[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Pumzen

Xe ba gác
Chưa có clip nào minh chứng cho việc, khi con Pitbull đang điên cuồng giằng xé vật khác, muốn tháo gỡ nhanh chỉ cần bóp thật mạnh vào 2 viên bi đang lủng lẳng đung đưa nhỉ?

Suri15

Xe tăng
Không thấy mấy cụ sống hoang dã vào bênh tiếp nhỉ. Đọc mấy trang trước thấy có 1-2 cụ coi đó là quy luật của tự nhiên, mạnh thắng, yếu thua. Chắc các cụ bị đuổi về rừng hết rồi 😁

Tuankhoi001

Xe tải
Chưa có clip nào minh chứng cho việc, khi con Pitbull đang điên cuồng giằng xé vật khác, muốn tháo gỡ nhanh chỉ cần bóp thật mạnh vào 2 viên bi đang lủng lẳng đung đưa nhỉ?
Thế nếu gặp con không có bi thì thế nào cụ? :)

acjs

Xe tăng
Có lẽ đây là lý do khiến em cực kì ác cảm với những người chiều chiều tối tối dắt chó đi dạo.

Thi thoảng đi đường gặp em vẫn nhắc người ta mang theo túi nilon mà nhặt vào nhưng họ cũng chỉ vâng dạ cho vui.

Em nhìn đoạn cuối clip hóa ra là có 3 con chó đi dạo, đúng là chó thật :D

Imex

Xe tải
Có lẽ đây là lý do khiến em cực kì ác cảm với những người chiều chiều tối tối dắt chó đi dạo.

Thi thoảng đi đường gặp em vẫn nhắc người ta mang theo túi nilon mà nhặt vào nhưng họ cũng chỉ vâng dạ cho vui.

Vấn nạn chó má cụ ạ. Những tuyến phố, công viên cực đẹp mà vẫn không tránh được mứt chó rải rác.

Nam việt nam

Xe buýt
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 27/3/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fundraiser

Xe container

Cùng với việc kẻ vạch giành lại 1 phần vỉa hè cho người đi bộ, em mong mỏi Hà nội quyết liệt xử lý nạn chó thả rông, không rọ mõm nơi công cộng ah. Khu đt Việt hưng có cái hồ khá đẹp ngay đối diện quận uỷ từ lâu bị bọn chó quyền xâm chiếm. Cứ chiều chiều là chúng nó mang chó tới giao lưu, đương nhiên là ko có chuyện rọ mõm. Chó to chó nhỏ nhiều quá, phóng uế, đái cho khai rình lâu dần khiến dân cư chán chả buồn lai vãng khu vực đó nữa. Tự dưng mất toi cái công viên. Giờ quận đang đầu tư xây lại cái công viên này, cây xanh nhiều, cải tạo hồ … em sợ cuối cùng vẫn của cái bọn chó đó. Anh Thanh chủ tịch Hà nội xử lý được cái này triệt để em vote 5 sao luôn.
Hqua đi dạo để xem xây dựng cái công viên hồ này mà thấy nhóm mang chó tới khá đông, toàn con to. Lúc về còn thấy 2 ông chửi nhau vì chó ông này cắn chó ông kia.

update: E đã góp ý lên cổng thông tin tiếp nhận phản ánh kiến nghị của tp Hà nội rồi. 1 cây làm chẳng lên non nhưng nhiều ý kiến góp ý thì hi vọng chính quyền Hà nội siết chặt vụ này. Hi vọng các cụ cũng hưởng ứng.

Chỉnh sửa cuối:

zoro1970

Xe điện
Cấm chó khó như cấm chiếm hè , bao đời ct rồi …

Pvsc

Xe ba gác
Giấy phép con đâu, 1 bộ rọ & xích cho 1 con chó, con 4 chân k dùng thì con 2 chân phải thế thân

butchikim

Xe ba gác
Tăng cường ăn thịt chó, mở quán nhậu thịt chó ;;)

GLS.63

Xe đạp
Chỉ cần ra một quy định rõ ràng: bất kỳ ai cũng có thể bắt những con chó ở nơi công cộng mà không rọ mõm, việc này hợp pháp và không ai được phép cản trở kể cả chủ chó đi bên cạnh. Khi đấy chắc chắn sẽ hết nạn chó thả rông mà không rọ mõm. :))

fundraiser

Xe container
Đừng lúc nào cũng trông cậy chính quyền còn mình thì vểnh râu chờ sung rụng dưới bóng mát bên bờ sông.
Để giải quyết tận gốc tình trạng chó thả rông ko rọ mõm thì tất cả phải chung tay.
Mỗi một bác trên này khi đi thể dục cầm theo 2 viên gạch, vừa luyện cơ tay mà vừa có cái dùng ngay khi gặp chó thả rông. Các bác cứ cho viên gạch vào đầu ẳng cái đảm bảo chủ chó cũng chạy chứ đừng nói là chó. Còn viên ta dự phòng chủ chó bật lại thì cho nốt viên kết thúc tốt đẹp.
Đảm bảo chưa cần chính quyền ra tay, tình trạng chó thả rông sẽ dẹp bớt.
Cùng với động thái chính quyền thì các bác sẽ thấy mình đã làm được việc có ý nghĩa.
Bọn nó đông và hung hãn ạ. Em chỉ ủng hộ chó theo đĩa để các bạn exiter nhiệt tình hone.

phuongmit

Xe cút kít
Cách đây vài tháng có triển khai đội săn bắt ở phường, thành phần có cả dân quân tự vệ nhưng sau đó cũng k thấy í ới gì nữa cả. Ở chung cư giờ cũng nuôi k ít. Nói chung đấu tranh với đội yêu chó cả con chưa bao giờ đơn giản ;))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đừng lúc nào cũng trông cậy chính quyền còn mình thì vểnh râu chờ sung rụng dưới bóng mát bên bờ sông.
Để giải quyết tận gốc tình trạng chó thả rông ko rọ mõm thì tất cả phải chung tay.
Mỗi một bác trên này khi đi thể dục cầm theo 2 viên gạch, vừa luyện cơ tay mà vừa có cái dùng ngay khi gặp chó thả rông. Các bác cứ cho viên gạch vào đầu ẳng cái đảm bảo chủ chó cũng chạy chứ đừng nói là chó. Còn viên ta dự phòng chủ chó bật lại thì cho nốt viên kết thúc tốt đẹp.
Đảm bảo chưa cần chính quyền ra tay, tình trạng chó thả rông sẽ dẹp bớt.
Cùng với động thái chính quyền thì các bác sẽ thấy mình đã làm được việc có ý nghĩa.
E tưởng mang theo ít bả chó chứ :D, các cụ đi lại cứ rắc ít bả chó dọc đường các cụ đi qua, chẳng mấy mà tuyệt chủng :D