Chi hội Các cụ, mợ giúp em ca này. Spark Van hụt hơi khi leo dốc

Lucas_lee

Xe tăng
Kính gửi các cụ, các mợ,

Em spark Van 2010 MT nhà cháu mới sắm về chưa lâu, đi đường bằng thì ko sao nhưng hễ từ hầm gửi xe nhà cháu mà leo lên thì khổ sở vô cùng. Cụ thể là:
Lối đi xe từ slot để xe của cháu và dốc cửa hầm nó lại vuông góc với nhau, xe cháu vừa ôm cua cái là vào ngay chân dốc nên thường không dám ga mạnh lấy đà mà chỉ để số 1 bò lên, bắt đầu thẳng xe cháu mới thêm ga.
Và bi kịch bắt đầu từ đây, lên được 1/3 dốc thì xe bắt đầu hụt hơi, giật giật, nháy đèn dọa chết máy mặc dù cháu đã nhồi hết quá 1/2 chân ga, thậm chí gần lút sàn. Xe cháu chỉ chở mỗi cháu, không điều hòa mà đã thế...hic.
Các cụ bắt bệnh sơ qua giúp cháu, có gì sang tuần cháu mang đi kiểm tra với ạ.
Cháu xin cảm ơn trước ạ.
Cháu rót rịu chờ các cụ...

ABCZ13

Xe tải
Hiện tượng này mới bị hay bị lâu rồi cụ, xe kiểu mất đà cụ hơi đỡ côn chút cho xe rồ lên rồi nhả ra. Nếu ko tiến triển thì cụ kiểm tra cần số xe cụ có rơ ko, xe e trước dính quả vào số 1 toàn trượt lên 3 xe yếu dã man, leo dốc với quay đầu chết máy liên tọi :D. Mãi sau phát hiện ra e làm cả cụm mới giờ ngon choẹt :).

Lucas_lee

Xe tăng
Hiện tượng này mới bị hay bị lâu rồi cụ, xe kiểu mất đà cụ hơi đỡ côn chút cho xe rồ lên rồi nhả ra. Nếu ko tiến triển thì cụ kiểm tra cần số xe cụ có rơ ko, xe e trước dính quả vào số 1 toàn trượt lên 3 xe yếu dã man, leo dốc với quay đầu chết máy liên tọi :D. Mãi sau phát hiện ra e làm cả cụm mới giờ ngon choẹt :).
Cháu bị cũng lâu lâu rồi ạ, chiều nay cháu vừa thử đỡ côn, ga vẫn đạp quá 1/2 và kết quả là đã yếu lại càng yếu, suýt chút nữa là chết máy. Cháu cảm tưởng như đoạn giữa dốc đấy đạp ga không vào hay sao ấy ạ, chả nghe máy gầm hơn, chỉ thấy giật giật, khực khực.
Trong khi hôm trước cháu phi con morning MT lên, cứ nhẹ như lông hồng...Chả nhẽ lại đổi xe :(

NINHPHANTOMS

Xe hơi
cụ ơi. xem lại cụm bơm xăng đi. khả năng mất áp xuất nên xe mới bị vậy ag

Lucas_lee

Xe tăng
cụ ơi. xem lại cụm bơm xăng đi. khả năng mất áp xuất nên xe mới bị vậy ag
Các khả năng cụ ABCXYZ tư vấn đều có thể loại trừ rồi, còn vụ mất áp suất này cũng cần xem xét. Cảm ơn cụ tư vấn nhé. Cháu xin vodka 2 cụ.

matitz3979

Xe buýt
Kính gửi các cụ, các mợ,

Em spark Van 2010 MT nhà cháu mới sắm về chưa lâu, đi đường bằng thì ko sao nhưng hễ từ hầm gửi xe nhà cháu mà leo lên thì khổ sở vô cùng. Cụ thể là:
Lối đi xe từ slot để xe của cháu và dốc cửa hầm nó lại vuông góc với nhau, xe cháu vừa ôm cua cái là vào ngay chân dốc nên thường không dám ga mạnh lấy đà mà chỉ để số 1 bò lên, bắt đầu thẳng xe cháu mới thêm ga.
Và bi kịch bắt đầu từ đây, lên được 1/3 dốc thì xe bắt đầu hụt hơi, giật giật, nháy đèn dọa chết máy mặc dù cháu đã nhồi hết quá 1/2 chân ga, thậm chí gần lút sàn. Xe cháu chỉ chở mỗi cháu, không điều hòa mà đã thế...hic.
Các cụ bắt bệnh sơ qua giúp cháu, có gì sang tuần cháu mang đi kiểm tra với ạ.
Cháu xin cảm ơn trước ạ.
Cháu rót rịu chờ các cụ...
trước e đi ma2 cũng bị y như cụ ,1 lần chỉnh lại bộ chia điện,1 lần phải thay dây cao áp và bugi,1 lần bơm xăng,cụ kiểm tra từng thứ 1 sẽ ra ngay cụ à.

Lucas_lee

Xe tăng
trước e đi ma2 cũng bị y như cụ ,1 lần chỉnh lại bộ chia điện,1 lần phải thay dây cao áp và bugi,1 lần bơm xăng,cụ kiểm tra từng thứ 1 sẽ ra ngay cụ à.
Cháu cảm ơn cụ Matiz3979 ạ. Cụ cho cháu hỏi cụ hay sửa những bệnh đấy ở ga ra nào ạ?
Sáng mai cháu có việc lên mạn Yên Hoà, không biết có ga ra nào uy tín ở mạn đấy chữa được bệnh này cho vợ 2 cháu nhỉ?

Lucas_lee

Xe tăng
Mai cháu mới dẫn vợ 2 đi ktra được. Cháu đi làm bận lắm ạ, chả làm gì ngoài đc.
Mai tranh thủ công việc cháu tiện cho xe vào ga ra nào đấy, xong việc lại quay ra đón vợ 2 về.

matitz3979

Xe buýt
Cháu cảm ơn cụ Matiz3979 ạ. Cụ cho cháu hỏi cụ hay sửa những bệnh đấy ở ga ra nào ạ?
Sáng mai cháu có việc lên mạn Yên Hoà, không biết có ga ra nào uy tín ở mạn đấy chữa được bệnh này cho vợ 2 cháu nhỉ?
e ở thanh xuân hay sửa ở trạm của bộ đội sư 361,còn ở trên ấy thấy có cụ gì ở nam trung yên ý cụ thử tìm xem,ko cụ phi lên chỗ cụ tùng 85 láng hạ.

Lucas_lee

Xe tăng
e ở thanh xuân hay sửa ở trạm của bộ đội sư 361,còn ở trên ấy thấy có cụ gì ở nam trung yên ý cụ thử tìm xem,ko cụ phi lên chỗ cụ tùng 85 láng hạ.
Cháu nghe nói có ga ra Bình Minh ở Nam Trung Yên, mai cháu đi sớm lượn qua xem sao... xe cộ cứ phát sinh bệnh j là lo hơn lo con ốm :D

Lucas_lee

Xe tăng
đúng cụ à,chúc cụ mau tìm bệnh cho vợ 2.
Báo cáo các cụ, sáng cháu vừa đi vệ sinh bugi, vệ sinh bơm xăng ở ga ra Bình minh, chưa rõ kết quả như nào.
Anh thợ bảo cứ về thử leo dốc, nếu vẫn yếu thì lại đến làm côn vì xe cháu nghe tiếng máy nổ vẫn tốt, đi thử đường bằng vẫn ok.

flowerhn

Xe điện
Báo cáo các cụ, sáng cháu vừa đi vệ sinh bugi, vệ sinh bơm xăng ở ga ra Bình minh, chưa rõ kết quả như nào.
Anh thợ bảo cứ về thử leo dốc, nếu vẫn yếu thì lại đến làm côn vì xe cháu nghe tiếng máy nổ vẫn tốt, đi thử đường bằng vẫn ok.
Cụ thử leo luôn đi để em hóng :D sốt ruột quá :)) đánh lửa chuẩn chưa cụ???

Lucas_lee

Xe tăng
Cụ thử leo luôn đi để em hóng :D sốt ruột quá :)) đánh lửa chuẩn chưa cụ???
Dạ tối về em leo =))) em đang ở cơ quan, toàn đường bằng nên ko leo được. Có gì tối em rp ;;)
Cơ mà công nhận 2 điều: 1 là xe spark mình nó hơi yếu; 2 là cái chung cư nhà em nó thiết kế dốt vđ, ko có chỗ cho xe yếu lấy đà.

flowerhn

Xe điện
=))=))=)) cái dốc của Royal city hả??? Đến camry còn phải số 1 mà :)) chúng tỏ matiz của em vưỡn khoẻ toá cơ 8->

Dạ tối về em leo =))) em đang ở cơ quan, toàn đường bằng nên ko leo được. Có gì tối em rp ;;)
Cơ mà công nhận 2 điều: 1 là xe spark mình nó hơi yếu; 2 là cái chung cư nhà em nó thiết kế dốt vđ, ko có chỗ cho xe yếu lấy đà.

Lucas_lee

Xe tăng
Bá cáo các cụ nà iem vừa leo thử. Thấy ổn hơn, ga vào hơn hẳn bth.
Vậy nên em tạm kết luận là do bugi bẩn quá ( em mở ra thấy muội bám và gỉ vàng khè), thứ 2 là có cái cục gì đen đen ở dưới gầm, bác thợ mở ra xì vào ra 1 đống nước đen xì. Thứ 3 là vệ sinh bơm xăng.
Em báo giá luôn nhé: 50k.

Mã Long

Xe tải
Bá cáo các cụ nà iem vừa leo thử. Thấy ổn hơn, ga vào hơn hẳn bth.
Vậy nên em tạm kết luận là do bugi bẩn quá ( em mở ra thấy muội bám và gỉ vàng khè), thứ 2 là có cái cục gì đen đen ở dưới gầm, bác thợ mở ra xì vào ra 1 đống nước đen xì. Thứ 3 là vệ sinh bơm xăng.
Em báo giá luôn nhé: 50k.
Sao lại chỉ có 50k hả cụ, cụ sướng quá mà nhầm lẫn j không? :-bd:-bd:-bd