[Thảo luận] Các cụ hiểu biết đường 5 cho em hỏi về bẫy ngã tư thạch bàn! Gấp gấp ạ!

CuChuoi12g

Xe điện
ngã tư thạch bạn nếu cụ đi thẳng thì, xe con từ 9 chỗ trở xuống đi làn giữa còn tải và buýt đi làn trong,cụ cứ đi như thế bố thằng XXX dám bắt cụ .

Hằng Lê

Xe tăng
Hôm nay đi qua đoạn này (hướng HP-HN) em để ý thì thấy như sau: bên phải đường có cắm biển cấm rẽ trái (cấm tất cả phương tiện) nhưng dưới đường làn bên trái lại vẽ mũi tên rẽ trái. Như vậy cụ nào rẽ trái mà xxx bắt được thì khó cãi vì biển báo có hiệu lực cao hơn vạch chỉ đường. Bó tay!!
do chưa xóa được mũi tên rẽ trái thôi cụ ạ, em thấy đoạn đầu đi vào Thạch Bàn đang chặn sửa nên mới cắm biển báo cấm rẽ trái.

bonamkhanh

Xe tải
Ngã tư Trâu Quỳ em lâu không đi, vẫn nghĩ làn ngoài cùng dành cho xe rẽ trái nên em chui vào làn giữa, xe đông nên khi phát hiện làn ngoài có cả mũi tên đi thẳng và rẽ trái thì muộn quá, qua đèn đỏ xx bảo là làn giữa chỉ dành cho xe tải. Em đi từ cầu Thanh trì xuống, có thấy biển phân làn nào đâu ạ?
Trường hợp này có cãi được là biển phân làn cắm ở đầu đường 5 và chỉ có hiệu lực đến ngã tư thôi. Nên mình đi từ cầu Thanh Trì xuống không có biển nhắc lại nên ko thể bắt được lỗi sai làn.

laixe.careful

Xe đạp
Ngã tư gần nhà e đây, e thấy mấy chú xxx ở đó chỉ lăm le bắt 4b chỗ đó thôi....nói chung GT ở vn là phải quen đường là đầu tiên, bị bắt những lỗi tương tự ntn chủ yếu là các bác không quen đường quen biển....
Bác cho vài chỉ dẫn ạ! Chứ e ấm ức mãi!

Theo nhà em thì có vạch ta phải theo vạch rồi, còn trường hợp bất ngờ thì cũng khó vì xxx họ có tín hiệu báo hiệu là đèn.