[Funland] [Cafe Chém Gió] Làm Sao Chặn Được Tình Trạng Ăn Gian Dầu Của Các Tài Xế ?

suzuki_130

Xe máy
Chào cả nhà, tình hình là bạn em có mở cơ sở kinh doanh vận du lịch nhỏ lẻ thôi.
Đầu từ dc vài con xe 16 và 29 chỗ.
Gần đầy sau khi ngồi kiểm kê số km và lượng đổ dầu ( trung bình 1-3 ngày là 1tr tiền dầu xe 29 ) , xe này chỉ chở công nhân vào mỗi ngày , 1 lần sáng và 1 lần chìu . ..... thấy có vẻ như không ổn, cứ về dài thế này thì bạn e chắc hòa vốn hoặc có thể lỗ.
Ngoài ra hiện nay tìm được bác tài nào yêu nghề cũng khó khăn quá.
Ko biết có trang mạng nào đánh giá năng lực tài xế để những người tuyển dụng như bạn em thì hay quá.
Kiểu như đánh giá 1 ứng dụng nào đó của IOS hoặc Adroid.....

Mời các anh em bàn luận thêm.....

matizvan2009

Xe ba gác
cụ kinh doanh mà để thế này thì làm sao nhỉ.
có gps giám sát hành trình.
khoán định mức dầu (x lít/100km). Đương nhiên phần khoán cũng phải xông xênh một tí cho lái xe dễ thở.

Linhmkt

Xe buýt
Khoá bình xăng ( dầu) rồi cụ cầm chìa. Xe về bãi thì cụ tự mua tự đổ . Đấy la cách làm của nhà bạn em có khoảng 20 đầu xe. Ngoài ra nó còn cách nào nữa thì e ko biết.

khonglaaica

Xe điện
Không nên siết chặt, cứ để sơ hở tí cho anh em có đồng ra đồng vào

tuanzs

Xe container
Gắn GPS.
Mua dầu qua thẻ có hạn mức theo ngày.
Định mức dầu theo thực tế chạy xe + thêm khoảng 1 lít cho lái xe đỡ ức chế.
Khoán tiền luật lá theo km (ít thôi), lỗi do chủ quan thì tự đi mà xử.

vân vân và mây mây
ke ke

bmtbuon

Xe tải
Khoá bình xăng ( dầu) rồi cụ cầm chìa. Xe về bãi thì cụ tự mua tự đổ . Đấy la cách làm của nhà bạn em có khoảng 20 đầu xe. Ngoài ra nó còn cách nào nữa thì e ko biết.
Thế thì bò số 1-2 hoặc đạp lút ga, rồi điều hoà max... xong bảo sao xe nhanh hỏng và hao dầu. Tốt nhất vẫn là khoán định mức số lít dầu/ km cho anh em dễ thở và có đồng cà phê thuốc nước xong tự túc cân đối dầu luôn.

wtpwt

Xe điện
Thế thì bò số 1-2 hoặc đạp lút ga, rồi điều hoà max... xong bảo sao xe nhanh hỏng và hao dầu. Tốt nhất vẫn là khoán định mức số lít dầu/ km cho anh em dễ thở và có đồng cà phê thuốc nước xong tự túc cân đối dầu luôn.
Bọn phá hoại thế thì next. Em sẵn sàng cộng phần chênh đó vào lương, thêm cả bao thuốc, chè đá. Nhưng mục nào ra mục đó. Tư nhân ko phải nhà nước mà cụ.

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Có cty ÁNh Dương ở SG nó sx và bán thiết bị giám sát hành trình xe . Nó có them phần kiểm soát lượng tiêu hao dầu và đổ dầu . Nó gắn cảm biến vào thùng dầu và mọi số lieu đổ , tiêu hao trong quá trình chạy đều được cập nhât . Cụ tham khảo xem

bmtbuon

Xe tải
Bọn phá hoại thế thì next. Em sẵn sàng cộng phần chênh đó vào lương, thêm cả bao thuốc, chè đá. Nhưng mục nào ra mục đó. Tư nhân ko phải nhà nước mà cụ.
Đúng rồi cụ ạ. Nhưng tốt nhất vẫn nên khoán theo định mức và gắn gps làm sao cho tài xế dễ thở và mình cũng kiểm soát được. Chứ làm ba cái chiêu ăn cắp xăng dầu anh em khó nhìn mặt nhau và không có tính xây dựng cũng như gắn bó.

zonda82

Xe container
Vào lỗ hà, ra lỗ hổng.

MiTa

Xe lăn
E thấy đội tài xe cont đg dài nó còn đổi cả đồ xe, hộp số. Khổ, lớn ăn lớn bé ăn bé.

Chào cả nhà, tình hình là bạn em có mở cơ sở kinh doanh vận du lịch nhỏ lẻ thôi.
Đầu từ dc vài con xe 16 và 29 chỗ.
Gần đầy sau khi ngồi kiểm kê số km và lượng đổ dầu ( trung bình 1-3 ngày là 1tr tiền dầu xe 29 ) , xe này chỉ chở công nhân vào mỗi ngày , 1 lần sáng và 1 lần chìu . ..... thấy có vẻ như không ổn, cứ về dài thế này thì bạn e chắc hòa vốn hoặc có thể lỗ.
Ngoài ra hiện nay tìm được bác tài nào yêu nghề cũng khó khăn quá.
Ko biết có trang mạng nào đánh giá năng lực tài xế để những người tuyển dụng như bạn em thì hay quá.
Kiểu như đánh giá 1 ứng dụng nào đó của IOS hoặc Adroid.....

Mời các anh em bàn luận thêm.....
Các cụ đầu tư mà không có kinh nghiệm gì hết thế à.

Mọi biện pháp đều có ưu và nhược. Kể cả cụ có khóa bình dầu và tự tay đổ dầu thì chi phí nó vẫn cao. Chỉ có xây dựng định mức và khoán theo đinh mức thì mới đảm bảo tiết kiệm nhất thôi

duytrinh85

Xe điện
Khoán trắng theo định mức thôi!

ambinh2017

Xe hơi
Cái này nhà cháu nghĩ ngoài khoán theo định mức theo các cụ trên đã nói thì thêm khoản gọi là thưởng chăm sóc xe và chạy xe tốt, bền giữa các lái xe với nhau ạ, phần thưởng đủ để tạo động lực cho cánh lái xe gắn bó với mình. Ngoài ra có cơ chế phạt nghiêm minh nữa!