[Funland] Các cụ ofer có nóng nảy khi tham gia giao thông không?

QD092000

Xe tăng
E cũng nóng tính, mà chưa phải cãi chửi nhau hay động tay chân bao giờ.

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng cu con vào c3 thì e đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

Quan điểm của cc sao? Hay găp tình huống như e ko?

Chỉnh sửa cuối:

tientaninfotech

Xe tăng
Em hay ức chế các cụ đi chậm mà bám làn, xin không cho. Từ cao tốc tới nội đô, đâu đâu cũng gặp.
Cay lắm mà chưa đấm bốc phát nào.

Chỉ mong mọi người hiểu cái văn hóa giao thông thì chả có va chạm. Toàn vô ý thức nên mới có chuyện.

Yaris_2009

Xe tăng
Ko, e nổi tiếng cả of biết đi xe chỉ đạp gas dìn dìn loanh quanh 2000 vòng/phut vì e sợ tốn xăng, ra đường là e nhường hết kệ cm thằng nào vội thì vội e ko bao giờ vội, vội thì e đi xe khách xe taxi chứ ko tự lái.

E chỉ còm men thật ko bốc phét bao giờ, và bao giờ cũng phải có ảnh minh hoạ cho nó thêm phần uy tín, e là vậy nên ai xạo xạo nhìn phát e biết ngay và e thường ko tương tác với những người đó.

BMW X11

Xe điện

E thấy 1 số vụ thi triển võ thuật khi xe bị va chạm, khá hài! Ai cũng nghĩ mình là võ sĩ đến khi lâm trận thì như như mèo cào thôi.

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng vào cu co. c3 đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Với e, lái xe atgt là hàng đầu, việc xe khác sai luật ko phải việc e để ý, xe khác lấn đường mà nhường đc là e nhường thôi.

" áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy.": Thế thì tốt nhất là bác yêu cầu đồng chí cu con dậy sớm hơn, dù chỉ 15min, nó thoáng hơn rất nhiều cho bác - và an toàn hơn rất rất nhiều cho gấu nhà.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Em hay ức chế các cụ đi chậm mà bám làn, xin không cho. Từ cao tốc tới nội đô, đâu đâu cũng gặp.
Cay lắm mà chưa đấm bốc phát nào.

Chỉ mong mọi người hiểu cái văn hóa giao thông thì chả có va chạm. Toàn vô ý thức nên mới có chuyện.
chuẩn cụ ạ. cụ chủ đúng luật nhưng biết đâu cách đi vô tình có lúc ko hợp lý lắm thì tạt hay xx j là vc thường thôi :D E sáng rẽ trái- dừng nhường 1 ông đi thẳng mà đi cứ như rùa bò- trong khi các xe sau đang sắp chờ theo mình :D ức chế :))

niceshot

Xe container

Gần đây e gặp mấy vụ, chỉ là đi gần hay rẽ cắt mặt mà e cho là ko sai luật hay va chạm gì, cơ mà 1 số cụ khá húng khi còi to và vượt lên tìm cách chèn nhẹ kiểu vuốt má ấy, ra ý vừa trả đũa, vừa răn đe, cũng may ko va chạm j nên kệ thôi, e đi tiếp. Do cu con dậy đi học sát giờ nên e khá vất vả trên đường 9km đến trường của nó, áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy. Hy vọng vào cu co. c3 đc giải phóng khỏi vụ đưa đón này.

Nóng nảy, gây gổ khi bất đồng/va chạm giao thông thì nên tránh, nhưng cái chỗ chữ đỏ của cụ thì phải xem lại xem việc đi gần hay rẽ cắt mặt có sai luật hay không! Ko xảy ra va chạm là do xe kia nhường, chứ ko phải cụ đi đúng.

QD092000

Xe tăng
" áp lực là vừa đúng giờ và phải an toàn ấy.": Thế thì tốt nhất là bác yêu cầu đồng chí cu con dậy sớm hơn, dù chỉ 15min, nó thoáng hơn rất nhiều cho bác - và an toàn hơn rất rất nhiều cho gấu nhà.
Lớp 9, tuổi 15 đang ôn thi nên dậy sớm nó khó quá cụ ơi. Đc như cụ nói thì còn gì bằng.

langtoilangtoi

Xe điện

E thấy các cụ vắng hay đông vẫn hay chèn ép và có cụ thì chậm rề, có cụ cuống cà kê...
Đi cao tốc thì các cụ cứ bình tĩnh, nhanh chậm khoảng 5 phút là kich kim, đây là game 1 mạng thôi, ko nên mạo hiểm.

tientaninfotech

Xe tăng
chuẩn cụ ạ. cụ chủ đúng luật nhưng biết đâu cách đi vô tình có lúc ko hợp lý lắm thì tạt hay xx j là vc thường thôi :D E sáng rẽ trái- dừng nhường 1 ông đi thẳng mà đi cứ như rùa bò- trong khi các xe sau đang sắp chờ theo mình :D ức chế :))
Cũng chả tạt gì cụ ạ. Lên ngang là em ngắm xem ai lái. Chị em thì tặc lưỡi " chị em mà", còn anh em thì em cũng chỉ liếc nhìn, điên quá thì cũng tạt nhắc nhở nhẹ nhàng mà an toàn thôi.

Chỉ ước mọi người đều hiểu cái câu mà ai cũng hiểu " đi chậm đi về bên phải". Kể cả có max tốc cũng nên đi làn giữa, nhường cho xe nào húng hơn và làn giữa cũng an toàn hơn.

Em đi cao tốc Pháp Vân mà đi 80km/h chưa bao giờ bám làn trái, thậm trí bám làn ngoài cùng vẫn đi nhanh hơn ối ông đi bám làn trái :))

vandinh

Xe container
Em ở nhà vợ dạy dỗ nghiệm chỉnh nên em ra đường chả dám nóng.

Ko, e nổi tiếng cả of biết đi xe chỉ đạp gas dìn dìn loanh quanh 2000 vòng/phut vì e sợ tốn xăng, ra đường là e nhường hết kệ cm thằng nào vội thì vội e ko bao giờ vội, vội thì e đi xe khách xe taxi chứ ko tự lái.

E chỉ còm men thật ko bốc phét bao giờ, và bao giờ cũng phải có ảnh minh hoạ cho nó thêm phần uy tín, e là vậy nên ai xạo xạo nhìn phát e biết ngay và e thường ko tương tác với những người đó.

2500v/ph rồi kìa :)) cứ mải chém

ubisapro

Xe trâu
Nhiều khi lộn ruột nhưng đấm bốc thì e nhường các cụ hết :D

hm.tuan

Xe điện
Không hôm nào ra đường mà em ko phải chửi bậy cả.
Cách dễ nhất để có thói quen chửi bậy là cầm lái ra đường ở ta. Vô vàn tình huống.

QD092000

Xe tăng
Nóng nảy, gây gổ khi bất đồng/va c

hạm giao thông thì nên tránh, nhưng cái chỗ chữ đỏ của cụ thì phải xem lại xem việc đi gần hay rẽ cắt mặt có sai luật hay không! Ko xảy ra va chạm là do xe kia nhường, chứ ko phải cụ đi đúng.
Cc cứ đi từ Thợ Nhuộm, cắt qua Trần Hưng Đạo và rẽ phải vào Bà Triệu xem có phải cắt đầu xe khác ko?

Lần gần nhất e còn ko cắt, vì con xe yaris cũng rẽ phải từ THĐ và BT, cơ mà nó làn trong, e làn ngoài cách xa chứ ko gần, ko hiểu sao cậu tài bấm còi loạn lên và định vượt lên gây hấn. Cơ mà e ko có thời gian nên kệ và rẽ trái N.Du đi tiếp thôi.

Lần khác 1 ông xe sang Rover tránh xe máy rẽ vào bv Việt Đức nên định lách chút sang phải, mà xe e đang có tốc độ vượt lên, cậu tài ko sang đc ngay nên nóng, khi e vượt qua thì đuổi theo, mấy lần cứ định chen vào mũi xe e ra ý chặn.. mà e cũng vội nên kệ thôi, e đi tiếp.
Ko va chạm j, chỉ là đi ko đc như ý các bạn kia muốn thôi cụ ơi. Còn có va chạm, e sẽ gọi xxx thôi...tranh cãi chắc e ko có sức rồi.

QD092000

Xe tăng
Cụ nào có xe Yaris xem lại đi nhé =))

vkthang

Xe container
Đi đường HN mà gặp các ông biển tỉnh lên, đi lững thững giữa các làn, bò ra, còi cũng khồn xi nhê gì kể cũng ức chế.

Nhiều cụ mợ lái xe ra đường mặt cứ cắm vào điện thoại, sau cả đoàn xếp hàng cũng kệ.

Xe máy vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, tạt đầu...

Tham gia giao thông ở thủ đô kể cũng vất vả và nhiều ức chế đấy các cụ nhỉ, tức lắm mình cũng chỉ chửi được mấy câu, chứ ngu gì mà động tay chân :))

QD092000

Xe tăng
Không hôm nào ra đường mà em ko phải chửi bậy cả.
Cách dễ nhất để có thói quen chửi bậy là cầm lái ra đường ở ta. Vô vàn tình huống.
Vụ này hay bị đám xm vươt đỏ cũng làm e phát rồ, ko buột mồm chửi nó mọc mụn luôn :D

Cc cứ đi từ Thợ Nhuộm, cắt qua Trần Hưng Đạo và rẽ phải vào Bà Triệu xem có phải cắt đầu xe khác ko?

Lần gần nhất e còn ko cắt, vì con xe yaris cũng rẽ phải từ THĐ và BT, cơ mà nó làn trong, e làn ngoài cách xa chứ ko gần, ko hiểu sao cậu tài bấm còi loạn lên và định vượt lên gây hấn. Cơ mà e ko có thời gian nên kệ và rẽ trái N.Du đi tiếp thôi.

Lần khác 1 ông xe sang Rover tránh xe máy rẽ vào bv Việt Đức nên định lách chút sang phải, mà xe e đang có tốc độ vượt lên, cậu tài ko sang đc ngay nên nóng, khi e vượt qua thì đuổi theo, mấy lần cứ định chen vào mũi xe e ra ý chặn.. mà e cũng vội nên kệ thôi, e đi tiếp.
Ko va chạm j, chỉ là đi ko đc như ý các bạn kia muốn thôi cụ ơi. Còn có va chạm, e sẽ gọi xxx thôi...tranh cãi chắc e ko có sức rồi.
Góc ấy luôn 'đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên' cụ ạ, mình đi thừ BTN sang là cứ phải nhường các cụ đi thẳng, em thấy có cụ cứ chạy chéo sang, kệ các cụ đi thẳng, nom hãi hãi là

hm.tuan

Xe điện