Các cụ cho hỏi kinh nghiệm đi chơi Tay Bắc dịp Tết

Mon 29V

Xe điện
Tình hình là nhà em và vài người bạn định xuất phát từ mùng 2 hoặc mùng 3 Tết đi cung Yên Bái-Bắc Hà - Mường Khương - Lào Cai - Sa Pa - Lai Châu - MCC rồi về HN. Đường xá thì em đang xem lại các thớt, có vẻ cũng không có gì đáng ngài và sedan đi tốt nhưng em đang lo về khoản ăn uống và ngủ nghỉ. Các cụ cho tí thông tin ngày Tết trên đó dịch vụ có không hay em lại phải đem đủ đồ ăn cho 4 ngày trên xe? Khách sạn thì có thiếu không hay phải đặt cho chắc? Cảm ơn các cụ trước!

Sibu0805

Xe hơi
Tết năm ngoái đoàn em cũng đi Tây Bắc nhưng chỉ theo tuyến Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên rồi quay về chứ không theo tuyến sang Lào Cai - Sa Pa. Ở tuyến bên này thì cụ cứ yên tâm mà mang đồ ăn đi dọc đường. Bọn em có 3 xe, chở theo đủ cả bếp cồn, nồi niêu xoong chảo, thực phẩm, bia rượu, dao thớt, chiếu chăn...để đảm bảo bất cứ chỗ nào cũng hạ trại nổi lửa nấu ăn.
Trên Điện Biên thì mùng 3 có đồ ăn thoải mái rồi còn trên đường chắc chắn không có đâu. Em nghĩ Sa Pa ngày Tết chắc thoải mái nhưng tốt nhất cứ chuẩn bị đồ ăn vì dọc đường không có đâu.

pth_1981

Xe hơi
hóng các cụ tư vấn