Các cụ cho ít kinh nghiệm thi ở PCCC

thangbq412

Xe máy
Thưa các cụ là cuối tháng này em thi rồi, nên muốn các cụ chia sẻ ít kinh nghiệm thi ở trường PCCC, bãi thi trên xuân mai, có xe nào đểu đểu hay bị toạch các cụ cho em biết để còn biết đường mà đề fong. Tiền thể cho em hỏi luôn giá thuê xe chip trên đấy là bao tiền các cụ nhẩy?

thangbq412

Xe máy
hix hix sao không cụ nào thi ở trường 10 xuân mai à.chán quá nhỉ,muốn xin các cụ tý kinh nghiệm

NoMoney NoTalk

Xe hơi
Cụ thuê xe chip Xuân Mai làm gì cho xa. Sao kô ra Chèm? Giá thuê xe lúc 12h30 là 180K/h tối là 210K/h.

Lên xe cụ chú ý chỉnh ghế sao cho phù hợp. Chỉnh cái gương 2 bên để sao cho nhìn được cái bánh sau (vì khi lùi chuồng sẽ cần nhìn để xem bánh xe có đè vào đâu không)

Chạy xe chip thì bình thường như là chạy xe tập lái thôi.

Lưu ý chút là xe Gentra hay Lanos (còn gọi là loại đầu dài) thì khi vào hình chữ S và chữ Z thì cần vào sớm hơn chút chứ không là cụ "liếm" vạch.

Còn các điểm dừng đèn đỏ hay qua đường sắt thì như xe đầu ngắn.

Riêng cái dốc thì cụ cố gắng luyện đúng vạch thì tốt nhất. Cái chấm đánh dấu ơ cửa xe, nhanh chóng côn, phanh, và kéo phanh tay. các thao tác kĩ thuật khác thì thày giạy cho cụ rồi. làm đúng như thế. Qua bài này thì cụ coi như đã đỗ.

Lùi chuồng thì lưu ý, dừng xe ở ngoài nếu có xe khác đang trong bài hay trong chuồng, đừng vào vì nhỡ cái xe trước nó lỗi là có khi xe cụ bị cộng hưởng ăn đòn lây. Khi vào chuồng chú ý căn đều 2 mép chuồng. Khi ra chuồng thì chú ý vai mình đi qua cửa chuồng 1 tẹo thì lấy hết lái phải. Nếu sớm quá thì bánh sau bên phải sẽ đè vạch. Còn nếu vào chuồng mà xiên xiên thì dừng lại ngay tiến cho thẳng ra rồi lùi lại.

Với bài tăng tốc. Ngay sau khi qua bài dừng xe qua đường tàu, bắt đầu đoạn thẳng là bạn tăng tốc ngay, ngay khi qua vạch là đạp côn sang số 2, đạp gaz mạnh vào, qua biển tốc độ 30km/h thì côn + phanh hết cỡ để giảm về số 1.

Bài dừng khẩn cấp. Thường thì nó sau bài tăng tốc, tăng số và giảm số vừa rồi. Khi này hãy đi thật chậm nhất có thể để khi xe đổ chuông báo (bạn chỉ có 3 giây để phanh và dừng hẳn) mình chỉ đạp côn phanh hẳn lại rồi bấm nút tam giác. Đếm nhẩm đến 5, khi đó hết tiếng tút rồi thì tắt đèn tam giác, chạy tiếp và Chúc mừng bạn đã đỗ phần thực hành lái xe.

Qua vạch xuất phát nhớ tắt xi nhan. Trước khi kết thúc nhớ bật xi nhan phải, nếu cần thì lấy cái ngón tay đè vào nó đề phòng nó dở chứng bật ra khi mình quay vô lăng.

Nếu xe đi nhanh quá thì đạp côn, nếu vẫn nhanh thì cứ nhá phanh, chả ai cấm và chả phải xe của mình.

Số lùi xe Lanoz và Gentra là ở vị trí MO (số 0) thì bạn phải dùng 2 ngón tay nhấc 1 cái khấc lên , rồi kéo sang trái sát đùi rồi đẩy lên.

Nếu cụ thấy cái xe ý không ổn với cụ thì cụ nên đề nghị đổi ngay nhá.

Trong mọi trường hợp cần hết sức bình tĩnh và sử dụng chân côn nhá.

Thưa các cụ là cuối tháng này em thi rồi, nên muốn các cụ chia sẻ ít kinh nghiệm thi ở trường PCCC, bãi thi trên xuân mai, có xe nào đểu đểu hay bị toạch các cụ cho em biết để còn biết đường mà đề fong. Tiền thể cho em hỏi luôn giá thuê xe chip trên đấy là bao tiền các cụ nhẩy?

thangbq412

Xe máy
thank cụ! em thì thi xe vios rồi,thấy ae cũng hay kêu là nhiều xe lởm khởm, cơ mà em cũng chẳng biết nó lởm khởm cái gì; thôi thì e nhất chí cao với quan điểm của cụ:"Trong mọi trường hợp cần hết sức bình tĩnh" tự tin và giành lấy cái GPLX