang làn giữa: xxx túm, kể cả trong ngã tư nhá.
+ Đi 2 chân 1 đoạn dài: vẫn túm kể cả bật xi nhan nhá
+ Không thắt dây an toàn.
Ngoài ra thi em chệu không nghĩ ra được ạ.

Transport03

Xe tải
Em thì toàn dừng đèn đỏ ở làn ngoài cùng bên trái sát dải phân cách,rồi qua ngã tư thì xin nhan chuyển làn vào giữa đến gầm cầu thì em đã ở làn trong cùng bên phải,em đi qua đây nhiều toàn đi như vậy mà chưa bị xxx vịn lần nào,hay tại số em may mắn,mặt khác ở ngã tư này không có biển phân làn , vạch kẻ đường thì mờ tịt hết rồi,đã thế đường lại lổn nhổn nổi gai ốc

Rickyman

Xe điện
Chắc lại bắt lỗi sai làn xe con đi vào làn xe tải, một cái lỗi vớ vỉn để dọa các cụ ngoại tỉnh, non gan, yếu bóng vía. Hàng ngày e vẫn đi về qua cái ngã tư này, chỗ nào trống thì đỗ. Tuy nhiên các cụ đi lên đường dẫn cầu Thanh trì thì nên xếp ở hàng giữa hoặc ngoài cùng bên phải, nếu không sẽ rất khó sang phải do vướng các phương tiện đi thẳng. Chỗ ngã tư đó đường cực xấu, e để D nhả chân phanh xe vẫn đứng yên, các cụ đi MT thì chết máy khi khởi hành liên tục.

Hưng hài cốt

Xe buýt
Nhà cháu quê Hưởng Dai, nhà ở Nguyễn Trãi nên đi đường này suốt. Cháu toàn làn giữa trước đèn đỏ. Sau đèn đỏ xi nhan chuyển làn rẽ phải lên cầu. xxx có thấy làm gì đâu ạ