Cam hành trình kết nối OBD - Đọc thông tin động cơ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cùng hãng Shadow , em trai của GT680w có tên GT880s. Ngoài những tính năng đầy đủ của GT680w rất quen thuộc với nhiều cụ trên này như :

- Có màn hình hiển thị GPS, vận tốc, tọa độ, la bàn
- Có cảnh báo tốc độ, cài đặt từ mức 60km/80/100km - Lái xe chạy quá sẽ có cảnh báo bằng giọng nói phát ra từ loa của Camera hành trình.
- Chế độ giúp lái xe tỉnh táo - Anti Fatigue driving and Orbit offset remind function
- Chèn tên biển số xe hiện trên Clip
- ........................

Thì GT880s còn có thể đọc các thông tin cơ bản của động cơ thông qua cổng OBD - Cổng các kỹ sư hay cắm cáp vào để check lỗi động cơ. GT880s cũng lấy nguồn luôn từ cổng này, có công tắc on OFF , chính vì vậy nếu các oFers muốn Cam trông xe luôn thì chỉ cần bật chế độ Phát hiện vật chuyển động là xong.

Mô tả dây từ cam hành trình cắm cổng OBD của xe

Khi kết nối cổng OBD, trên màn hình cam hành trình sẽ hiển thị một số thông tin quan trọng sau :

Engine Load : Tải động cơ
Coolant Temperature : Nhiệt độ nước làm mát động cơ
Fault quantity : Số lỗi của động cơ
Driving Speed : Tốc độ xe chạy
Time Record : Tổng thời gian đã ghi hình
Current Mileage : Nhiên liệu hiện tại
Batterry Voltage : Điện áp ắc qui
Throttle Percentage : Độ mở bướm ga

Thông tin động cơ được hiện lên màn hình

Xuất sứ tại Trung Quốc nhưng cấu hình và linh kiện không thua kém các Cam hành trình Taiwan như Lens của Sharp 6G.

Mời các cụ xem Clip mấy anh Thái Lan - Trên Clip cũng hiện các thông số của động cơ - Clip quay buổi tối :

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=st1mJVC5uxg[/YOUTUBE]

Clip ban ngày :

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=E7X4Mk8yYXc[/YOUTUBE]

Một số hình ảnh của GT880s

Theo như hãng em contact thì mẫu này bán chậm hơn RX270 hay GT680w em không biết có phải giá cao hơn hay không ? Tuy nhiên, có kết nối OBD em thấy rất độc đáo và hay.

Về động cơ xe em không am hiểu, nếu có cụ nào có thể chỉ giáo cho em thêm, nếu màn hình Cam này nó báo số lỗi động cơ là 1, hoặc 2 thì làm sao ta biết được lỗi đó là lỗi gì ? Thực chất đồng hồ của xe cũng có cảnh báo khá đầy đủ ?

Chỉnh sửa cuối:

tamdiep_pro

Xe máy
Hôm trước cháu có lấy em này về lắp nhưng bị lỗi OBD không cấp nguồn điện ổn định nên đã đổi sang em khác.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Hôm trước cháu có lấy em này về lắp nhưng bị lỗi OBD không cấp nguồn điện ổn định nên đã đổi sang em khác.
Cụ mua bên em hay bên nào vậy ? Do OBD xe cụ hay như nào cụ ?

tamdiep_pro

Xe máy
Cụ mua bên em hay bên nào vậy ? Do OBD xe cụ hay như nào cụ ?
Nhà cháu không mua bên Cụ. Lỗi không phải tại OBD mà do nhà sản xuất. Bên cửa hàng bán đã không nhập loại này về bán nữa thấy bảo bán mấy bộ lại lỗi 1 bộ nên đã đổi cho nhà cháu sang hàng dvr 910.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
OBD nó duy trì nguồn 24/24 nên khi xuống xe cụ phải tắt công tắc, chính vì vậy mà loại này không thông dụng lắm

tamdiep_pro

Xe máy
OBD nó duy trì nguồn 24/24 nên khi xuống xe cụ phải tắt công tắc, chính vì vậy mà loại này không thông dụng lắm
Nó có cả chế độ off Cụ ơi! chế độ on là để 24/24 con chế độ off khi nào khởi động xe là nó lên. Hôm trước của em nó lỗi chế độ off.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Nó có cả chế độ off Cụ ơi! chế độ on là để 24/24 con chế độ off khi nào khởi động xe là nó lên. Hôm trước của em nó lỗi chế độ off.
Chế độ này thì chỉnh trên xe hay trên Cam ạ ? Nếu cái này thì hay quá !

rockerxd

Xe hơi
Website
facebook.com
Ơ hay nhỉ, cụ này bán mà cũng không nắm rõ được là sao ? Em nhìn trên trang web của cụ thấy lù lù cái nút on/off trên cổng OBD của Cam mà :)

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Ơ hay nhỉ, cụ này bán mà cũng không nắm rõ được là sao ? Em nhìn trên trang web của cụ thấy lù lù cái nút on/off trên cổng OBD của Cam mà :)
Tại cụ kia bảo là do cam lỗi chế độ đó, em thấy trên cam làm gì có chế độ đó. Nếu có thì sau khi tắt xe mình ko phải ngắt on, off trên cái cáp obd đó cụ ạ

rockerxd

Xe hơi
Website
facebook.com
Cơ mà để điện suốt thế có sao ko các cụ nhỉ, em thấy cũng hay nhưng đang lăn tăn quá, sợ cháy chập :(

hoacvxd

Xe tăng
Nếu xe đi thường xuyên thì để ON 24/24, nếu để lâu khoảng 2 ngày k đề được, bình của em là 50AH dùng lukas7500. Nó có bộ nguồn tự động tắt khi điện áp thấp nhưng đắt lòi em k dùng với lại ngày nào em cũng đi nên k sợ hết điện.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cơ mà để điện suốt thế có sao ko các cụ nhỉ, em thấy cũng hay nhưng đang lăn tăn quá, sợ cháy chập :(
Để suốt thế nó trông xe cho cụ, nhưng nếu xe lâu không đi thì có thể bị hết ắc qui

Nếu xe đi thường xuyên thì để ON 24/24, nếu để lâu khoảng 2 ngày k đề được, bình của em là 50AH dùng lukas7500. Nó có bộ nguồn tự động tắt khi điện áp thấp nhưng đắt lòi em k dùng với lại ngày nào em cũng đi nên k sợ hết điện.
Để chế độ Motion detected , khi có vật chuyển động qua nó mới quay, chắc quay được 1 tháng cụ ạ

hoacvxd

Xe tăng
Để suốt thế nó trông xe cho cụ, nhưng nếu xe lâu không đi thì có thể bị hết ắc qui
Để chế độ Motion detected , khi có vật chuyển động qua nó mới quay, chắc quay được 1 tháng cụ ạ
Em đặt chế độ Motion detected rồi đó ạ, được tháng thì mừng quá. Em 2 lần bị sụt acquy xuống còn có 6v thôi.

hbu082

Xe container
Chắc là có trên cổng ODB hay sao ấy cụ ơi, vì em cắm cái hub trên ODB thì bao giờ nổ máy nó mới lên, còn tắt máy là nó off. cụ thử nghiên cứu xem sao.

Website
chocgaybanhxe.vn
Trên cổng OBD nó có cả chân Vcc và chân Acc mà. Chân Vcc thì lúc nào cũng có điện còn chân Acc thì lúc nào bật chìa khóa nó mới có. Khi hãng nó thiết kế cái Cam này cắm vào cổng OBD thì em nghĩ nó sẽ có phần lựa chọn cài đặt trên Cam để lúc nào cũng ON hoặc lúc nổ máy mới ON

hoacvxd

Xe tăng
Con lukas7500 có công tắc chuyển chế độ ngay trên cái cục cắm vào OBDII.
Trên cam có chế độ phát hiện chuyển động và lựa chọn chế độ ghi hình khi dừng đỗ (số lần ghi hình trong 1s)
Nếu trong 1 khoảng thời gian nhất định k phát hiện thấy chuyển động nó sẽ chuyển sang chế độ dừng đỗ dù có nổ máy hay tắt ạ.

rockerxd

Xe hơi
Website
facebook.com

Cụ có con số chính xác theo như khuyến cáo của nhà sản xuất không ạ ? Em sợ "hình như" với "nghe bẩu" lắm ạ :))

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Con lukas7500 có công tắc chuyển chế độ ngay trên cái cục cắm vào OBDII.
Trên cam có chế độ phát hiện chuyển động và lựa chọn chế độ ghi hình khi dừng đỗ (số lần ghi hình trong 1s)
Nếu trong 1 khoảng thời gian nhất định k phát hiện thấy chuyển động nó sẽ chuyển sang chế độ dừng đỗ dù có nổ máy hay tắt ạ.
Cái này thì đa số cam cao cấp đều có GT 680w , rs 270 cũng có cụ ạ, vấn đề là điện , nguồn duy trì cho nó lúc mình ko mở khóa điện

Trên cổng OBD nó có cả chân Vcc và chân Acc mà. Chân Vcc thì lúc nào cũng có điện còn chân Acc thì lúc nào bật chìa khóa nó mới có. Khi hãng nó thiết kế cái Cam này cắm vào cổng OBD thì em nghĩ nó sẽ có phần lựa chọn cài đặt trên Cam để lúc nào cũng ON hoặc lúc nổ máy mới ON
Chuẩn luôn, tại xe em không có OBD nên em chưa trải nghiệm hết, vụ công tắc khả năng giống cụ Chọc nói là chuẩn rồi, chứ ai đời nó thiết kế khi tắt chìa khóa đi cam vẫn quay là ko hay.

Cụ có con số chính xác theo như khuyến cáo của nhà sản xuất không ạ ? Em sợ "hình như" với "nghe bẩu" lắm ạ :))
Con số gì cụ ơi ?

Cảnh Kỳ

Xe tải
Cám ơn cụ... Thông tin hữu ích.

hoacvxd

Xe tăng
Cái này thì đa số cam cao cấp đều có GT 680w , rs 270 cũng có cụ ạ, vấn đề là điện , nguồn duy trì cho nó lúc mình ko mở khóa điện
Cụ thắc mắc điều gì em nói ạ.
Lúc trước cụ nói có thể duy trì cam cả tháng, vậy cụ cho em biết cam nào và ắc quy có dung lượng mấy AH ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng