[Camera] Các cụ nghĩ sao về những hành động như này trong cuộc sống?

juve99

Xì hơi lốp
Em không đánh giá, em chỉ bảo là không thấy hoặc rất rất ít thằng làm được, nếu cụ trong số đó thì là em chưa may mắn nhìn thấy. Em ở thành phố nhớn nhất VN nên cơ hội nhìn thấy nhiều hơn chỗ khác, mà chả thấy j sất, chán vậy đấy.
Cụ ở TP lớn thì lại càng ít thấy hơn vì môi trường và qldt… họ làm chặt chẽ nên càng ít có vật liệu hay đồ vật rơi vãi ngoài đường. Cụ xuống tỉnh hay đi qua các đường tạm hay đường lân cận gần các ctr xd thì dễ gặp hơn. Cụ nghĩ đi đường SG và HN dễ thấy viên gạch nằm giữa đường lắm ấy. Ko hiếm nhưng cụ ít thấy chẳng qua là có người khác họ nhìn thấy họ nhặt ném đi rồi :D

Cụ chủ về bản chất là người tốt. Thậm chí là mong muốn sống một cuộc đời đàng hoàng, tử tế và công bằng. Nói chung là sống theo pháp luật. Tức là cụ ấy tuân theo những gì cơ bản nhất của quy định, pháp luật nọ chai...

Tuy nhiên, một điều em cảm nhận được là cụ chủ chỉ tin vào bản thân. Đôi khi hơi cực đoan, cái này có lẽ là do cụ chủ gặp/chứng kiến quá nhiều điều ko tử tế trong cuộc sống xung quanh cụ ấy.
Nhìn cách xuống dòng và những gì cụ nói em đoán cụ quen em :D
Đúng là với những cái xấu em có phản ứng hơi mạnh mẽ, cứng nhắc. Cũng có thể đôi lúc hơi cưc đoan thật. Em xin tiếp thu và học tập. Thanh kiu cụ nhiều!

NguyenChum1219

Xe tăng
Gạch đá hay cái vật thể gì to to thì em chưa đc nhặt nhưng đinh ốc vít bắn tôn hay tương tự rơi trên đường thì em nhặt nhiều rồi, tất nhiên nhặt là lúc đi bộ.
XH giờ có vẻ khiến nhiều người mất lòng tin vào việc tốt của người lạ trên đường nên nhìn nhận mỗi việc làm tốt bắt gặp là điều đáng ngưỡng mộ, nhưng xh rất nhiều người tử tế trừ những kẻ cùng đường sinh đạo tặc xuất hiện nhan nhản trên báo mạng.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nghĩ cho cùng thì những việc làm này cũng là bình thường, bởi vì bao năm đi học được giáo dục rất nhiều rồi.
Mà sao nó chỉ hay diễn ra trên bàn phím, để rồi trong cuộc sống mỗi lần gặp cái “hành động bình thường” ấy cá nhân em lại thấy rất ngưỡng mộ, trân trọng và có phần xúc động.
Cảm ơn chị gái xinh đẹp, xin được học tập chị!
Người rõ xinh lại thêm hành động đẹp dù rất đời thường.