[Funland] Các cụ tham khảo quy trình sang thành phố thông minh

Opel Astra

Xe điện
Em chưa đi bus nội bộ ở đây nên thắc mắc là:
(1) Khu này tuy to để đi bộ nhưng đi bus thì ngắn không, sao mà lại phải chờ xe bus lâu được nhỉ, 5-10p là cùng thôi chứ.
(2) Thiết kế kiểu gì mà phải đi 2 tuyến bus mới đến nhà, nhất là lại đi từ khu đỗ xe là trung tâm rồi.
Đi bộ như bác miêu tả, chỉ có khách vãng lai như bác chủ thớt hieukon thôi.
Thế thì đợi xe bus 20-30 min là khá nhanh rồi.

Vi có ma nào đi đâu, toàn dân thổ địa ở đó.

vanhai493

Xì hơi lốp
may mà bữa e qua chơi thì e ko có oto, e đi xe máy
đi cũng xa ghê, e đi từ three TRinh tới đó cũng thấy hơi ê mông á
nói chung nhiều khu lắm, vào phải hỏi ng tới tòa đó.
ko cẩn thận lạc như chơi

Thành Thị 1

Xe điện
Em chưa đi bus nội bộ ở đây nên thắc mắc là:
(1) Khu này tuy to để đi bộ nhưng đi bus thì ngắn không, sao mà lại phải chờ xe bus lâu được nhỉ, 5-10p là cùng thôi chứ.
(2) Thiết kế kiểu gì mà phải đi 2 tuyến bus mới đến nhà, nhất là lại đi từ khu đỗ xe là trung tâm rồi.
Bus hình như có app theo dõi, biết lhi nào đến mà, chắc ko đến 10p đâu.

Opel Astra

Xe điện
Cụ sang thành phố thông minh chơi mà vẫn lơ mơ như nhà quê ra thành phố là không được rồi.
Quy trình chuẩn là phải dư thế lày cụ nhá:

- Đưa người nhà hạ cánh ở sảnh nhà GS1
- Đem ê tô đi gửi ở Zone3
- Bắt xe bít điện về lại GS1. Hết 15-30k. Vừa rẻ mà lại không lo nắng mưa cho người già và trẻ con.

Mai cụ bảo bạn cụ làm bữa nhậu nữa để cụ thực hiện lại quy trình cho ló chuẩn nhá. :))
Quy chình sai dồi bác.
Quy chình chuẩn là:
Trước khi đến, alo cho khổ chủ: "Ê, tau sắp đến, mài khẩn trương oánh xe lên sảnh!!".
Đến nơi, đuổi khách lên gác, rồi 2 xe phi sang Zone 3, gửi xe khách.
Chủ + Khách đi xe khổ chủ xuống hầm, free nhá.

cantona

Xe container
Cư dân người ta ko kêu, các ông ở đẩu đâu về kêu ca hộ, đi bộ tí khỏe người làm sao mà kêu. Bao nhiêu người vẫn tìm cách mua kìa, thừa hơi à? Đấy là mấy người yêu Vin họ nói thế. Còn em thì ko ý kiến.

Thanhz

Xe tăng
Hỏi: Tại sao dùng máy rửa bát không thấy sạch, dùng tủ lạnh tốn điện, dùng điều hòa không thấy mát.
Đáp: Không đọc hướng dẫn sử dụng.

babeo

Xe điện
Sao không gửi ở Parking Zone 1 mà phải sang zone 3 hả cụ ?

Trà Lý

Xe tăng
Có 1 cách khác đó là đưa người nhà vào sảnh Gs1, lái xe đến zone 4. Đi bộ về qua cầu Nhật chắc chắn dưới 1km.
Dọc đường ven đường sắt có chỗ để Free, em toàn chọn mấy trục dường đôi hoặc ven đường sắt đỗ thoải mái chưa thấy hết chỗ bao giờ. còn muốn gửi thì lên Zone3, Zone4 gần các toàn Sakura (SA) và Miami (GS) hơn thấy hoàn thành rồi mà chưa thấy cho xe vào.

haipvg

Xe tăng
Gớm, các cụ bỉ bôi kinh thế :D, cái tên nó chỉ là cái tên thôi. Đầy ông đặt tên chung cư làm là diamond, sky, golden, king, queen... Có đúng vậy đâu?

Chỉnh sửa cuối:
Website
checkxecuchuyennghiep.com
Em cùng từng ở Smart City từ khi mà 1 mình nhà em 4 cái thang máy cho đến khi phát khùng vì chỗ đỗ xe ô tô.
Phải nói đỗ xe ô tô ở đây quá bất cập

thosandocu

Xe buýt
Thông minh ở chỗ nó bắt khách đến chơi phải lòi tiền ra ...

vkthang

Xe container
Hôm trc, em có sang nhà bạn ở thành phố thông minh chơi, miêu tả lại quy trình như sau để các cụ tham khảo:
- Nhà bạn em ở tòa GS1, tất nhiên là vỉa hè, hầm không có chỗ để oto cho khách rồi. Em đón chủ nhà, chủ nhà dẫn em ra nhà để xe zone 3 để gửi. Cách gần 2km (cùng trong thành phố thông minh)
- Gửi xe lên nhà trên cao, có 4 phương án để di chuyển về toàn GS1
+ đi bộ (hơi xa, lại có con nhỏ) - không khả thi
+ đi xe bus: phải bắt 2 tuyến, chờ cũng hơi lâu
+ đi xe đạp điện công cộng: tải ap, đăng ký mãi k đc, mà 30k/lượt đi 30p, đk app không thành công, nên thôi.
+ gọi xe điện (kiểu xe điện nhỏ nhỏ như đi sân golf) -> nhà e chọn phương án này, nhưng cũng phải chờ hơi lâu, 15k/người lớn.
- ăn nhậu xong, lại gọi xe điện ra lấy oto, oto gửi trên đó cũng tính theo giờ....

Đến nhà bạn chơi mà em thấy đi lại vất vả như nhà trong ngõ, cất xe, lấy xe vất vả quá các cụ ak, trời không mưa còn đỡ, k biết trời mưa, gió lạnh thì làm sao các cụ nhỉ :D

Thông tin bên lề của chú lái xe điện còn bảo cả khu đô thị thông minh còn 22 tòa chưa xây nữa :D lúc xây xong thì nút giao Bigc có mở rộng ra k các cụ nhỉ?

Tòa GS1 có 30 căn/sàn. 39 tầng và 8 thang máy lên xuống chờ hơi lâu xíu các cụ ak
Ở đây được sáng mắt và thông minh ra nhiều mà cụ :))

vkthang

Xe container
Cụ sang thành phố thông minh chơi mà vẫn lơ mơ như nhà quê ra thành phố là không được rồi.
Quy trình chuẩn là phải dư thế lày cụ nhá:

- Đưa người nhà hạ cánh ở sảnh nhà GS1
- Đem ê tô đi gửi ở Zone3
- Bắt xe bít điện về lại GS1. Hết 15-30k. Vừa rẻ mà lại không lo nắng mưa cho người già và trẻ con.

Mai cụ bảo bạn cụ làm bữa nhậu nữa để cụ thực hiện lại quy trình cho ló chuẩn nhá. :))
Ông bạn chán cụ nhỉ, không vác xe máy ra chở bạn vào, người nhà thì thả ở sảnh chỉ mỗi ông lái đánh xe đi gửi thôi chứ. Nói chung ở đây mà ông chủ nhà chả thông mênh lên tẹo nào =))

Mytv

Xe điện
Cư dân người ta ko kêu, các ông ở đẩu đâu về kêu ca hộ, đi bộ tí khỏe người làm sao mà kêu. Bao nhiêu người vẫn tìm cách mua kìa, thừa hơi à? Đấy là mấy người yêu Vin họ nói thế. Còn em thì ko ý kiến.
E rất phục đội Ma của vin. Phải nói giỏi, rất giỏi. Họ hàng nhà e mua vin thông minh này khá nhiều. Hầu hết toàn đội trẻ. E vào chơi mấy lần thật sự ko hiểu sao có thể bỏ ra đống tiền rồi chỗ để xe ko có, chất lượng xd bt, mật độ quá cao... như vậy. Năm ngoái cu cháu e cứoi. Đòi mua vin thì mẹ nó bảo thích thì tự kiếm tiền ma mua. Quay sang hỏi vay cậu thì e bẩu lái 120%/ năm thì cậu cho vay :))

Taihoatu

Xe lăn
Hôm trc, em có sang nhà bạn ở thành phố thông minh chơi, miêu tả lại quy trình như sau để các cụ tham khảo:
- Nhà bạn em ở tòa GS1, tất nhiên là vỉa hè, hầm không có chỗ để oto cho khách rồi. Em đón chủ nhà, chủ nhà dẫn em ra nhà để xe zone 3 để gửi. Cách gần 2km (cùng trong thành phố thông minh)
- Gửi xe lên nhà trên cao, có 4 phương án để di chuyển về toàn GS1
+ đi bộ (hơi xa, lại có con nhỏ) - không khả thi
+ đi xe bus: phải bắt 2 tuyến, chờ cũng hơi lâu
+ đi xe đạp điện công cộng: tải ap, đăng ký mãi k đc, mà 30k/lượt đi 30p, đk app không thành công, nên thôi.
+ gọi xe điện (kiểu xe điện nhỏ nhỏ như đi sân golf) -> nhà e chọn phương án này, nhưng cũng phải chờ hơi lâu, 15k/người lớn.
- ăn nhậu xong, lại gọi xe điện ra lấy oto, oto gửi trên đó cũng tính theo giờ....

Đến nhà bạn chơi mà em thấy đi lại vất vả như nhà trong ngõ, cất xe, lấy xe vất vả quá các cụ ak, trời không mưa còn đỡ, k biết trời mưa, gió lạnh thì làm sao các cụ nhỉ :D

Thông tin bên lề của chú lái xe điện còn bảo cả khu đô thị thông minh còn 22 tòa chưa xây nữa :D lúc xây xong thì nút giao Bigc có mở rộng ra k các cụ nhỉ?

Tòa GS1 có 30 căn/sàn. 39 tầng và 8 thang máy lên xuống chờ hơi lâu xíu các cụ ak
Thế đếch bằng mấy tòa HH của bác Thản nhà em.