[Funland] Các Cụ giúp em vụ này với .

kiendaydien

Xe buýt
Tình hình là hôm qua em đặt cọc mua cái nhà nhỏ xong thì hôm nay mới đc mấy nhà hàng xóm cho biết là chuẩn bị đưa đơn kiện chủ nhà vì xây lấn chút lan can ra ngõ đi chung , xây cũng phải 15 năm rồi . Giờ em bối rối quá chưa biết làm sao cả . Nên tiếp tục mua hay xử trí như nào , các Cụ tư vấn em nên làm gì trong trường hợp này . Em xin phép nhờ Chã vài hôm ạh .

thngaylangthang

Xe ngựa
... hay rồi đây ;))

Saviah

Xe buýt
Người OF
Khoai thế, lúc đặt cọc viết giấy với nội dung thế nào vậy cụ, nếu có thòng câu bảo hiểm thì còn đỡ, chứ không thì mệt mỏi rồi.

Duong2000

Xe tải
Cái này chắc chủ nhà có hiềm khích gì với hàng xóm nên khi bán bị xúm vào gây khó dễ rồi. Bao năm ko sao giờ hàng xóm nói vậy doạ thôi, thích kiện thì cứ kiện cũng chả làm gì đâu. Có cái mình là ng mua thì sẽ ko thoải mái chuyện này chút nào. Trước khi xuống tiền cụ đề nghị chủ nhà dẫn qua từng nhà hàng xóm để nói chuyện xác nhận ko kiện cáo gì là đc

kiendaydien

Xe buýt
Vợ chồng em với cũng hơi chủ quan . Nên cũng chỉ in tờ giáy rồi điền thông tin thôi ạh . Gom góp chút ít mua đc chỗ chui rúc mà gặp quả này đúng là nản thật .

kiendaydien

Xe buýt
Cái này chắc chủ nhà có hiềm khích gì với hàng xóm nên khi bán bị xúm vào gây khó dễ rồi. Bao năm ko sao giờ hàng xóm nói vậy doạ thôi, thích kiện thì cứ kiện cũng chả làm gì đâu. Có cái mình là ng mua thì sẽ ko thoải mái chuyện này chút nào. Trước khi xuống tiền cụ đề nghị chủ nhà dẫn qua từng nhà hàng xóm để nói chuyện xác nhận ko kiện cáo gì là đc
Vâng , đc như vậy thì cũng tốt quá ạh .

TÔN

Xe container
Tình hình là hôm qua em đặt cọc mua cái nhà nhỏ xong thì hôm nay mới đc mấy nhà hàng xóm cho biết là chuẩn bị đưa đơn kiện chủ nhà vì xây lấn chút lan can ra ngõ đi chung , xây cũng phải 15 năm rồi . Giờ em bối rối quá chưa biết làm sao cả . Nên tiếp tục mua hay xử trí như nào , các Cụ tư vấn em nên làm gì trong trường hợp này . Em xin phép nhờ Chã vài hôm ạh .
Hàng xóm nó chơi bẩn đấy.ko sợ đâu.ban công nó xây 15 năm rồi kiện cái gì.kiện thì phải kiện lúc nó đang thi công chứ 15 năm rồi kiện gì.đố thằng nào nhảy vào phá dỡ đâys.ko dễ đâu

QAZ

Xe container
Cứ yên tâm.

Xây 15 năm rồi đòi kiện thì kiện củ khoai à ? Trò này là mấy nhà hàng xóm phá thối để chủ nhà không bán được. Nhiều khả năng đã có xích mích với nhau từ trước.

Mr.Alo

Xe lăn
Em thuê nhà cách đó vài nhà cũng 18 năm mà cũng ko biết , tự nhiên nay lại nói với mình .
Chả sao đâu cụ , nó ghét lên chơi đểu tí , cái nhà xây 15 năm đua ra tí chả ông chính quyền nào đụng vào đâu , nhân tiện bị kiện cụ ép thêm tí :))

Duong2000

Xe tải
Hàng xóm nó chơi bẩn đấy.ko sợ đâu.ban công nó xây 15 năm rồi kiện cái gì.kiện thì phải kiện lúc nó đang thi công chứ 15 năm rồi kiện gì.đố thằng nào nhảy vào phá dỡ đâys.ko dễ đâu
Phá thì ko phá được rồi. Kiện cũng sẽ ko đc giải quyết. Nhưng cảm giác khi sống trong nhà mà xung quanh toàn thù địch, hở ra cái là bị cắn thì chán lắm cụ. E đã từng ở hoàn cảnh đó và lúc nào cũng chỉ muốn chuyển đi cho nhanh. Nên cụ chủ phải cân nhắc vc này

kiendaydien

Xe buýt
Chính xác là tầng 2 xây lấn ra ngõ , trong phần xây lấn ra ngõ đó có nhà vệ sinh . Em cũng nghĩ là hơn 20 năm rồi thì ai kiện cáo gì nữa , ai dè nay họ nói chuẩn bị kiện . Hiềm khích thì em nghĩ là ko vì chủ nhà cũng ko ở đó , em nghĩ họ cay là vì xây nhà vệ sinh trên phần lấn ra .

kiendaydien

Xe buýt
Chả sao đâu cụ , nó ghét lên chơi đểu tí , cái nhà xây 15 năm đua ra tí chả ông chính quyền nào đụng vào đâu , nhân tiện bị kiện cụ ép thêm tí :))
Cọc rồi thì ép đc gì nữa chứ Cụ . Đúng là mua đc cái nhà khó thật , kiếm tiền đã khó rồi mà giờ còn gặp chút rắc rôus thế này .

Matizcoi

Xe cút kít
Hiện trạng ko lo, chỉ lo tâm lí người mua (bác thớt) ko thoải mái vì hàng xóm bựa :D
Mệt mỏi phết, coi như ko có bọn hàng xóm vậy chứ biết làm sao giờ.

Xe nội lước

Xe container
Có đơn kiện thì ngừng giao dịch nhà. Xoay sang ký mua đất kèm bản viết tay có nhà.
Cụ chủ không vội . Nhân chuyện này yc chủ giảm giá chút. Lấy tiền đó bôi trơn mọi bề .
Nhà em rõ đẹp lý lịch thì k hỏi..chán cụ vcđ 🤣

kiendaydien

Xe buýt
Hiện trạng ko lo, chỉ lo tâm lí người mua (bác thớt) ko thoải mái vì hàng xóm bựa :D
Mệt mỏi phết, coi như ko có bọn hàng xóm vậy chứ biết làm sao giờ.
Nếu họ phát đơn kiện thì mình có phải dỡ ra ko ạh . Giờ dỡ ra thì chắc phải đập cả nhà rồi . Mà đập ra thì liệu có xây lại đc ko ạh , xây lại đc thì tốt quá . Chỗ em diện tích bé ko xin đc giấy phép xây . Chứ xin đc giấy phép thì cũng đỡ ạh .

Xe nội lước

Xe container
Chủ cũ cũng chẳng ra ri nên ng ta ghét trong đoàn kết.

Duc Sang

Xe container
Nhiều khả năng là hàng xóm cũng muốn mua nhà đó mà không được nên phá thối. Nếu cụ chủ vẫn thích thì cứ mua thoải mái. 15 năm rồi còn kiện gì nữa, cứ bơ đi thì ai nhảy vào đập nhà?