[Thảo luận] Các kụ chỉ em đường từ hải phòng đi Ông hoàng bảy(laocai)

Liberty150i

Xe tải
Kính các kụ OF!
Hai hôm nữa em có đi lễ ông hoàng bảy ở laocai.kụ nào đi rồi thì làm ơn chỉ chi tiết đg từ haiphong với ạ.e cảm ơn trước ạ...!

peroxide

Xe buýt
Cụ đi từ HP-Bắc Ninh-Bắc Thăng Long Nội Bài-Vĩnh Yên-TP Việt Trì-Yên Bái-Lào Cai (rẽ trái ở địa phận nào thì cụ tìm hiểu thêm vì e kô nhớ)

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Em khuyên cụ chủ 1 câu:cụ nên đi tàu,đường vào ông từ Phố Giàng vào hỏng nặng lắm,3 chân với 4 chân đi còn vất vả!

zuanh88

Xe buýt
Tuần trước nữa em cũng vừa đi. Nếu đi ô tô thì nên chọn xe gầm cao mà đi. đi theo đường HP-Bắc Ninh-Phú Yên-Vĩnh Yên-Việt Trì-Yên Bái-Phố Ràng thì rẽ đi Bảo Hà. Nhưng em khuyến cáo đi Tàu cho nhanh. Tàu từ HN mà đi sát ngày thế này mà ko mua dc vé thì chỉ có đi tàu chợ. 10h30 tối từ hn, 6h30 lên đến Bảo Hà. Lễ xong xuôi lại ra tàu 12h lên tàu về hn, 8h30 về đến hn. Tự lái thì chủ động nhưng ko quen đường thì đi tàu vẫn hơn. ah`đi ông hoàng 7 thì khi về nhớ xin ông con gì về mà quất lô bác nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
Liberty150i nói:
Kính các kụ OF!
Hai hôm nữa em có đi lễ ông hoàng bảy ở laocai.kụ nào đi rồi thì làm ơn chỉ chi tiết đg từ haiphong với ạ.e cảm ơn trước ạ...!
Cụ vào map.google.com search đích đến là đền Bảo Hà là đến nơi. Có cụ nào ở trên chỉ đường rồi cụ đi theo qua cầu Trung Hà rồi Việt trì lên rồi rẽ ở phố Ràng là xong. Đường đi thì Việt trì nhớ tốc độ và Yên Bái lưu ý trong thành phố xxx bắt vạch liền. Từ phố Ràng đi vào khoảng 15 cây là đường xấu. Hôm em đi có quả xe trượt bánh làm tắc đường, lúc về phải quay lại đi theo đường phố Lu về HN. Xe gầm thấp thì vừa đi vừa khóc khi đi từ phố Ràng vào.
Thời gian dự kiến khoảng 5 tiếng đến nơi.

longlanh1510

Xe tải
Cuối năm ngoái em có đi từ HP lên Bảo Hà, lộ trình cụ thể như sau:
Một là: HP- QL5 (ngã 3 Tiền Trung) rẽ pải qua Sao Đỏ đi thẳng lên cầu vượt QL1 gần T.P Bắc Ninh, theo QL1 hướng về HN đến cầu vượt QL18 (đoạn này đi là để tránh vào Nội thị BN) thì rẽ pải theo QL18 thẳng tiến đến cuối đường giao cắt vs QL2 (hình như đoạn gần cao tốc HN- NB đang sửa pải đi theo biển báo. BÁC NÀO ĐI CHƯA QUEN THÌ CHÚ Ý). Rồi thẳng QL2 qua Phúc Yên đến gần Vĩnh Yên (có đường tránh rồi, chú ý biển báo 40, xxx hay làm đó, đoạn tránh này giảm đc khá nhiều thời gian và tiền bạc so với đi qua nội đô Vĩnh Yên). Rồi cứ thẳng QL2 bác qua Việt trì (chú ý xxx làm tốc độ nhá!:P). Đến ngã 3 Đoan Hùng thì rẽ TRÁI theo QL70 đi thẳng, đường này khi qua YB rồi thì toàn cua tay áo, chưa hết trái đã tới pải, nhiều đoạn vạch liền. Nếu bác nào k0 đi Đền Đông Cuông thì k0 nên rẽ vào TP. Yên Bái làm j cho mệt người. Đi thẳng lên ngã 3 Phố Ràng thì rẽ trái, BẮT ĐẦU VÀO CUỘC HÀNH... XÁC MỆT MỎI từ Pố Ràng vào tới Bảo Hà. Đường tuy k0 dài nhưng vô cùng xấu, vì toàn bị xe tải nặng chở quặng phá nát rồi.
Còn không bác đi từ HP theo QL5 lên Thanh Trì theo QL32 qua Cổ tiết (đường Nhổn thì đẹp miễn chế). Qua cầu Phong Châu, dọc theo đường đê qua thị xã Phú Thọ là tới QL2. Rồi theo đó bác đi tiếp lên Đoan Hùng, và rẽ QL70 lên Bảo Hà.
Chú ý: Đi QL32 thì k0 nên đi ban ngày, vì pải vào HN, mệt với tắc đường. Còn nếu đi QL18 thì chú ý xxx làm tốc độ và chém vạch hay vượt sai làn.
Em cũng đi 1 vài lần nên chỉ có kinh nghiệm bấy nhiêu thôi, xin các cụ các mợ chỉ giáo thêm!!!
Em xin hết ạ!\m/#:-s

Chỉnh sửa cuối:

Liberty150i

Xe tải
Một là: HP- QL5 (ngã 3 Tiền Trung) rẽ pải qua Sao Đỏ đi thẳng lên cầu vượt QL1 gần T.P Bắc Ninh, theo QL1 hướng về HN đến cầu vượt QL18 (đoạn này đi là để tránh vào Nội thị BN) thì rẽ pải theo QL18 thẳng tiến đến cuối đường giao cắt vs QL2 (hình như đoạn gần cao tốc HN- NB đang sửa pải đi theo biển báo. BÁC NÀO ĐI CHƯA QUEN THÌ CHÚ Ý). Rồi thẳng QL2 qua Phúc Yên đến gần Vĩnh Yên (có đường tránh rồi, chú ý biển báo 40, xxx hay làm đó, đoạn tránh này giảm đc khá nhiều thời gian và tiền bạc so với đi qua nội đô Vĩnh Yên). Rồi cứ thẳng QL2 bác qua Việt trì (chú ý xxx làm tốc độ nhá!:P). Đến ngã 3 Đoan Hùng thì rẽ pải theo QL70 đi thẳng, đường này khi qua YB rồi thì toàn cua tay áo, chưa hết trái đã tới pải, nhiều đoạn vạch liền. Nếu bác nào k0 đi Đền Đông Cuông thì k0 nên rẽ vào TP. Yên Bái làm j cho mệt người. Đi thẳng lên ngã 3 Phố Ràng thì rẽ trái, BẮT ĐẦU VÀO CUỘC HÀNH... XÁC MỆT MỎI từ Pố Ràng vào tới Bảo Hà. Đường tuy k0 dài nhưng vô cùng xấu, vì toàn bị xe tải nặng chở quặng phá nát rồi.
Còn không bác đi từ HP theo QL5 lên Thanh Trì theo QL32 qua Cổ tiết (đường Nhổn thì đẹp miễn chế). Qua cầu Phong Châu, dọc theo đường đê qua thị xã Phú Thọ là tới QL2. Rồi theo đó bác đi tiếp lên Đoan Hùng, và rẽ QL70 lên Bảo Hà.
Chú ý: Đi QL32 thì k0 nên đi ban ngày, vì pải vào HN, mệt với tắc đường. Còn nếu đi QL18 thì chú ý xxx làm tốc độ và chém vạch hay vượt sai làn.
Em cũng đi 1 vài lần nên chỉ có kinh nghiệm bấy nhiêu thôi, xin các cụ các mợ chỉ giáo thêm!!!
E rót rượu mời kụ rồi đấy ạ.cảm ơn tất cả chỉ dẫn của các kụ.chúc các cụ mạnh khỏe và lái xe an toàn trên toàn quốc lộ.

sh150i1980

Xe tăng
E rót rượu mời kụ rồi đấy ạ.cảm ơn tất cả chỉ dẫn của các kụ.chúc các cụ mạnh khỏe và lái xe an toàn trên toàn quốc lộ.
Sáng thứ 6 cụ qua Hà Nội rồi đi cùng em , em cũng đi thứ 6 , em toàn chạy vợ hai ko đi tàu bao giờ , cụ nhớ chỉ chạy SUV mới vào được đền , chạy ban ngày thì chú ý về tốc độ , bắn nhiều lắm ......chạy đêm thì vô tư

camry2030

Xe buýt
Một là: HP- QL5 (ngã 3 Tiền Trung) rẽ pải qua Sao Đỏ đi thẳng lên cầu vượt QL1 gần T.P Bắc Ninh, theo QL1 hướng về HN đến cầu vượt QL18 (đoạn này đi là để tránh vào Nội thị BN) thì rẽ pải theo QL18 thẳng tiến đến cuối đường giao cắt vs QL2 (hình như đoạn gần cao tốc HN- NB đang sửa pải đi theo biển báo. BÁC NÀO ĐI CHƯA QUEN THÌ CHÚ Ý). Rồi thẳng QL2 qua Phúc Yên đến gần Vĩnh Yên (có đường tránh rồi, chú ý biển báo 40, xxx hay làm đó, đoạn tránh này giảm đc khá nhiều thời gian và tiền bạc so với đi qua nội đô Vĩnh Yên). Rồi cứ thẳng QL2 bác qua Việt trì (chú ý xxx làm tốc độ nhá!:P). Đến ngã 3 Đoan Hùng thì rẽ pải theo QL70 đi thẳng, đường này khi qua YB rồi thì toàn cua tay áo, chưa hết trái đã tới pải, nhiều đoạn vạch liền. Nếu bác nào k0 đi Đền Đông Cuông thì k0 nên rẽ vào TP. Yên Bái làm j cho mệt người. Đi thẳng lên ngã 3 Phố Ràng thì rẽ trái, BẮT ĐẦU VÀO CUỘC HÀNH... XÁC MỆT MỎI từ Pố Ràng vào tới Bảo Hà. Đường tuy k0 dài nhưng vô cùng xấu, vì toàn bị xe tải nặng chở quặng phá nát rồi.
Đoạn này bác rẽ trái nhé, không phải rẽ phải kẻo lại lên Tuyên Quang :P. nếu bác chót rẽ phải thì đi đường Tuyên Quang lên Hà Giang cũng được, đến Vĩnh tuy - HG thì có đường rẽ trái đi Phố Ràng - Lào Cai, ngày xưa khi đường lên Lào Cai chưa sửa em toàn đi đường này cho đẹp, ít cua, vắng, ít xe tải lớn, số km cũng tương đương.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cụ chủ đi tàu cho tiện, chứ đi 4B đường xấu lắm
Cụ có thể đi 4B lên HN gửi xe và ra nhảy tàu lên ông 7, tranh thủ làm giấc trên tàu thật sâu say, tới Bảo Hà xin lộc cho thấu. Tội gì phải phi 4B

Tài mới

Xe tăng
Cụ đi về oánh con gì nhớ báo em để em theo với nhé. Thanks cụ

longlanh1510

Xe tải
Cụ đi về oánh con gì nhớ báo em để em theo với nhé. Thanks cụ
Cuối năm rồi, nhà cháu đi Đền "Số Má"...! Tối hôm đó...Miền Bắc về (70) cụ ạ! Chỉ tiếc là cháu k0 máu lém...Có ngày ra đê dựng lều thì vỡ mòm!!!!#:-s:P