Thảo luận Các cụ tư vấn giúp em SH 2017 hay GTS

newch

Xe tăng
ra đường thấy 10 cái Sh cũng chưa thấy 1 cái GTS thì đương nhiên là độc hơn rồi, chứ có bảo đắt hay sang đâu mà cụ thắc mắc tầm trung với cả tầm cao :)
Cùng là xe phổ thông thì có gì mà độc vậy cụ.

Độc hay cá tính thì em tưởng phải có gì đặc biệt chút chứ chỉ vì ít người mua thì là thất bại của hãng xe rồi

Aqvamen

Xe tải
Cùng là xe phổ thông thì có gì mà độc vậy cụ.

Độc hay cá tính thì em tưởng phải có gì đặc biệt chút chứ chỉ vì ít người mua thì là thất bại của hãng xe rồi
Vậy khái niệm độc của em và cụ khác nhau, không tranh cãi chi cho mệt

ga2gro

Xe đạp
Về sang chánh thì sh là no1 rồi.
mình khuyên bạn nếu muốn nhận tư vấn đúng thì hãy ra khỏi box này và đi hỏi chỗ khác. Ở đây là 1 ổ seeder Pi từ lâu rồi bạn ah

ga2gro

Xe đạp
Ngược lại thì đúng hơn. Pi còn phải xách dép nhiều cho Sh về độ sang chảnh và đẹp :).
So sánh về chất, thì Sh 2017 xách dép cho GTS cụ nhé. GTS đẹp, phong cách và cá tính hơn hẳn, lại bán đúng giá. Sh 2017 hơn mỗi cái là logo Honda, vốn có tiếng là vận hành tin cậy hơn, bán lại dễ hơn GTS mà thôi. Vấn đề là cụ có cá tính hay ko :)).
Piaggo e chê mỗi Medley 150, xấu quá :).

Isu_zu

Xe container
Ngược lại thì đúng hơn. Pi còn phải xách dép nhiều cho Sh về độ sang chảnh và đẹp :).
Pi xách giày cho Honda vụ kênh giá thôi cụ, chứ design của Vespa thì quá đỉnh rồi :). Sh h mà cụ vẫn nghĩ là sang chảnh à :)).

ga2gro

Xe đạp
Phần đông dân Việt Nam mình nghỉ như vậy chứ ko chỉ riêng mình đâu bạn. :)
Sh tuy ko sang chảnh bằng oto nhưng đọ về độ sang chảnh thì Pi k đủ tuổi.
Pi xách giày cho Honda vụ kênh giá thôi cụ, chứ design của Vespa thì quá đỉnh rồi :). Sh h mà cụ vẫn nghĩ là sang chảnh à :)).

piano6789

Xe đạp
sh đi cụ ơi , gts thụt trước có 1 bên đi hơi lắc

cucaihn

Xe buýt
Em rì viu tạm nhé cụ chủ

SH
Leo vỉa hè tốt không sợ sập gầm ,ăn ít xăng ,thanh khoản dễ
Mất giá ít
Phụ tùng phụ kiện rẻ ,dễ thay thế
Yên cao,chân ngắn cẩn thận gẫy răng,nhưng chân dài thì ngồi thoải mái ,ngồi sau để chân dễ chịu nhưng cũng chông chênh phết
Đi tầm vạn là nó hú như cối xay rất khó chịu
Leo dốc phải rồ ga ,nếu ga nhỏ đến nửa dốc sẽ hụt hơi
Giảm xóc cứng,cực kỳ chán nhất là đi đường gồ ghề thì tê tay luôn ...
Mở cốp bắt buộc phải có chìa khoá ,an toàn nhưng nhiều lúc quên đồ ra xe lấy lại phải chạy vào lấy chìa khoá
Cảm giác lái : chạy tầm 50km /h là thấy rung và ghê tay,máy kêu to
Đề êm ru gần như không có tiếng động
Có tắt máy khi đèn đỏ ,hay phết
Đi đâu cũng phải trông,xểnh ra là bay

GTs
Leo vỉa hè hơi cao là sập gầm ,xăng nhỉnh hơn SH chút ít ,mua thì coi như người tình trăm năm hoặc phải gặp người thích mới bán được
Mất giá nhiều
Phụ tùng đắt hoặc cực đắt
Yên thấp chân hơi ngắn vẫn đi tốt ,ngồi lái nhìn sang trọng và rất thoải mái ,ngồi sau là một cực hình vì cái để chân nó lắp gần với đằng trước quá ,dừng đèn đỏ là chân thằng sau chọc vào chân thằng lái rất khó chịu
Leo dốc chủ động,ga nhỏ lên bình thường
Giảm xóc cực êm ,đi êm như xe đạp điện , qua chỗ xóc không bị nảy tay
Mở cốp không cần chìa khoá ,mới đầu dùng hơi ghê nhưng quen thì thấy rất tiện ( có thể đấu lại mở cốp phải có chìa )
Chạy đến 7-80 km / h vẫn đầm ,máy êm ru ,thích phết
Đề vẫn kêu
Đèn đỏ lâu muốn tắt máy phải vặn chìa khoá
Quăng quật thoải mái khỏi cần trông

Tạm thế các cụ thấy con nào phù hợp với mình thì múc con đó :)

Chỉnh sửa cuối:

rickyf4vn

Xe hơi
Cụ chủ còn theo dõi ko nhỉ?
Vì cụ đã bán VespaS 3v ie thì e khuyên cụ ko nên mua Gts nữa, vì bgio Gts mới cũng sdung máy 3v ie, nên cụ sẽ ko có cảm nhận khác biệt gì lắm đâu
Trừ việc to và nặng hơn

Còn nếu cụ mua Gts cũ (đời máy "ie") thì em ủng hộ.
Nhưng:cụ hãy chấp nhận việc chi phí bảo dưỡng, thay thế phụ tùng cao hơn chút nhé!!!

tienphi

Xe hơi
Cứ SH mà chơi cho giống đa số
Chán bán lại cũng mất ít hơn

gLong

Xe tải
- Cụ cucaihn đã ngồi GTS chưa mà phán là yên thấp vại :D Em đang đi GTS 3v đây ạ, yên 800mm, cao ngang SH cụ nhé, vấn đề là form xe của GTS nó làm cảm giác xe thấp, trọng tâm thấp, nhưng ngồi lên chống chân cũng hơi mệt đấy, em cao 1m76 vẫn hơi phái nhón chân chút.
- Đề dòng 3v này êm ru chứ không kêu như các đời trước cụ nhé. Chỉ bóp phanh bấm đề nhẹ, tiếng đề nhỏ là nổ luôn. Cụ chủ đi dòng 3v rồi chắc biết.
- Dừng đèn đỏ nếu không thích tắt khoá điện thì em hay đá chống phát là tắt máy cụ ạ.
Còn khuyên cụ chủ, nếu không vội và thích GTS thì chờ thêm 1 thời gian nữa. Em nghe thông tin mật là GTS đã đóng máy dòng 3v, không sản xuất nữa. Thế hệ tiếp của GTS sẽ là máy iGet, phanh ABS cụ nhoé. Xe đang được chạy thử nghiệm ở nhà máy rồi. Lô xe 3v em mua là lô cuối cùng của dòng đó.