Cách phục hồi đèn pha bị mờ

Anh Tuấn 96

Xe tải
Xin chào các cụ, hôm nay em xin mạo muội post một cái video về việc phục hồi đèn xe tại nhà. Công việc chăm sóc xe tại nhà cũng khá là đơn giản nên các cụ nào muốn làm theo thì cũng có thể tự làm tại nhà.
Video này e tự làm trên xe của em luôn. Văn phong hơi lủng củng các cụ thông cảm.

Bộ đồ nghề em xài trong video là bộ TurtleWax Headlight Lens Restorer. Đơn giản vì đây là bộ kit có giá rẻ nhất trên thị trường hiện tại. Ngoài ra các cụ cũng có thể sử dụng bộ kit của cty khác cũng không sao. Các cụ cũng lưu ý là đây hoàn toàn làm bằng tay. Ngoài garage họ sử dụng bộ 3M với máy đánh bóng nên tất nhiên là thành quả sau cùng sẽ tốt hơn nhưng đối với em thì bộ này cũng tương đối rồi.

Sắp tới tết 2017 thì em sẽ cố gắng làm bộ video về việc kiểm tra một cái xe cũ trước khi mua. Mong là kịp trước tết.
Em cám ơn các cụ đã xem video.:D

longpl

Xe máy
cảm ơn cụ. hóng video sau.

Anh Tuấn 96

Xe tải
Cụ ở bển, e ở nhà sắm đâu đồ này :)) giá mấy trump vậy cụ
Ồ, bên VN chắc có bán mấy cái bộ này mà, cụ mua thử bộ của 3M đi, hàng đó là ngon nhất đó. Bên đây có nhiều lắm nhưng thằng 3M là mắc nhất. Hình như của Đức thì phải.
Cụ cũng có thể mua giấy nhám 600, 800, 1000, 2000, sơn clear hoặc wax xe hơi về tự làm cũng đc. Làm tương tự như video của mình:)