[Thảo luận] Cách hạn chế các cụ post thớt trùng lặp nội dung trong box Tình huống trên đường.

chip.hyt.chip

Xe buýt
Hiện tại thì em thấy việc trung lặp nội dung vẫn hay diễn ra. Có 1 cái video nào hót hót là vào y rằng sẽ có mấy thớt liền =)).

Em hướng dẫn các cụ sắp xếp lại cách hiển thị các thớt theo thời gian tạo từ mới nhất -> cũ nhất. Mục đích các cụ xem qua những thớt nào mới, có nội dung là gì. Nếu các cụ định post gì hót thì xem qua vài thớt mới tạo: nếu có cụ khác post rồi thì thôi.

Các cụ vào box Tình huống trên đường rồi cuộn xuống cuối thì sẽ thấy 1 phần là: Tùy chỉnh hiện thị thớt

Bước 1: các cụ bấm ở ổ Sắp xếp thớt theo: rồi các cụ chọn: Thread Start Time

Bước 2: Ấn nút Hiện thớt bên phải.

Hình demo:

Sau đó nó sẽ sắp xếp lại thớt theo thứ tự: thời gian tạo mới nhất -> cũ nhất. Sau đó các cụ kiểm tra xem có thớt nào nội dung trùng với nội dung các cụ định post chưa, có rồi thì thôi.

Chúc các cụ lướt OF vui vẻ.
Nếu có ích thì cho em xin tý men nhé :">. ;))

mãi yêu em88

Xe máy
Nhưng không phải ai cũng có ý thức sẽ kiểm tra nội dung của bài đó đã được lập hay chưa . Dạo gần đây còn có 1 số cụ còn tìm các video cũ để lập lại kiểu như đào mộ ý .

hgb

Xe container
Y tốt của cụ em ủng hộ, nhưng mỗi mem phải biết điều này khi tham gia diễn đàn. Khổ 1 nỗi là cứ tạo bài mới thì dc thêm điểm nên nhiều mem thích thêm điểm theo cách này. Em cũng nói luôn là Mod và Super Mod của chuyên mục này làm việc ko hiểu quả nên mới có tình trạng này. Admin thì có thể ko bao quát hết dc, nhưng Mod thì ko thể nói là ko biết có chuyện gì xảy ra trong chuyên mục mình quản lý dc. Đúng ra phải rà soát chất lg Mod sau 2 tháng làm việc, nếu ko hiệu quả thì thay người khác. Như thế diễn đàn mới ngày càng phát triển tốt hơn.

chip.hyt.chip

Xe buýt
Nếu là do ý thức của mỗi người thì đúng là chịu thật. Em ngày trước mới dùng, khi vào OF thấy các cụ comment nhiều lắm, thớt cũ thớt mới lẫn lộn. Muốn post bài mới cũng ko dám vì sợ có người post rồi. Giờ biết các sắp xếp rồi cũng đỡ.

Em thấy mod box này chẳng có trách nhiệm gì với việc này thì phải. Trước em hay report các thớt trùng nhau, nhưng các cụ min, mod chỉ xóa thớt thôi chứ chẳng có động thái nào khác. Kể ra kêu gọi hay hướng dẫn để hạn chế tình hình cũng đc. Sau report ko xuể, em chán cũng chẳng report nữa.