[Funland] Các cụ có xe máy điện Vinfast có bị lỗi này giống em không ah

investor01

Xe buýt
Thường thì các bác ở bển hỗ trợ rất nhanh cụ ạ. Trên OF này cũng nhiều cụ ở bển lắm. Thôi thì em ủn hộ cụ một quãng ạ.
Vầng, e cảm ơn Cụ. Cụ uống với lý cho ấm người nhé :)

bearbie

Xe điện
Bác hỏi đúng chỗ rồi. Tui cũng bị y vậy vào đợt cập nhật 3 tháng trước. Thật ra xe tui còn tệ hơn, nó cứ nằm ở 1 chỗ lạ hoắc. Tui gọi đt cái họ cũng hỏi tới hỏi lui vài lần. Tui nói thẳng là cái này sai csdl trên server, serial xe tui bị nhầm với xe khác. Sau 1 tuần thì họ cho người xuống thay hẳn bộ điều khiển để đổi số serie mới luôn, sau đó mọi chuyện bình thường.

Tui cũng không hiểu sao họ không sửa cho bác.

Tứ Vạn

Xe điện
Nhà cháu tết vừa rồi rửa xe đón tết em Klara. Rửa xong thì ngoại trừ nổ được máy và đi, còn lại signal, đèn, còi tịt hết các cụ ah. Nghĩ nó chán
Chắc mấy thằng rửa xe nó dí vòi nước vào chỗ tay lái ồi, vụ xe điện sợ nhất món này, trước em bị mấy lần sợ rửa xe điện đến tận giờ, mõi lần đi rửa là phải dặn thợ bỏ lại cái đầu cho anh, rửa từ yếm xuống thôi. nghĩ nó chán nên em bán cmn rồi

bearbie

Xe điện
Chắc mấy thằng rửa xe nó dí vòi nước vào chỗ tay lái ồi, vụ xe điện sợ nhất món này, trước em bị mấy lần sợ rửa xe điện đến tận giờ, mõi lần đi rửa là phải dặn thợ bỏ lại cái đầu cho anh, rửa từ yếm xuống thôi. nghĩ nó chán nên em bán cmn rồi
tui trong này toàn đợi đi bảo trì định kỳ rồi để tiệm rửa luôn. Bảo trì họ tính phí 40k/lần rồi, đã bao gồm công rửa, không rửa thì phí :D.

Tứ Vạn

Xe điện
tui trong này toàn đợi đi bảo trì định kỳ rồi để tiệm rửa luôn. Bảo trì họ tính phí 40k/lần rồi, đã bao gồm công rửa, không rửa thì phí :D.
Ý e là rửa thì ko sao nhưng phải để ý dặn thợ ko rửa vào đầu xe thôi, chúng nó hay quên lắm, chập bảng điện mà, nhiều hôm xe để khô đến chiều mới đi dc mất việc lắm

bearbie

Xe điện
Ý e là rửa thì ko sao nhưng phải để ý dặn thợ ko rửa vào đầu xe thôi, chúng nó hay quên lắm, chập bảng điện mà, nhiều hôm xe để khô đến chiều mới đi dc mất việc lắm
thì thợ chuyên sửa xe máy điện vinfast họ rửa luôn mà bác, là tiệm bảo trì lớn trong sài gòn. Họ mà còn không biết rửa nữa thì tui hết biết chỗ làm luôn. Lần nào tới tui cũng thấy xe vinfast xếp lớp chờ bảo trì, chắc mỗi tháng phải làm tới cả vài trăm chiếc. Ngoài tiệm đó ra tui cũng chưa dám đem xe ra ngoài rửa, mất công chỉ.

Anhnv3

Xe buýt
Tính năng cái xe thì nó càng ít càng ít hỏng kiểu Toy ý. Chứ giờ chơi cả Ây ai với đám bông thì hơi mỏi cụ nhỉ

Anhnv3

Xe buýt
Cụ cho e hỏi bảo trì định kỳ ntn ạ? E mua con feliz từ thâng trc ko biết lịch bảo trì ở đâu?

tienaka

Xe điện
Cụ cho e hỏi bảo trì định kỳ ntn ạ? E mua con feliz từ thâng trc ko biết lịch bảo trì ở đâu?
của em họ nhắn tin suốt mà em chưa đi bảo trì lần nào :D trộm vía xe vẫn bon bon

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em dek có tiền mua xe Vin, giành dụm mua được con xe Tàu. Thấy vẫn đi bình thường Cụ ạ :(

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Em mua xe máy điện Vinfast Impest được khoảng 5 tháng cho zai đi học. Nói chung tính đến hiện tại đi vẫn tốt không lỗi lầm gì lớn. Vấn đề chỉ khó chịu từ cách đây khoảng 3 tháng bên Vinfast nâng cấp phần mềm thì phần định vị xe máy tịt luôn, xe định vị lúc nào cũng chỉ hiển thị 1 chỗ mà thời gian cập nhật tận ngày 6/7/2029. Gọi lên tổng đài vài lần để hỏi thì được bảo bên em đang nâng cấp nên chắc chưa ổn định, đang sửa lỗi ... blabla nhưng nay 3 tháng rồi vẫn thấy bị. Nhiều lúc mình muốn xem con đi chuyển đến đâu cho đỡ lo mà không được rất là bực ( tất nhiên em cũng biết phương án định vị qua smartphone) nhưng không muốn cho dùng nhiều smartphone mà chủ yếu cho dùng cục gạch để đỡ chi phối nhiều thời gian học hành. Có cụ nào bên Vinfast thì trả lời hộ em là bao giờ sửa lỗi này được chứ em phí mất 3 tháng đóng tiền dịch vụ định vị mà lại ôm bực vào người :)
Cái xe này ai đặt tên mà khó gọi quá cơ.
Phiên âm tiếng Việt là Ai em pet hà các cụ?

Caterpillar

Xe tăng
Cái cục định vị TQ em mua shopee có 300k dùng cả năm nay vẫn ngon, miễn phí dịch vụ chỉ mất tiền cho sim data thôi. Mua cái ý về cắm cho ngon bác ạ, Vin vủng làm gì.

Keep

Xe điện
Em cũng đi impess nhưng ko bị gì ạ

ubisapro

Xe trâu
E là e nghi con cụ thớt lắm ah nha :D

uoat_LX

Xe điện
Em mua xe máy điện Vinfast Impest được khoảng 5 tháng cho zai đi học. Nói chung tính đến hiện tại đi vẫn tốt không lỗi lầm gì lớn. Vấn đề chỉ khó chịu từ cách đây khoảng 3 tháng bên Vinfast nâng cấp phần mềm thì phần định vị xe máy tịt luôn, xe định vị lúc nào cũng chỉ hiển thị 1 chỗ mà thời gian cập nhật tận ngày 6/7/2029. Gọi lên tổng đài vài lần để hỏi thì được bảo bên em đang nâng cấp nên chắc chưa ổn định, đang sửa lỗi ... blabla nhưng nay 3 tháng rồi vẫn thấy bị. Nhiều lúc mình muốn xem con đi chuyển đến đâu cho đỡ lo mà không được rất là bực ( tất nhiên em cũng biết phương án định vị qua smartphone) nhưng không muốn cho dùng nhiều smartphone mà chủ yếu cho dùng cục gạch để đỡ chi phối nhiều thời gian học hành. Có cụ nào bên Vinfast thì trả lời hộ em là bao giờ sửa lỗi này được chứ em phí mất 3 tháng đóng tiền dịch vụ định vị mà lại ôm bực vào người :)
Xe này ngay từ đầu đã có lỗi rồi , thương hiệu của nó có chữ f , không có trong bảng chữ cái tiếng Việt , thế mà cứ nói là xe Việt Nam .😜😜😜😭

investor01

Xe buýt
Bác hỏi đúng chỗ rồi. Tui cũng bị y vậy vào đợt cập nhật 3 tháng trước. Thật ra xe tui còn tệ hơn, nó cứ nằm ở 1 chỗ lạ hoắc. Tui gọi đt cái họ cũng hỏi tới hỏi lui vài lần. Tui nói thẳng là cái này sai csdl trên server, serial xe tui bị nhầm với xe khác. Sau 1 tuần thì họ cho người xuống thay hẳn bộ điều khiển để đổi số serie mới luôn, sau đó mọi chuyện bình thường.

Tui cũng không hiểu sao họ không sửa cho bác.
Ủa vậy là bác cũng bị lỗi này khi update ah. E cập nhật lại là hên sui là hôm nay e tự xử được rồi bác ah, nghĩ nó chán ghê để mất mấy tháng liền, mặc dù trước đó đã cho update bản cuối cùng. Trưa nay e tý toáy kiểm tra vẫn bị, điên quá xoá hẳn đi rồi down lại về thì thật lạ kỳ lại định vị thấy được mới kinh :)

bearbie

Xe điện
Ủa vậy là bác cũng bị lỗi này khi update ah. E cập nhật lại là hên sui là hôm nay e tự xử được rồi bác ah, nghĩ nó chán ghê để mất mấy tháng liền, mặc dù trước đó đã cho update bản cuối cùng. Trưa nay e tý toáy kiểm tra vẫn bị, điên quá xoá hẳn đi rồi down lại về thì thật lạ kỳ lại định vị thấy được mới kinh :)
Của tui thì nó track nhầm xe nào ấy, mình đang đứng cạnh con xe ở q2 mà trong app nó đang chạy ở Bình Thạnh! Update app không ăn thua, nên họ phải xuống tận nhà làm cho tui

investor01

Xe buýt
Của tui thì nó track nhầm xe nào ấy, mình đang đứng cạnh con xe ở q2 mà trong app nó đang chạy ở Bình Thạnh! Update app không ăn thua, nên họ phải xuống tận nhà làm cho tui
E update cũng Ko ăn thua. Hôm nay chán xoá đi rồi down lại thì lại được. Thật là vi rượu cụ ah :)

Go on

Xe điện
Em mua xe máy điện Vinfast Impet được khoảng 5 tháng cho zai đi học. Nói chung tính đến hiện tại đi vẫn tốt không lỗi lầm gì lớn. Vấn đề chỉ khó chịu từ cách đây khoảng 3 tháng bên Vinfast nâng cấp phần mềm thì phần định vị xe máy tịt luôn, xe định vị lúc nào cũng chỉ hiển thị 1 chỗ mà thời gian cập nhật tận ngày 6/7/2029. Gọi lên tổng đài vài lần để hỏi thì được bảo bên em đang nâng cấp nên chắc chưa ổn định, đang sửa lỗi ... blabla nhưng nay 3 tháng rồi vẫn thấy bị. Nhiều lúc mình muốn xem con đi chuyển đến đâu cho đỡ lo mà không được rất là bực ( tất nhiên em cũng biết phương án định vị qua smartphone) nhưng không muốn cho dùng nhiều smartphone mà chủ yếu cho dùng cục gạch để đỡ chi phối nhiều thời gian học hành. Có cụ nào bên Vinfast thì trả lời hộ em là bao giờ sửa lỗi này được chứ em phí mất 3 tháng đóng tiền dịch vụ định vị mà lại ôm bực vào người :)
Xe hiện đại vậy cơ ah cụ. Cụ thử thay sim khác xem được không, định vị thường do sim hay cụ quên không nạp xèng :D
Mà nó trục trặc dù phần mềm hay cứng cứ mang ra trung tâm bảo hành nó fix cho cụ ạ, tổng đài toàn được đào tạo trả lời như máy không biết kỹ thuật mấy đâu