[Công nghệ] Cách chọn điều hòa tốt nhất

nhok lanh chanh

Đi bộ
Trên thị trường điện lạnh hiện nay có rất nhiều hãng điều hòa nổi tiếng như dieu hoa daikin, điều hòa panasonic,…Sản phẩm càng đa dạng thì việc chọn lựa càng khó khăn. Vậy người tiêu dùng làm thế nào để chọn cho mình sản phẩm điều hòa tốt nhất cho gia đình mình thì không phải người tiêu dùng nào cũng biết.

Cách chọn dieu hoa nhiet do phù hợp cho ngồi nhà của bạn dựa vào các yếu tố sau đây:

Công suất máy:

- Đảm bảo các lượng nhiệt sinh ra từ máy móc thiết bị điện trong phòng, hay con người, bức xạ, do thông gió, mở cửa, đóng cửa,…

- Đối với một diện tích phòng từ 10m2 đến 15m2 bạn có thể chọn máy điều hòa có công suất vào khoảng 9000 BTU/h

Kiểu dáng thiết kế:

điều hòa có nhiều kiểu dáng phù hợp với từng không gian ngôi nhà bạn như treo tường, áp trần, tủ đứng, tùy theo từng loại không gian mà bạn chọn lựa sao cho căn phòng vẫn có độ thẩm mỹ cao.

Loại máy:

Gồm có loại thường và loại inverter. Inverter thì tiết kiệm điện năng, làm lạnh hay làm nóng đều nhanh đáp ứng được nhu cầu của người tiêu dùng.

Ngoài ra còn có các máy điều hòa nhiệt độ sử dụng các công nghệ vào bộ lọc khí catechin như dieu hoa panasonic, điều hòa daikin,… tốt cho sức khỏe

Chỉnh sửa cuối:

Binhtn99

Xe buýt
Cụ giải thích giúp nguyên lý hoạt động của điều hòa 2 chiều khi chạy vào mấy ngày rét như vừa qua với ạ

Ka_nhep

Xe tăng
Mấy hôm lạnh sun him,em chạy đh chiều nóng,nước ở cục nóng chảy ra ầm ầm,điều này có bình thường không nhỉ?

electric

Xe hơi
Mấy hôm lạnh sun him,em chạy đh chiều nóng,nước ở cục nóng chảy ra ầm ầm,điều này có bình thường không nhỉ?
Do bác bật chiều nóng nên phía cục nóng chênh lệch nhiệt độ lạnh phái ngoài cục nóng nên nước ngưng tụ thôi

Huyencoi93

Đi bộ
E muốn tìm điều hoà phòng khách thì có nên dùng inventer k cụ ơi

WHITE TIGER

Xe container
Cụ yêu cầu nhiều thế,đơn giản đi cụ.Yêu cầu loại nào lên là gió lạnh hoặc gió nóng phải ra ngay là ổn.Còn chờ 5 10 phút thì dẹp cụ nhé