[VOC] các thí sinh Hạng Stock lưu ý

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Theo như điều lệ năm nay hạng Stock không được trang bị tời . Vậy khi các bác này sa lầy, ai sẽ cứu hộ các bác.?
Như đã biết mỗi bài thi có khoảng thời gian max là 15 phút, trong 15 phút này nếu xe thi đấu bị sa lầy hay không vượt qua được cái gì đó ( các bác lưu ý xem lại sa hình các bài 2,4,6,7 thì thấy có khả năng này) , việc cứu hộ sẽ do các bác tự làm.
BTC có xe cứu hộ 116, máy xúc , CLB offroad và tổ Trọng tài có xe 4x4 nhưng sẽ không tham gia can thiệp vào bài thi của các bác. Điều này đảm bảo tính công bằng của cuộc thi, cũng như giảm gánh nặng cứu hộ cho BTC.
Hết 15 phút qui định, BTC sẽ đưa xe các bác ra khỏi đường thi.Các bác tham gia đường kế tiếp với kết quả 0 điểm ở đường này.
Vậy 15 phút là của các bác, hãy tự trang bị để vượt qua đường thi.
CLB OFFROAD khuyến cáo các bác sử dụng các tấm ghi làm từ gỗ cốp-pha rộng 40cm dài 1m hoặc 1,5m.
Với dân chuyên nghiệp có thể sử dụng tời tay, pa lăng xích hoặc Hilift.
Đề nghị bên thiết kế bố trí các điểm neo hợp lý để giải quyết trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
Theo như điều lệ năm nay hạng Stock không được trang bị tời . Vậy khi các bác này sa lầy, ai sẽ cứu hộ các bác.
Như đã biết mỗi bài thi có khoảng thời gian max là 15 phút, trong 15 phút này nếu xe thi đấu bị sa lầy hay không vượt qua được cái gì đó ( các bác lưu ý xem lại sa hình các bài 2,4,6,7 thì thấy có khả năng này) , việc cứu hộ sẽ do các bác tự làm.
BTC có xe cứu hộ 116, máy xúc , CLB offroad và tổ Trọng tài có xe 4x4 nhưng sẽ không tham gia can thiệp vào bài thi của các bác. Điều này đảm bảo tính công bằng của cuộc thi, cũng như giảm gánh nặng cứu hộ cho BTC.
Hết 15 phút qui định, BTC sẽ đưa xe các bác ra khỏi đường thi.Các bác tham gia đường kế tiếp với kết quả 0 điểm ở đường này.
Vậy 15 phút là của các bác, hãy tự trang bị để vượt qua đường thi.
CLB OFFROAD khuyến cáo các bác sử dụng các tấm ghi làm từ gỗ cốp-pha rộng 40cm dài 1m hoặc 1,5m.
Với dân chuyên nghiệp có thể sử dụng tời tay, pa lăng xích hoặc Hilift.
Đề nghị bên thiết kế bố trí các điểm neo hợp lý để giải quyết cho trường hợp này.
Xin hỏi BTC:

Trong TH này thí sinh có được kêu gọi sự giúp sức của CDV đội nhà đùn đẩy hoặc là khênh xe ra khỏi điểm lầy không ?

PICKUP

Xe tải
Đau đầu với món này nhể, em vừa đăng ký thi xong. Kinh nghiệm =0, xe vừa đủ đạt yêu cầu. Có mỗi 1 lợi điểm là ông Chã nặng 40kg, đỡ được tý trọng lượng đi kèm. Haizzzz....không biết làm sao đây?????

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em nghĩ các bác sẽ không đi offroad chỉ với 1 chiếc xe không có đồ cứu hộ và 1 ông chã 40kg
Vậy hãy đương đầu với các thử thách;)
Tuy nhiên mọi việc sẽ nhạt toẹt nếu các bác không sa lầy vào chỗ nào hết, hãy hết sức bình tĩnh mà đi qua đường thi. Bỏ đi phong cách đạp hết ga và cố gắng lái, em nghĩ mọi việc sẽ ổn.
Đội làm đường do dr Cua phụ trách sẽ cố gắng làm đường để các bác nếu bình tĩnh sẽ đi được hết
Tuy nhiên nếu trời thương cho cơn mưa thì các bác cũng nên chuẩn bị tinh thần8-}

Chỉnh sửa cuối:

vitomsau

Xe tải
Xin hỏi BTC:

Trong TH này thí sinh có được kêu gọi sự giúp sức của CDV đội nhà đùn đẩy hoặc là khênh xe ra khỏi điểm lầy không ?
Được bác ạ, điều kiện là bác đóng phí cho BTC 2 triệu/mỗi CĐV là đủ ạ >:D<

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
BTC thực sự sẽ khó khăn giải thích trong trường hợp này.
Điều duy nhất em có thể khuyên bác là bác nên lập tức đăng ký đội thi 1 lái + 5 chã. Khi thi đấu bác nhét hết Chã lên xe, thay vì dùng trí lúc này ta có thể dùng sức:ar!

Chỉnh sửa cuối:

Vu Son

Xe tăng
Thể lệ cuộc thi cho phép các xe hạng stock được phép sử dụng các dụng cụ như: Tời tay, pa lăng xích, các tấm ghi hay cốt pha, việc này đòi hỏi các VĐV phải chuẩn bị trước và hết sức lưu ý khi tỉnh táo khi nào cần sử dụng.

PICKUP

Xe tải
Thể lệ cuộc thi cho phép các xe hạng stock được phép sử dụng các dụng cụ như: Tời tay, pa lăng xích, các tấm ghi hay cốt pha, việc này đòi hỏi các VĐV phải chuẩn bị trước và hết sức lưu ý khi tỉnh táo khi nào cần sử dụng.
Còn gì nữa không hả chủ tịch Luis Cua? Em ra vào cái thớt này sáng giờ bao nhiêu lần chỉ để hóng thêm xem có copy đựoc gì không vì thấy chất tư vấn, hướng dẫn rất nhiệt tình của các chủ tịch đấy ạ.

Raubac

Xe tăng
Còn gì nữa không hả chủ tịch Luis Cua? Em ra vào cái thớt này sáng giờ bao nhiêu lần chỉ để hóng thêm xem có copy đựoc gì không vì thấy chất tư vấn, hướng dẫn rất nhiệt tình của các chủ tịch đấy ạ.
Làm xe nhanh lên, em nhường xuất thi cho :)

ntrson

Xe tăng

MEODENHL

Xe tải
Em nghĩ các bác sẽ không đi offroad chỉ với 1 chiếc xe không có đồ cứu hộ và 1 ông chã 40kg
Vậy hãy đương đầu với các thử thách;)
Tuy nhiên mọi việc sẽ nhạt toẹt nếu các bác không sa lầy vào chỗ nào hết, hãy hết sức bình tĩnh mà đi qua đường thi. Bỏ đi phong cách đạp hết ga và cố gắng lái, em nghĩ mọi việc sẽ ổn.
Đội làm đường do dr Cua phụ trách sẽ cố gắng làm đường để các bác nếu bình tĩnh sẽ đi được hết
Tuy nhiên nếu trời thương cho cơn mưa thì các bác cũng nên chuẩn bị tinh thần8-}
Nếu vậy BTC phải cho xe chạy demo chứ nhỉ? Mấy cái vũng sâu ý nhìn = mắt nhiều lúc ứ ra được vì nó như cái bẫy thì mấy xe đầu xẽ bị thiệt thòi mất. Hố của dr Cua toàn cỡ chết trâu chứ nhẹ nhàng gì mà sử dụng cứu hộ kiểu kô chuyên.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Nếu vậy BTC phải cho xe chạy demo chứ nhỉ? Mấy cái vũng sâu ý nhìn = mắt nhiều lúc ứ ra được vì nó như cái bẫy thì mấy xe đầu xẽ bị thiệt thòi mất. Hố của dr Cua toàn cỡ chết trâu chứ nhẹ nhàng gì mà sử dụng cứu hộ kiểu kô chuyên
demo thế nào được 7 hay 9 đường bây giờ hả Mèo?
Cong ăn cong thẳng ăn thẳng thôi, đường năm nay không có bẫy đâu, anh em nhìn sẽ thấy đường thế nào và tự quyết định cách đi cho chính mình.Ông nào đi sau thì học được kinh nghiệm ông đi trước

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Nếu vậy BTC phải cho xe chạy demo chứ nhỉ? Mấy cái vũng sâu ý nhìn = mắt nhiều lúc ứ ra được vì nó như cái bẫy thì mấy xe đầu xẽ bị thiệt thòi mất. Hố của dr Cua toàn cỡ chết trâu chứ nhẹ nhàng gì mà sử dụng cứu hộ kiểu kô chuyên
demo thế nào được 7 hay 9 đường bây giờ hả Mèo?
Cong ăn cong thẳng ăn thẳng thôi, đường năm nay không có bẫy đâu, anh em nhìn sẽ thấy đường thế nào và tự quyết định cách đi cho chính mình.Ông nào đi sau thì học được kinh nghiệm ông đi trước

TUANDANG

Xe hơi
cho em hỏi nếu em chưa đọc ai đã hỏi:
Trong quá trình thì của 1 bài chẳng may bị bể vỏ thì cũng nằm trong thử thách hay time thay vỏ được công trừ bù vậy bác ơi?
Giả dụ không trừ(ráng chịu)thì có công bằng không ? lý do :không phải xe nào cũng bể vỏ or đội bạn chơi khăm cho CDV xả xì thì mất điểm vô duyên nhỉ ?

hienty

Xe tăng
cho em hỏi nếu em chưa đọc ai đã hỏi:
Trong quá trình thì của 1 bài chẳng may bị bể vỏ thì cũng nằm trong thử thách hay time thay vỏ được công trừ bù vậy bác ơi?
Giả dụ không trừ(ráng chịu)thì có công bằng không ? lý do :không phải xe nào cũng bể vỏ or đội bạn chơi khăm cho CDV xả xì thì mất điểm vô duyên nhỉ ?
Câu hỏi của bác hay nhỉ
1/ bể vỏ trong bài thi: bác thay vỏ nhanh trong thời gian thi đấu quy định, bài thi của bác vẫn đc tính điểm và ko đc trừ time vì thay vỏ. Giống như mặc 1 cái quần lên sân khấu hát nhạc vàng, chẳng may trong vũ đạo soạc chân quá quần rách đũng. 1- mặt trơ hát tiếp, 2- xấu hổ chạy vào khán đài
2/ đội bạn chơi xấu (ko loại trừ khả năng này đặc biệt là Gay hay có thủ đoạn tương tự) cách phòng chống kiểm tra kĩ trước khi thi đấu, nếu bất an, có thể xin BTC lùi lượt thi đấu lại sau khi thay vỏ xong chiến tiếp.