Các cụ giúp em vụ nhựa thông dính trên kính sau của xe với.

beconus

Xe buýt
Tình hình là em để xe dưới cây thông giờ bị một ít nhựa thông chảy dính lên kính sau của xe (bằng khoảng cái đầu đũa ăn cơm) cụ nào biết cách giúp em gõ nó. Em hiện giờ đang ở US nên nếu mua loại gì để tẩy nó đi mà mua bên ngoài các cụ cho em tên của loại đó, còn nếu có cách đơn giản tự làm thì các cụ hướng dẫn em. Em cảm ơn các cụ.

N_V_L

Xe điện
Cụ dùng thử dầu hỏa, hay Axeton xem sao.

RAVA

Xe ba gác
Tình hình là em để xe dưới cây thông giờ bị một ít nhựa thông chảy dính lên kính sau của xe (bằng khoảng cái đầu đũa ăn cơm) cụ nào biết cách giúp em gõ nó. Em hiện giờ đang ở US nên nếu mua loại gì để tẩy nó đi mà mua bên ngoài các cụ cho em tên của loại đó, còn nếu có cách đơn giản tự làm thì các cụ hướng dẫn em. Em cảm ơn các cụ.
-Nếu bác ở bên US thì ra cửa hàng bán đồ chăm sóc xe hơi mua 1 lọ hóa chất tẩy nhựa đường (tẩy được cả nhựa cây, băng dính, phân chim...), cách dùng là sau khi rửa sạch xe, trước khi lau khô thì xịt lên chỗ bị bám nhựa, chờ 1 lúc thì nó tự tan và chảy thành dòng, lấy khăn mềm kỳ cọ sạch, sau đó xịt nước cho sạch. Ở VN thì em hay dùng Sonax hay 3M, ko biết bên bác có ko? Nếu ko có thì bác dùng loại khác tương đương hoặc có cùng tính năng cũng được!*-:)

beconus

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ, để em thử theo từng cách xem sao:
1. Dùng xăng.
2. Aseton.
3. Dầu hỏa (cách này chắc em để sau cùng vì em k biết mua dầu hỏa ở đâu, em chưa mua loại đấy bên này bao giờ).
4. Ra cửa hàng thì em để sau cùng vì tiết kiệm tiền hihihihi.
Em mời các cụ uống rượu ạ, cảm ơn các cụ nhiều. Mai em em báo cáo các cụ.

làm ẩm roài lấy lưỡi dao dọc giấy nghiêng 45o đẩy dần dần sẽ hết