Các cụ cho hỏi đường đi Vườn Quốc Gia Ba Vì với ạ!

CDX2010

Xe hơi
Cuối tuần này nhà em đưa đứa bạn về đó tham quan và chụp ảnh cưới ở đó.
Nhờ các cụ tư vấn cho thông tin đường sá như thế nào? có xxx anh hùng nấp ở đâu ko?
Vào đó có chỗ nào View đẹp ko ợ?

THanks các cụ bằng vodka nhé! (b)

chuot_bach

Xe tăng
Cụ không nói rõ cụ xuất phát từ khu vực nào HN, đường gần nhất từ Cầu Giấy : Cầu Giấy - QL 32 - tx Sơn Tây - ngã ba viện 5 - đường đi Đá Chông khoảng 15km có biển chỉ đường khá rõ ( chính là đường lên đền Thượng).
Trên đường đi cụ chỉ cần để ý đoạn tx Sơn Tây và đoạn qua Phúc Thọ, đoạn qua cầu Phùng xxx hay bắt lối sai làn ( làn rẽ trái và làn đi thắng)
Trên đường đi có nhiều đoạn đường đẹp, cụ có thể chụp ảnh trên đường ( lưu ý đỗ cẩn thận nhé, hôm trước em đưa người lên đó chụp ảnh cưới cứ loay hoay chụp ảnh đứng ra giữa đường, tý nữa thì có tai nạn)
Từ cổng đền Thượng lên khoảng 5km có khu nhà nghỉ ở giữa, trên đó có đồi thông, bể bơi, khá giống Đà Lạt. Tuy nhiên cụ nên lên sớm, cố gắng vào tầm trưa vì khả năng có sương mù cao, lúc đó mà chụp thì chẳng khác gì phim ma cả. ( lần trước em phải đi 3 lần mới chụp được đó)

CDX2010

Xe hơi
Cụ không nói rõ cụ xuất phát từ khu vực nào HN, đường gần nhất từ Cầu Giấy : Cầu Giấy - QL 32 - tx Sơn Tây - ngã ba viện 5 - đường đi Đá Chông khoảng 15km có biển chỉ đường khá rõ ( chính là đường lên đền Thượng).
Trên đường đi cụ chỉ cần để ý đoạn tx Sơn Tây và đoạn qua Phúc Thọ, đoạn qua cầu Phùng xxx hay bắt lối sai làn ( làn rẽ trái và làn đi thắng)
Trên đường đi có nhiều đoạn đường đẹp, cụ có thể chụp ảnh trên đường ( lưu ý đỗ cẩn thận nhé, hôm trước em đưa người lên đó chụp ảnh cưới cứ loay hoay chụp ảnh đứng ra giữa đường, tý nữa thì có tai nạn)
Từ cổng đền Thượng lên khoảng 5km có khu nhà nghỉ ở giữa, trên đó có đồi thông, bể bơi, khá giống Đà Lạt. Tuy nhiên cụ nên lên sớm, cố gắng vào tầm trưa vì khả năng có sương mù cao, lúc đó mà chụp thì chẳng khác gì phim ma cả. ( lần trước em phải đi 3 lần mới chụp được đó)
Thanks Cụ nhiều nhé!
E xuất phát bên Linh Đàm ạ. Chắc chạy đường Láng Hòa Lạc cụ nhỉ?

tuananhhypo

Xe tải
Từ Linh Đàm thì lại quá dễ cụ cứ theo đại lộ Thăng Long với tốc độ 80 thôi nhé. đến ngã 3 Hòa Lạc cụ cứ đúng tốc độ mà đi 80 ngoài khu vực đông dân cư và 50 trong khu vực. chú ý không chèn vạch nơi các đoạn đường cong có vạch liền. Đến ngã 3 Sơn Lộc rẽ trái cứ chạy 1 lèo với tốc độ 50 đến bao giờ thấy bên trái đường có 1 tấm biển Vườn Quốc Gia Ba Vì rẽ trái luôn cứ thẳng đường mà tiến. Mua vé vào cửa 1 xe với 2 người là 45,000, cụ nên đi vào buổi sáng đến nơi tầm 10 giờ là có thể chụp choạch được rồi nhiều chỗ để cụ view nhưng theo ý em cụ cứ chụp từ vườn xương rồng đi lên phía trên khu resort chỗ mấy đoạn cua hôm nào trời nắng mà cô dâu chú rể ngồi trên đám lá vàng thì cứ gọi là. ( chú ý là nếu chỉ là chụp ảnh thì chỉ nên đi quá khu resort khoảng 300mets thôi bởi lên trên ít chỗ có thể chụp cho đẹp được). Phía dưới khu resort có con đường bên tay phải từ dưới lên chỗ ấy cứ đi vào có góc chụp đẹp lắm nhìn xuống khu Tiên Sa đấy. cụ cứ khám phá mà khg lo bị lạc đâu bởi tất cả các con đường trong đấy đều quay lại trục chính.

PHE SANTA

Xe tải
Cụ không nên đi đường ngã 3 sơn lộc .

Linh đàm - đại lộ thăng long - thẳng tiến qua cầu vượt đầu hòa lạc đi thẳng qua làng VH các dt đến cây xăng cây mít cụ rẽ trái hướng lên Đá Chông - khoảng 2 km có biển rừng quốc gia bavi Đi đường này đẹp vắng êm tiết kiệm 15 km .