Thảo luận Cách thay moay-ơ trước và sau

Trung2105

Đi bộ
Hi các bác, chả là em muốn nâng cấp con xe cũ kĩ của em lên đời nên vừa mua đc bộ groupset Shimano Deore, ngó nghiêng thế nào quyết định thay luôn cả moay-ơ Deore cho nó đồng bộ :D Nhưng lại gặp 1 vấn đề là e lại ko rõ việc đan nan hoa như nào cho đúng và cách đan ra sao, search google cách thay moay-ơ cũng chưa thấy ai làm :( nên đành mạn phép lên đây hỏi các cụ ạ :( Mong các cụ giúp đỡ cho ạ :-*:-*:-*:-*
Em xin chân thành bằng cả tấm lòng cảm ơn các cụ @};-@};-@};-

anhtuan071

Xe tải
Cụ thay bánh trước đan theo bánh sau cũ .Search thẳng trong YouTube đẻ tìm kinh nghiệm .Bánh trước ổn rồi thì làm tiếp bánh sau .Cảm thấy không được thì xách ra ngã tư Thái hà Tây sơn

Trung2105

Đi bộ
Cụ thay bánh trước đan theo bánh sau cũ .Search thẳng trong YouTube đẻ tìm kinh nghiệm .Bánh trước ổn rồi thì làm tiếp bánh sau .Cảm thấy không được thì xách ra ngã tư Thái hà Tây sơn
hi cụ, thế em xách mỗi cái bánh ra đc ko cụ hay phải vác nguyên cả con xe ra ạ :(

comrang91

Xe máy
bác vác 2 cái bánh ra để họ vào căm với cân chỉnh cho, bác chưa tự cân vành lần nào thì hết ngày chưa xong đâu đấy, ngoài việc ko đảo vành ra còn phải cân tâm ko thì đi là xe cứ nhấp nhổm vì bánh méo hoặc lệch hàng bánh trước sau.

anhtuan071

Xe tải
hi cụ, thế em xách mỗi cái bánh ra đc ko cụ hay phải vác nguyên cả con xe ra ạ :(
Cụ lấy chính xác tâm trên xe nhất là bánh sau rồi mang bánh ra .Vì khung xe và giá cân vành thường không đồng nhất

a3k42

Xe buýt
Đúng rồi , cân tâm rất quan trọng , vì với bánh sau khung xe có xu hướng lệch trái cho bộ líp.

Trung2105

Đi bộ
dạ em cảm ơn các bác em mang ra ngoài cho họ làm rùi, xong quần quật cả ngày lắp các thể loại vào rùi chỉnh đề trc đề sau, cuối cùng lại phải mang ra cho họ chỉnh lại các phụ kiện khác 1 lần nữa :(((((( tưởng tự mình lắp đc nhưng ván đề chỉnh đề hơi nan giải các bác ạ :(

Thăng Võ

Xe tải
Hi các bác, chả là em muốn nâng cấp con xe cũ kĩ của em lên đời nên vừa mua đc bộ groupset Shimano Deore, ngó nghiêng thế nào quyết định thay luôn cả moay-ơ Deore cho nó đồng bộ :D Nhưng lại gặp 1 vấn đề là e lại ko rõ việc đan nan hoa như nào cho đúng và cách đan ra sao, search google cách thay moay-ơ cũng chưa thấy ai làm :( nên đành mạn phép lên đây hỏi các cụ ạ :( Mong các cụ giúp đỡ cho ạ :-*:-*:-*:-*
Em xin chân thành bằng cả tấm lòng cảm ơn các cụ @};-@};-@};-
Nhờ các Cụ chỉ giúp: Bộ truyền động Giant của E bị trượt vành đĩa to nhất chỉ đi được đĩa 2. Seach trên mạng bây giờ thay phải thay cả đùi đĩa mà không có dời vành đĩa phải không các Cụ. E mới thay xích chỗ 225 HHT đi tạm các Cụ chỉ giùm để hôm nào thay cả đĩa, líp luôn. Cám ơm các Cụ

comrang91

Xe máy
Nhờ các Cụ chỉ giúp: Bộ truyền động Giant của E bị trượt vành đĩa to nhất chỉ đi được đĩa 2. Seach trên mạng bây giờ thay phải thay cả đùi đĩa mà không có dời vành đĩa phải không các Cụ. E mới thay xích chỗ 225 HHT đi tạm các Cụ chỉ giùm để hôm nào thay cả đĩa, líp luôn. Cám ơm các Cụ
Đúng rồi cụ, mắt răng đĩa bị mòn nó rộng thành ra xích mới nó ko ăn khớp nên nặng chân đạp cái là nó bị trượt. Nếu không phải là bộ group đắt tiền thì giò đĩa thường dập chết 3 đĩa với nhau, ko thể tháo tìm đĩa thay đc và cũng vì chúng có giá không quá cao tầm 300k 400k đổ lại thôi.