Cảm biến đèn pha santafe

tao_scorpions

Xe hơi
Xe slx 2010 Khi trở nặng, đít xe xệ xuống, đầu ngóc lên, khiến đèn cos vếch cao lên như đèn pha. Lúc này có cảm biến đèn pha đặt ở bánh sau bên lái, nó dựa vào độ xệ đít, truyền tín hiệu lên 2 củ mô tơ đặt ở đít đèn pha cos (đúng vị trị chọc to vít để chỉnh cao thấp bằng cơm).
Em vào hãng kiểm tra nó báo hỏng, thay con cảm biến hơn 5tr, có hàng ngay, có đúng không ạ? Trên này có cụ nào có món này ko ah?

lenxelavit

Xe tải
Cho em hóng với, món này nghe lạ quá các cụ ơi. Em tưởng chỉ có con vít chỉnh đèn thôi chứ, lại còn có vụ lên xuống theo tài trọng đuôi xe cơ à

Super Spark

Xe đạp
Sao nó biết là hỏng? Cái đèn pha nó có 3 giắc cắm 1 cho pha 1 cho cos và có giấc cắm nhỏ nữa đôi khi thợ quên ko cắm vì thấy chẳng có tác dụng gì( xe e thợ nó cũng quên ko thèm cắm, em kt và tự cắm). Cụ kt xem cắm chưa. Nó ko chỉnh ngay lập tức khi tải nặng mà chỉnh từ từ sau khi xe di chuyển khoảng 150m(Cái này e không nhớ rõ con số chính xác vì đọc lâu rồi)

nguyenlaman

Xe hơi
Xe em không thấy chức năng này hoạt động

khongtenvbard

Xe đạp
Xe slx 2010 Khi trở nặng, đít xe xệ xuống, đầu ngóc lên, khiến đèn cos vếch cao lên như đèn pha. Lúc này có cảm biến đèn pha đặt ở bánh sau bên lái, nó dựa vào độ xệ đít, truyền tín hiệu lên 2 củ mô tơ đặt ở đít đèn pha cos (đúng vị trị chọc to vít để chỉnh cao thấp bằng cơm).
Em vào hãng kiểm tra nó báo hỏng, thay con cảm biến hơn 5tr, có hàng ngay, có đúng không ạ? Trên này có cụ nào có món này ko ah?

San 2019 có cái này không, hả các cụ?