Các cụ HN hoặc các nơi khác về Hải Phòng cẩn thận với đường 1 chiều ô tô

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt

Hôm nay gia đình em về HP ăn cưới, em ngại đi xe nên đi nhờ ông anh họ cho đông vui. Lúc bọn em đi từ Trần Nguyên Hãn đến gần bến xe Tam Bạc, trước khi vào ngã tư TNH với Nguyễn Đức Cảnh em chỉ nhớ láng máng là đường Nguyễn Đức Cảnh và đường Quang Trung là đường 1 chiều ô tô nhưng không biết chiều nào. Trước khi đến ngã tư TNH x NĐC cả nhà nháo nhác cố nhìn xem có biển cấm rẽ phải nào không nhưng không có. Bọn em quyết định rẽ phải vào NĐC nhưng em bảo ông anh cứ đi từ từ thôi để xem có biển cấm nào ở đường NĐC không vừa thò qua ngã tư may quá em nhìn thấy biển cấm 4B ngay đầu NĐC kịp bảo ông anh chuyển hướng đi thẳng, người lạ mà đi 1 mình thì hôm nay chắc rất dễ dính.

Em để ý những đường 1 chiều khác ở HP cũng tương tự như vậy.

Ngoài ra lúc đi qua nhà hát lớn thấy xxx đứng rất đông, toàn thấy xe biển 30 bị bắt. Em vào phòng vé VNA có chút việc ông anh chờ ở đầu đường Đinh Tiên Hoàng về kể lại là toàn bắt lỗi đè vạch, đoạn trước cửa nhà hát lớn.

10kg

Xe tải
Cám ơn cụ chủ thớt.

TVPL

Xe container
Em cũng mới về HP đêm 31/12, chạy 4b mà bị ức chế phết. Mấy cái ngã tư đủ loại biển, trừ mỗi cái cấm oto rẽ phải. Em đi buổi tối, bị hai nhát rẽ phải ở ngã tư xong mới thấy biển cấm oto cách đó 5m, thế là lại khẩn cấp xi nhan, oánh lái trái vòng ra, may là không có chú xxx nào đứng đó.
Lời khuyên cho các cụ mới chạy về đường HP là qua ngã ba, ngã tư cứ phải chậm chắc, thò đầu xe ra là phải nhòm biển ngay, nếu thấy thì trả lái ra luôn ợ.

xdthienha

Xe điện

Hôm nay gia đình em về HP ăn cưới, em ngại đi xe nên đi nhờ ông anh họ cho đông vui. Lúc bọn em đi từ Trần Nguyên Hãn đến gần bến xe Tam Bạc, trước khi vào ngã tư TNH với Nguyễn Đức Cảnh em chỉ nhớ láng máng là đường Nguyễn Đức Cảnh và đường Quang Trung là đường 1 chiều ô tô nhưng không biết chiều nào. Trước khi đến ngã tư TNH x NĐC cả nhà nháo nhác cố nhìn xem có biển cấm rẽ phải nào không nhưng không có. Bọn em quyết định rẽ phải vào NĐC nhưng em bảo ông anh cứ đi từ từ thôi để xem có biển cấm nào ở đường NĐC không vừa thò qua ngã tư may quá em nhìn thấy biển cấm 4B ngay đầu NĐC kịp bảo ông anh chuyển hướng đi thẳng, người lạ mà đi 1 mình thì hôm nay chắc rất dễ dính.

Ngoài ra lúc đi qua nhà hát lớn thấy xxx đứng rất đông, toàn thấy xe biển 30 bị bắt. Em vào phòng vé VNA có chút việc ông anh chờ ở đầu đường Đinh Tiên Hoàng về kể lại là toàn bắt lỗi đè vạch, đoạn trước cửa nhà hát lớn.
Đè vạch chỗ nào hả cụ.Em ở HP mà chưa thấy có bắt lỗi này.Có khi là do các cụ đi ngược đường thôi.Đường 1 chiều từ bến xe Tam Bạc đến giao cắt Điện Biên Phủ mà cụ.Cả 2 bên dải trung tâm của thành phố.Còn công an HP ít khi bắt xe ô tô con trong nội thành lắm.Chỉ có mấy điểm bắn tốc độ hoặc các cụ đi ngược chiều thôi.

wine

Xe tăng
Giờ XX bắt đè vạch, đỗ đèn đỏ lấn làn ở quãng Quang trung đối diện đất Cảng đấy cụ ạ. ra đến nhà hát Nhớn thì Tuýt.

cwise

Xe container
Ở Hải Phòng những cái biển này có từ rất lâu rồi ạ, các bác cứ chậm chậm sẽ thấy ngay thôi.

vuitinh_hp

Xe tải
wine nói:
Giờ XX bắt đè vạch, đỗ đèn đỏ lấn làn ở quãng Quang trung đối diện đất Cảng đấy cụ ạ. ra đến nhà hát Nhớn thì Tuýt.
Đúng như cụ này nói, các cụ lưu ý khi dừng đèn đỏ ở đoạn này. Mất đào, quất như chơi.

HuyKien

Xe tải

Đúng một nửa thôi Cụ! Hầu hết các đường ngang cắt vào Trần Phú-Nguyễn Đức CảnhQuang Trung-Trần Hưng Đạo thường không có biển báo cấm Rẽ, nếu có biển thì lại đặt rất sâu...Ngay dân HP hay đi xe máy qua 2 đường này mà thi thoảng mới chạy Ô tô còn dính chưởng vì là đường 2 chiều cho xe máy. 1 chiều cho Ô to đặt biển làm gì ???

binhke

Xe buýt
đg quang trung cũng 1 chiều , cấm hướng từ nhà hát lớn đi về bến xe, còn đg nguyễn đức cảnh cấm hướng từ bến xe lên nhà hát lớn. trong phố hay bị xxx phường bắt thôi, đi ko xinnhan .., là dính ngay ạ