Các cụ cho ý kiến về liền kề khu nhà ở bộ tư lệnh thủ đô

CRV7

Xe tải
E đang quan tâm đến Lk khu này mục đích là làm cái kho hàng và sau là đầu tư vì e thấy khu này giá cũng hợp lý. cụ mợ nào rành khu này tư vấn giúp e ạ

Air man

Xe tải
Liền kề 70m đã xây khung phải không cụ? Ở đó hình như chủ đầu tư bán trực tiếp vẫn chưa hết. Giá 32 + 2,8 tr/m2 khung đã xây.

Em thấy khu đó hay nhiều thứ. Thứ nhất là ngay sau bến xe Yên nghĩa, sau có ở cũng tiện BRT với tàu điện vào nội thành. Thứ hay là bến xe Yên nghĩa với nút vành đai 4 sẽ làm chắc chắn sẽ là cửa ngõ giao thông phía Tây Nam HN. Có căn cứ cạnh nút chắc chắn cụ sẽ có nhiều cacbs kiếm tiền từ nó :D.

Về mặt ở mà nói, cái dự án này lọt thỏm giũa A,B,C dịch vụ Yên nghĩa, đường với hạ tầng nội bộ cực ngon, giờ họ đặt cống qua mương nối thẳng sang Tố Hữu nên càng chuẩn.

Giá thì em không bàn. Dịch vụ Yên nghĩa khu C em hỏi giá 32-34 lô 50m ạ

CRV7

Xe tải
e có người quen giới thiệu mua lại của 1 chú trong ngành giá chủ đầu tư tầm 22-23tr tính cả xây thô, chênh 700tr. e thấy giá cũng ngon, như cụ nói thì khu này mai sau còn phát triển nhỉ, khả năng e phải tiến hành luôn

minhphuong324

Xe máy
em có mấy suất chung cư giá hợp lý, bác nào cần thì ib em nhé

Air man

Xe tải
e có người quen giới thiệu mua lại của 1 chú trong ngành giá chủ đầu tư tầm 22-23tr tính cả xây thô, chênh 700tr. e thấy giá cũng ngon, như cụ nói thì khu này mai sau còn phát triển nhỉ, khả năng e phải tiến hành luôn
Chênh 700 là bằng 32,33. Vậy thấp đựoec hơn cả phần thô so với giá cò đang rao.

Cụ bớt phần chênh tý nữa rồi múc đi cụ ạ. Để em cũng nhảy vào hỏi tiếp, nhiều cụ bộ đội có suất, đầu tư nhưng non vốn lắm.

Hôm trước có bà giọng miền trong gọi cho em gạ bán CT3 căn méo giá 13 vì sắp đóng nốt 5% làm sổ đỏ mà cũng hết tiền nên bán.

tintucvn

Xe tăng
Khu quân đội được cái dân cư ổn định, dân trí đồng bộ
Nhưng có cái nhược là theo quy định sau 10 năm mới được làm thủ tục chuyển quyền sử dụng. Nên cái này các cụ mợ hỏi cho kỹ

Air man

Xe tải
Khu quân đội được cái dân cư ổn định, dân trí đồng bộ
Nhưng có cái nhược là theo quy định sau 10 năm mới được làm thủ tục chuyển quyền sử dụng. Nên cái này các cụ mợ hỏi cho kỹ
Cụ tưởng thế thôi, các dự án của MHDI giao nhà xong toàn phá hết tường bao, đường thông tuyệt đối với dân cư xung quanh. Em đoán cái này là chính sách "dân sự hóa tuyệt đối" đất QP.

Chuyện cấm chuyển nhượng của MHDI em cũng không thấy ạ. Em biết có căn chủ đầu tư xác nhận sang nhượng HĐ cả chục lần. Nếu có sổ đỏ rồi thì nộp thuế xong, Hoàng Minh Giám sang tên tất :D.

Em hỏi thử cái CT1 chưa giao, căn vuông đẹp vẫn 12.5 nhưng sàn MHDI land đã đòi vênh 50tr. Căn CT2 giao rồi thì 13 cũng còn nhưng toàn căn méo.

Buồn cười cái bọn MHDI, thiết kế nhà như cái hoa 3 cánh, chắc để tăng mặt thoáng, kết quả căn góc cũng nhiều mà căn méo cũng nhiều.

Đây ạ

tintucvn

Xe tăng
Cụ tưởng thế thôi, các dự án của MHDI giao nhà xong toàn phá hết tường bao, đường thông tuyệt đối với dân cư xung quanh. Em đoán cái này là chính sách "dân sự hóa tuyệt đối" đất QP.

Chuyện cấm chuyển nhượng của MHDI em cũng không thấy ạ. Em biết có căn chủ đầu tư xác nhận sang nhượng HĐ cả chục lần. Nếu có sổ đỏ rồi thì nộp thuế xong, Hoàng Minh Giám sang tên tất :D.

Em hỏi thử cái CT1 chưa giao, căn vuông đẹp vẫn 12.5 nhưng sàn MHDI land đã đòi vênh 50tr. Căn CT2 giao rồi thì 13 cũng còn nhưng toàn căn méo.

Buồn cười cái bọn MHDI, thiết kế nhà như cái hoa 3 cánh, chắc để tăng mặt thoáng, kết quả căn góc cũng nhiều mà căn méo cũng nhiều.

Đây ạ

Vâng, tại em nhìn dự án của cơ quan em và của một số cơ quan khác trong quân đội.
Đều dính tình trạng sau 5-10 năm mới được sang tên đổi chủ.
Nhiều trường hợp chỉ có được quyết định phân nhà của cơ quan chứ còn chưa có sổ đỏ sổ hồng cơ

Duc012009

Xe tải
Vâng, tại em nhìn dự án của cơ quan em và của một số cơ quan khác trong quân đội.
Đều dính tình trạng sau 5-10 năm mới được sang tên đổi chủ.

Nhiều trường hợp chỉ có được quyết định phân nhà của cơ quan chứ còn chưa có sổ đỏ sổ hồng cơ
Nhà ở bộ độ có 2 loại cụ nhé. Nếu thuộc NOXH thì 5 năm sau mới cấp sổ và được phép chuyển nhượng; còn nhà ở chính sách thì được chuyển nhượng và được cấp sổ như nhà ở thương mại

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E đọc comment thấy lên tới giá 32-33 sau chênh thế thì thà mua xừ nó thanh hà liền kề cho lành.
Qua em múc xịt con liền kề mặt đường 14m có giá 19,2 chán quá.
Thui đợi săn tiếp vậy

Air man

Xe tải
C
E đọc comment thấy lên tới giá 32-33 sau chênh thế thì thà mua xừ nó thanh hà liền kề cho lành.
Thui đợi săn tiếp vậy
Chứng tỏ khu này nó đẹp cụ à :D. Đất dịch vụ Yên nghĩa xung quanh khu này cũng giá ấy. Phù hợp các cụ dùng luôn :D

rainsea

Xe hơi
Cụ nào có LK khu này chào hàng em cái, em đang tìm cho ông anh

CRV7

Xe tải
e thấy đường lớn vào khu đô thị cũng gần lắm, sau còn làm cầu thông qua kđt khác nữa. sau cái đường Quag trung , sắt trên cao hoàn thiện xong, chắc cũng tăng giá nhỉ, mà vin hà đông mà triển khai chắc cug thơm lây được xíu

NgocThuong GMD

Xe tải
Thui đợi săn tiếp vậy
Xem trên batdongsan phải không cụ. Trên đấy toàn đăng giá ảo câu khách là chính thôi, không phải giá thật lắm đâu. Nhìn giá thấp thì xác định là gọi vào rồi tới nơi gặp rồi anh ơi căn đấy em vừa bán xong, còn căn này căn này ...blah...blah. Đừng tin vào giá ảo trên batdongsan. Nhà toàn đăng mặt tiền thấy giá rẻ quá rồi khi tới nơi xem thấy chui vào ngõ sau mặt đường. =D>
Cái khu này cách nhà em một đoạn chạy xuống thôi nhưng em chưa quan tâm tới nó, em cũng thường hay chạy xuống Xốm cách đoạn ngã 3 Yên nghĩa một đoạn vì có người quen thân ở chỗ đó. Em bán bên các dự án ở Văn Phú (mấy webs dự án em đang trên top1 công cụ tìm kiếm Google), thi thoảng cũng gặp khách hỏi trên Văn Phú rồi sau thấy mua Yên Nghĩa.

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xem trên batdongsan phải không cụ. Trên đấy toàn đăng giá ảo câu khách là chính thôi, không phải giá thật lắm đâu. Nhìn giá thấp thì xác định là gọi vào rồi tới nơi gặp rồi anh ơi căn đấy em vừa bán xong, còn căn này căn này ...blah...blah. Đừng tin vào giá ảo trên batdongsan. Nhà toàn đăng mặt tiền thấy giá rẻ quá rồi khi tới nơi xem thấy chui vào ngõ sau mặt đường. =D>
Cái khu này cách nhà em một đoạn chạy xuống thôi nhưng em chưa quan tâm tới nó, em cũng thường hay chạy xuống Xốm cách đoạn ngã 3 Yên nghĩa một đoạn vì có người quen thân ở chỗ đó. Em bán bên các dự án ở Văn Phú (mấy webs dự án em đang trên top1 công cụ tìm kiếm Google), thi thoảng cũng gặp khách hỏi trên Văn Phú rồi sau thấy mua Yên Nghĩa.
Cụ đang định đề cập tới vấn đề gì?

duongnhatvnn

Xe tăng
Em cũng đang quan tâm khu này. Cụ nào có kinh nghiệm rồi tư vấn em phát

hoami

Xe tăng
Em có 1 căn ở đây, 77m * 4 tầng, nhìn vào chung cư.
Dạo này thấy các bác bắt đầu xây và chuyển về ở kha khá rồi, chắc chả mấy chốc đông vui như khối chung cư thôi :)