[Thảo luận] Cãi lỗi sai làn ở Ô cầu dền

khunglongmatto

Xe tải
Tối qua (khoảng 7h)e bị xxx tóm ở đoạn rẽ trái từ Bà triệu để đi về hướng trần khát chân (cái đoạn mà cứ tầng tầng lớp lớp đèn và biển ý ạ), may mắn cãi được nên em mừng mừng tủi tủi post bài này xin ý kiến các cụ:
Dư thế này ạ:
Em đi từ bà triệu, bật xi nhan trái, đứng ngay sau 2 bạn taxi. Đèn xanh, e rẽ trái, lúc này đèn tín hiệu ở ngã tư bạch mai, phố huế, đại cồ việt đang xanh, e tắt xinhan (vì e đi về phía Kim Ngưu) bỗng nhiên một xxx chạy ra, ra hiệu lệnh dừng xe
XXX: mời chị xuống xe
Em: chào anh, anh không chào theo điều lệnh à?
XXX (mất 1s): mời chị xuống xe
Em: tôi không xuống ở đây, đỗ giữa đường cản trở giao thông
XXX: tôi bảo chị xuống được
Em (bực quá): anh chỉ cho tôi chỗ đỗ gọn thì tôi xuống, không thì tôi ko xuống
xxx: Chị cho xem giấy tờ xe
Em: xin hỏi anh tôi mắc lỗi gì?
xxx: chị cứ xuất trình giấy tờ xe
Em: anh phải nói tôi mắc lỗi gì thì tôi mới xuất trình, sao tự nhiên anh bắt tôi dừng xe rồi đòi xem giấy tờ
xxx (3s): chị đi sai làn (Sao lại sai các bác nhỉ, vớ vẩn, e vẫn tin là mình đúng nên vẫn cố cãi)
Em: tôi ko đi sai, nếu sai thì 2 xe đi trước tôi cũng sai, sao anh lại để họ đi? mà tôi rẽ từ đó ra đây, có thấy cái biển cấm nào đâu?
xxx (nghĩ mất mấy giây), rồi phất tay ra hiệu đồng chí xxx2 (e đoán là tiểu đệ vì trong non hơn) ra xử lý cái mụ này
Lúc đó e quay lại thấy có 2 bác, trời tối ko nhìn rõ nhưng 1 xe SUV và 1 sedan cũng bị tóm

và nữa,tình huống khá may mắn, tự nhiên đường đông, xxx2 phải ra điều khiển nên e chạy ra đầu Bạch Mai đỗ, rất oai vệ chờ 2 đồng chí ý ra xử lý em

Ngồi chờ 3' trong xe chả thấy ai ra hỏi han, e liền chạy lại hỏi:đồng chí ơi, xử lý thế nào cho tôi còn về

Rất là bất ngờ, xxx1 quay ra bảo: thôi chị đi đi @-) (lúc đấy e nghe loáng thoáng hình như cụ đi sedan không mang theo giấy tờ xe, hoặc không có)

Vậy các cụ cho em hỏi tình huống này e cãi đc do em chuối+/may mắn hay là e đúng thật ạ (mà e thấy e đúng thật ạ)??

Nói thật bây giờ qua đoạn đấy e ko thấy tự tin lắm:-$

tiger-indochina

Xe buýt
Ô hô...em ngợ là Mợ đi sai làn (vì đõ đằng sau chiếc taxi đang đỗ ở làn bên trái để rẽ trái), làn của mợ là làn thứ 2 tính từ tay trái qua (làn đi thẳng) mợ đi làn ngoài cùng bên trái dành cho xe rẽ vào phố Huế là sai rồi còn gì :-|

Chỉnh sửa cuối:

maxo368

Xe tải
Ô hô...em ngợ là Mợ đi sai làn (vì đõ đằng sau chiếc taxi đang đỗ ở làn bên trái để rẽ trái), làn của mợ là làn thứ 2 tính từ tay trái qua (làn đi thẳng) mợ đi làn ngoài cùng bên trái dành cho xe rẽ vào phố Huế là sai rồi còn gì :-|
E nghĩ là mợ sai rồi.Mợ lượn đi xem dưới đất + trên cao có biển phân làn k?

TADITIME

Xe tải
Mình cũng đã từng bị dính ở chỗ ấy :(

DuongNV

Xe buýt
XXX thấy mợ xinh nên tha thôi chứ như mợ tả thi mợ đi sai rồi!

thaptothanh13

Xe tải
Em không biết đúng sai thế nào vì em ko ở Hà Nội.
Nhưng "vuốt" mợ 1 cái vì khẩu khí rất "oai vệ" và rất OF.
Mợ thích chổ nào??? Để em "vuốt"!!

butchikim

Xe ba gác
Em không biết đúng sai thế nào vì em ko ở Hà Nội.
Nhưng "vuốt" mợ 1 cái vì khẩu khí rất "oai vệ" và rất OF.
Mợ thích chổ nào??? Để em "vuốt"!!
Vuốt có 1 cái thì khó cho mợ ấy quá...toàn thân đi cụ :-$

thule6

Xe điện
Mợ sai thè lè ra rùi ợ.
- Mợ đứng vào làn rẽ trái rồi mợ lại phi thẳng về hướng Kim Ngưu. XXX ko thu GPLX của mợ là số mợ hên quá theo nhà cháu mợ nên quay lại ngã tư đó cảm ơn mấy tên xxx ấy đi ợ và nhân tiện dòm lại mấy cái biển phưn nàn và đèn để lần sau mợ đi cho đúng ợ.
Nhà cháu ứ vuốt Mợ đâu vì vuốt mợ xong cháu lại phải vuốt lại mềnh =))

cuongdt86

Xe tăng
Cháu gia cát dự là mợ đi sai làn nhưng mờ mợ vừa xinh lại vừa đầu gấu đúng chất gấu nên xxx ngán từ thằng anh đến thằng em, đành vẫy mợ đi ợ.:D

niceshot

Xe container
- Mợ đi sai làn (như các cụ trên đã nói)
- Mợ chả biết đường mình đi là đường nào (Chỗ mợ bị bắt ở ngã tư ĐCV - Trần Khát Chân vs Bạch Mai - Phố Huế, chả có tí Bà Triệu nào8-}Nếu mợ có rẽ từ BT ra thì nó cũng đã phải vòng từ rất xa trên ĐCV rồi, chả liên quan gì đến ngã tư ấy)
- Em chưa thấy xe bị bắt nào lại chạy ra đỗ ở đầu Bạch Mai, nhất là khi đường rất đông, dự là mợ rẽ trái rồi đỗ ở đầu Phố Huế
- Mợ "oai vệ" quá mà các xxx đang bận điều khiển GT :-bd nên bỏ qua cho mợ>:)

nguyenphan80

Xe tăng
Bô lít nó nhìn thấy đã là khủng long lại còn mắt to nó choáng mất rồi , cãi nhau làm sao nổi :-| Ô mai gót

Đọc tình huống của mợ mà không biết mợ đi từ đâu vì nếu từ BT thì sao lại sang thẳng được ngã tư này nhỉ.

khunglongmatto

Xe tải
Đọc tình huống của mợ mà không biết mợ đi từ đâu vì nếu từ BT thì sao lại sang thẳng được ngã tư này nhỉ.
Ôi đọc comments của các cụ, các mợ xong tự nhiên em bối rối quá
Em không phải khủng long hay đầu gấu gì cả, chỉ nghĩ mình đúng nên muốn bảo vệ quan điểm thôi. Mí lại nếu em sai thì 2 bạn đi y hệt em đằng trước cũng sai. "Không sợ bắt, chỉ sợ không công bằng"

Có cụ gì bảo em không biết đường hà nội quê em#-o, ô, thế e vẽ cái hình cho nó sinh động.Để nếu đúng là e u mê thật thì em xin rút kinh nghiệm, và một ngày tình cờ qua đó em sẽ xuống cảm ơn các anh xxx (cái mũi tên đen đen là đường đi của em đấy ạ, hơi xấu tí các cụ, các mợ thông cảm).
Các cụ cứ góp ý thoải mái ạ, được hướng dẫn em sẽ tự tin hơn. Vodka các cụ %%-

junyong

Xe buýt
Mợ chuẩn!

tricoi

Xe buýt
Xem sa hình của mợ thì choáng luôn vì nếu đúng như thế thì đấy không phải là Bà Triệu mà là Lê Đại Hành. Từ BT ra thì chỉ có rẽ phải vào ĐCV, quay đầu, qua ngã 4 LĐH - ĐCV rồi mới đến ngã 4 ĐCV-BM-TKC-H

Theo em thấy mợ đi như vậy thì mợ sai rồi ạ. Vì mợ đi như vậy có nghĩa là mợ rẽ từ Bà Triệu-Lê Đại Hành và tới đèn xanh đỏ chờ để ng đường Trần Khắc Chân đúng không ạ? Nếu đi đúng như vậy thì mợ đã đi vào một đoạn đường cấm ô tô ở đoạn cuối LDH ạ. Đi đúng đường thì mợ phải rẽ phải ra Cao Đạt đi lên Đại Cồ Việt và rẽ về TKC ạ. Còn mợ dừng xe ở đó thì không phải sai làn vì ở đó không phân làn và cũng chỉ có 1 làn đèn thôi, nhưng mấy chú taxi kia rẽ ra từ Mai Hắc Đế nên Xxx không bắt ạ. E dự chú xxx đó cũng không chắc chắn là mợ rẽ từ MHD ra hay chạy thẳng LDH lên nên cứ dừng xe lại thôi, gặp người yếu bóng vía thì thịt thôi. Em cũng ở Lạc Trung và thường xuyên đi đường đó. Không biết e tả thế có đúng đường mợ đi không ạ?

Tribute

Xe container
Tối qua (khoảng 7h)e bị xxx tóm ở đoạn rẽ trái từ Bà triệu để đi về hướng trần khát chân (cái đoạn mà cứ tầng tầng lớp lớp đèn và biển ý ạ), may mắn cãi được nên em mừng mừng tủi tủi post bài này xin ý kiến các cụ:
Dư thế này ạ:
Em đi từ bà triệu, bật xi nhan trái, đứng ngay sau 2 bạn taxi. Đèn xanh, e rẽ trái, lúc này đèn tín hiệu ở ngã tư bạch mai, phố huế, đại cồ việt đang xanh, e tắt xinhan (vì e đi về phía Kim Ngưu) bỗng nhiên một xxx chạy ra, ra hiệu lệnh dừng xe
Đường Bà Triệu giao cắt với Đại Cồ Việt và chỉ có thể rẽ phải từ BT ra ĐCV rồi vòng lại ngã năm Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân - Phố Huế - Bạch Mai - không có chỗ nào là rẽ trái từ Bà Triệu ra Trần Khát Chân cả. Em dự là mợ chủ đi vào đường cấm ô tô đoạn Lê Đại Hành rẽ trái ra Đại Cồ Việt để đi thẳng sang Trần Khát Chân.