Các cụ độ hộ em con Everest XLT 4x4 với ạ.

meo_gia75

Xe tải
Câu chuyện nó dư lày.

Em đang phải lắp đặt một hệ thống thiết bị thu tín hiệu vệ tinh lên trên một con xe Ford Everest XLT mà chưa biết phải bắt đầu như thế nào.
Hệ thống tích hợp bao gồm một Antenn C-Band lắp trên nóc xe, các thiết bị thu phát lắp trên Rack19" đặt trong xe, và các thiết bị phụ kiện linh tinh khác

Biết các cụ ở đây tập trung toàn cao thủ độ xe tất tật tật từ điện, nội thất, khung sườn, da thịt,... Vì vậy em mạo muội mở thớt này hy vọng được các cụ chỉ giáo hoặc cụ nào có thể chơi được vụ này thì PM với em để cùng bàn bạc cụ thể.
Đây là vài ảnh tham khảo ạ.
Tổng thể bên ngoài nó sẽ như thế này

Bên trong nó có rack thiết bị như này:

Chỉnh sửa cuối:

buloonggi

Xe điện
Em đồ rằng nếu cụ lắp xong, đi ra đường được một lúc là xe cụ về kho thôi ạ :6::6::6:

kin_ha

Xe tăng
e chỉ biết lắp xe truyền hình lưu đông thôi, chăng lắp mấy loại này bao h, nhưng nhìn cũng ko khó, đọc kỹ và tìm hiểu sẽ làm được cụ ah,

meo_gia75

Xe tải
e chỉ biết lắp xe truyền hình lưu đông thôi, chăng lắp mấy loại này bao h, nhưng nhìn cũng ko khó, đọc kỹ và tìm hiểu sẽ làm được cụ ah,
Cảm ơn cụ, cụ có thẻ contact với em được không? vụ này cũng gần giống lắp xe cho truyền hình lưu động. chúng ta có thể bóng bàn thêm. mail của em; ldkien@gmail.com thanks cụ

kin_ha

Xe tăng
Cảm ơn cụ, cụ có thẻ contact với em được không? vụ này cũng gần giống lắp xe cho truyền hình lưu động. chúng ta có thể bóng bàn thêm. mail của em; ldkien@gmail.com thanks cụ
e cũng muốn lắm, nhưng e đang c. tác xa. e đang lắp thiết bị FM trên đài truyền hình tỉnh Bắc Kạn và Lạng sơn, cụ contact với e thì e chỉ tranh thủ chut it thôi

meo_gia75

Xe tải
Vậy cụ Kin_ha có biết đội nào làm tốt được vụ này share cho em thôgnt in với nhá, em mời cụ (c)(c)(c) nhá nhá nhá ....

kin_ha

Xe tăng
Vậy cụ Kin_ha có biết đội nào làm tốt được vụ này share cho em thôgnt in với nhá, em mời cụ (c)(c)(c) nhá nhá nhá ....
vụ này e nhờ mấy ông bên VTV xem hoặc VTC vậy có ji e mail cho cụ