cảm nhận Lac Se sau 2 ngày

inova2611

Xe điện
xe này đi tuyệt đó chứ bác ơi!

Kho

Xe điện
cụ chủ mới mượn e nó đi đc có 2day thì làm sao mà cảm nhận hết khoái cảm về e nó......cứ gọi là.....ối dồi ôi nc lôi lênh láng...sướng phải biết...hehe

Khach_vanglai

Xe hơi
Các bác bình loạn đúng cả, mỗi người một cảm nhận, xe mình khác, xe người mình đi cũng khác.
Sau 2 tháng cưới vợ 2 SE về, có mấy điểm không hài lòng là thế này:
1. Xe ỳ, không bốc được. Đi làm toàn vào giờ đông nên hay phải bò từ từ, nhiều lúc muốn bốc xe lên chiếm khoảng trống mà không được, nên toàn bị 2 bánh chen lên chiếm mất.
2. Lúc lùi xe có vẻ máy không được khỏe. Lùi lên vỉa hè (chuồng xe) cao khoảng 15cm, hơi vát: hai bánh sau lên ok, tới hai bánh trước thả côn bò dần lên thì .. tạch tạch, rồi chết máy. Phải mớm ga mới lên được. Hãi cái nếu mớm quá đà de luôn vào tường thì ..b-(.
Còn lại thì chẳng chê vào đâu được, túm lại là thấy mình mua hợp lý, không hối hận. Hãi nhất là mua xe xong đi được vài hôm chán.
Chúc mừng ai đi Lac SE nào,...=D>=D>=D>

crod

Xe tăng
vầng, chúc mừng các cụ có lựa chọn sáng suốt! ngon nên bổ hạt dẻ!!

nfspd

Xe đạp
Cụ chắc chưa đi đường núi bao h nên mới phán ưu điểm là bỏ côn ra không dùng ga. Cho cụ đi Đông Tây Bắc 1 tuần chắc về đổi xe luôn nhỉ. Xe Daewoo bị òa ga từ xưa, đi trong phố cực kỳ khó chịu. Đi đường dốc, đồi núi thì chỉ có cháy phanh. Ngày xưa nhà cháu cũng chạy Nubira, cứ lần nào đi Tam Đảo, Ba Vì là mượn xe khác đi cho lành. Hãi cái bệnh òa ga lắm^:)^.

Cụ có nghe cái vụ hãng Ford ở Hà Nội bị kiện về xe Ford Transit bị òa ga không? Mà nó chỉ bị với dòng 2008 mà các lái xe khách đã kêu ầm lên đó. Đi đường, trường, xử lý không kịp là ô hô ai tai ngay
Xin fep cho e nhẩy dzo cái, e chẳng hiểu cái òa ga của các pác nó ntn, riêng lac Se mà các pác bảo òa ga thì e thua, e đi cũng khơ khớ tg roài bác nhé
thứ nữa, Tay lái nặng, cái mày tồn tại trong cảm giác kjoarng 1 tuần, sau quen đi rất sướng, e toàn bẻ 1 Tay, đặc biệt đi đường trường rất đ ầm
thứ 3, đi trong phố hơi ì, cái này chuẩn, tuy vậy bác chủ nói về việc đè ga số 4 mãi không lên được lại càng chứng tỏ bác ko đi lac Se, nếu bác chạy đường trường, bác đệm ga rất từ từ cho e, lac SE lên cực mượt má ko trễ như bác tưởng.
Thứ 4, về ĐH, nói thật, em ngồi ghế lái lúc nào cũng lạnh sun...ghế sau thì e xhuwa ngồi nên ko bít, bác nói vậy chwasc đúng
thứ 5, chuyện côn lac Se, số 5 quán tính trôi rất lâu, cái này khác biệt so với xe khác ợ, còn về vấn đề fanh, đúng là nếu đạp fanh nhiều mà ko côn là bị cứng, pác dí côn fastxong Nyah
Chào các pác, nghe các bác bình loạn em cũng xin góp tí.
1, Về bệnh òa ga, các bác thử để nổ máy 1 lát cho nóng máy (xem đồng hồ theo dõi nhiệt độ máy) rồi hãng khởi hành. Em đảm bảo sẽ không thấy nữa.
2, Về điều hòa: nếu ghế lái mà mát thì 2 thằng ngồi sau sẽ rét.
3, Về gia tốc: Cái này Lac hay cruze đều cùi cả thôi, máy 1.6, mang cái xác nặng gần 1.3 tấn chưa kể người ngồi và đò đạc thì tăng tốc chậm là đúng rồi. Thứ nhất do công suất thấp (cực đại được có 107), thứ 2 do cấu tạo máy (mô men xoắn thấp tại vòng tua máy thấp).
4. Về phanh thì đúng là con này hơi bi khó chịu vì cứ thấy trôi xe. Cái này theo em nghĩ là do máy yếu, khi tăng tốc thì lái xe hay đỡ côn kết hợp với tăng ga. Đến khi gạp chướng ngại vật thì tâm lý cũng làm nhẹ nhàng như khi tăng tốc kết hợp với xác xe tương đối nặng nên chưa đủ lực phanh. Tâm lý này sẽ là ngược lại khi đi trên các xe có công xuất lớn hơn.
Đây chỉ là ý kiến chủ quan của em, các bác chém nhẹ tay thôi nhé!

xe365vn

Xe container
Vớ vẩn, ông là chuyên gia à mà đi test xe này xe nọ. Thì cũng ko ai cấm, nhưng nói giọng ....Với lại, test xe thì phải là xe mới chứ, hoặc xe cũ thì chất lượng
phải thế nào, chứ ko phải xe đi thuê
Phản thùng nè:
1) Vù ga: Hiện tượng thế nào mà bảo vù ga. Nó dùng chung cơ cấu với Lac CDS số tự động, vù ga hoá ra Camry Mỹ à:(|)
2) Tay lái xe này hơi nặng thật. nhưng chưa đến mức như Bim, ko cần nhìn cung bít chuyên gia chắc thể hình như con bọ gậy. Chắc ngồi lên xe Đức
thì về thở cả tuần>:)
3) % lúc phanh ko đạp côn, xe số sàn thì đa phần phải đạp côn khi phanh. Riêng thằng SE này, côn xe của nó là ưu điểm nếu biết dùng , nhược điểm
với ai ti tue như cụ. Côn xe này cực khoẻ ( cũng ko biết dùng từ gì cho thíc hợp: Nếu ai đi xe này, đi lên vận tốc 35km/h rồi lên số 5, thả hết chân côn, phanh ra
xe sẽ tự động đi tầm 30km/h. nếu đường bằng thì đi tận vào HCM luôn, hơn cả tự động
Số 4 thì là : 25km/h
Số 3 thì là : 18km/h
Số 2 12km/h - Thường đi lúc đường gồ ghề - Sướng vô cùng
Số 1 7km/h
- Nói kỹ ra để thấy rằng tôi test hơi kỹ, xe khác nếu để tự động thế này, đi 1 lúc chết máy ngay
Nhược của côn xe này:
- Đi chậm, ko đạp côn, đạp phanh xe vẫn trôi - Cảm giác ko ăn phanh
- Côn ko hợp lý với số : Khi ga, máy sẽ kêu lạch cạch, máy ko bốc
3,4. Rất đúng, nếu đi Mec C, Toy Altis, CiVic, Forte đều thấy thế mà thôi
5. Xe có 1.6 mà, 40km/h mà để số 4 mong nó vọt, chứng tỏ ko bít đi xe số
40km/h thì về số 3, ga mà vọt, dính lưng như Mec thì ko đc, nhưng cảm giác phê lòi
* Can cụ nhé, đừng test Forte nữa, kẻo đá ném vỡ đầu. Trình cụ nên đi test Mec E, Bim 5, ko chê đc gì đâu
cụ làm gì mà chê cụ chủ thớt ghê thế
cụ ấy test theo cảm nhận của người bình thường, thế mới thật
chứ còn chuyên gia test xe, đọc phát chán.. vd như cụ chẳng hạn, đọc cảm nhận của cụ chán lắm :P

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
càng đọc thớt này nhà cháu càng thấy bùn cười... tiền nào của đấy thôi..... nhưng chọn LacSE or Cruze em nghĩ là sẽ được nhiều hơn số tiền bỏ ra đấy ah!

hxlove

Xe hơi
giá đắt cho 1 xe HQ
Làm con Focus đi ngon lành hơn nhiều

hunglawyer

Xe buýt
Nhà cháu đồng ý với cụ nhận xét cụ Lacet_ti là cụ Don Carleone chưa có am hiểu hoặc tìm hiểu kỹ về em Lac này. Nhà cháu cũng có một em Lac se và lúc đầu sử dụng cũng gặp một vài vấn đề. Tuy nhiên, sau khi tìm hiểu kỹ về em nó thì lại toàn okie hết.
Về phanh của em nó là ABS nên cụ thử xe cần phải hiểu là không nên rà phanh. Cụ mà rà phanh là phanh nó không ôm chân em nó nữa đâu vì chức năng của ABS là chống bó và chống cháy phanh. Khi gặp tình huống phanh không ăn tức là ABS hoạt động, thì cụ cần đạp côn để phanh trở về trạng thái bình thường nhé.

Riêng về tăng tốc của em Lac se thì cụ nên đi như sau: số 1 chỉ cần xe chuyển động, số 2 cụ chạy lên khoảng 30k/h thì chuyển sang số 3 cho nhà cháu, khi sang số 3 thì cụ chạy tiếp cho nhà cháu đến 40-45 thì cụ vào số 4. Số 5 cụ chỉ dùng khi vận tốc đạt đến 60km/h. Nhà cháu đảm bảo cụ chạy chẳng thua xe nào cả. Nhà cháu thề đấy.

Các điểm khác nhà cháu đồng ý với cụ Lacet_ti
Vớ vẩn, ông là chuyên gia à mà đi test xe này xe nọ. Thì cũng ko ai cấm, nhưng nói giọng ....Với lại, test xe thì phải là xe mới chứ, hoặc xe cũ thì chất lượng
phải thế nào, chứ ko phải xe đi thuê
Phản thùng nè:
1) Vù ga: Hiện tượng thế nào mà bảo vù ga. Nó dùng chung cơ cấu với Lac CDS số tự động, vù ga hoá ra Camry Mỹ à:(|)
2) Tay lái xe này hơi nặng thật. nhưng chưa đến mức như Bim, ko cần nhìn cung bít chuyên gia chắc thể hình như con bọ gậy. Chắc ngồi lên xe Đức
thì về thở cả tuần>:)
3) % lúc phanh ko đạp côn, xe số sàn thì đa phần phải đạp côn khi phanh. Riêng thằng SE này, côn xe của nó là ưu điểm nếu biết dùng , nhược điểm
với ai ti tue như cụ. Côn xe này cực khoẻ ( cũng ko biết dùng từ gì cho thíc hợp: Nếu ai đi xe này, đi lên vận tốc 35km/h rồi lên số 5, thả hết chân côn, phanh ra
xe sẽ tự động đi tầm 30km/h. nếu đường bằng thì đi tận vào HCM luôn, hơn cả tự động
Số 4 thì là : 25km/h
Số 3 thì là : 18km/h
Số 2 12km/h - Thường đi lúc đường gồ ghề - Sướng vô cùng
Số 1 7km/h
- Nói kỹ ra để thấy rằng tôi test hơi kỹ, xe khác nếu để tự động thế này, đi 1 lúc chết máy ngay
Nhược của côn xe này:
- Đi chậm, ko đạp côn, đạp phanh xe vẫn trôi - Cảm giác ko ăn phanh
- Côn ko hợp lý với số : Khi ga, máy sẽ kêu lạch cạch, máy ko bốc
3,4. Rất đúng, nếu đi Mec C, Toy Altis, CiVic, Forte đều thấy thế mà thôi
5. Xe có 1.6 mà, 40km/h mà để số 4 mong nó vọt, chứng tỏ ko bít đi xe số
40km/h thì về số 3, ga mà vọt, dính lưng như Mec thì ko đc, nhưng cảm giác phê lòi
* Can cụ nhé, đừng test Forte nữa, kẻo đá ném vỡ đầu. Trình cụ nên đi test Mec E, Bim 5, ko chê đc gì đâu

hunglawyer

Xe buýt
Cụ chắc chưa đi đường núi bao h nên mới phán ưu điểm là bỏ côn ra không dùng ga. Cho cụ đi Đông Tây Bắc 1 tuần chắc về đổi xe luôn nhỉ. Xe Daewoo bị òa ga từ xưa, đi trong phố cực kỳ khó chịu. Đi đường dốc, đồi núi thì chỉ có cháy phanh. Ngày xưa nhà cháu cũng chạy Nubira, cứ lần nào đi Tam Đảo, Ba Vì là mượn xe khác đi cho lành. Hãi cái bệnh òa ga lắm^:)^.

Cụ có nghe cái vụ hãng Ford ở Hà Nội bị kiện về xe Ford Transit bị òa ga không? Mà nó chỉ bị với dòng 2008 mà các lái xe khách đã kêu ầm lên đó. Đi đường, trường, xử lý không kịp là ô hô ai tai ngay
Nhà cụ này chắc cũng chẳng biết tí gì về em Lac se nên phán bừa. Tội nghiệp nhà cụ vẫn bị công nghệ của Deawoo ám ảnh. Cụ nên tìm hiểu về em Lac se này đi, biết đâu cụ lại chẳng muốn cưới một em nó về đấy.

xetrau1973

Xe hơi
Cụ Hunglaw nói chí phải, em có bao giờ thấy bé Lac nhà em òa ga gì đâu chứ!>:D<

4_bánh

Xe máy
Chắc cụ test xe đời....Lacetti Se đời 2010 có trợ lực lái bằng điện EPS rồi - bám 1 ngón tay cũng xoay vô lăng vài vòng 8-}

banphagia

Xe tăng
cụ này thuê xe đi thi nói làm gì,đi được đoạn đường ngắn vậy thì lấy cái gì mà nhận xét,em cũng đi lac se,thấy chẳng phàn nàn gì.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhà cháu đồng ý với cụ nhận xét cụ Lacet_ti là cụ Don Carleone chưa có am hiểu hoặc tìm hiểu kỹ về em Lac này. Nhà cháu cũng có một em Lac se và lúc đầu sử dụng cũng gặp một vài vấn đề. Tuy nhiên, sau khi tìm hiểu kỹ về em nó thì lại toàn okie hết.
Về phanh của em nó là ABS nên cụ thử xe cần phải hiểu là không nên rà phanh. Cụ mà rà phanh là phanh nó không ôm chân em nó nữa đâu vì chức năng của ABS là chống bó và chống cháy phanh. Khi gặp tình huống phanh không ăn tức là ABS hoạt động, thì cụ cần đạp côn để phanh trở về trạng thái bình thường nhé.

Riêng về tăng tốc của em Lac se thì cụ nên đi như sau: số 1 chỉ cần xe chuyển động, số 2 cụ chạy lên khoảng 30k/h thì chuyển sang số 3 cho nhà cháu, khi sang số 3 thì cụ chạy tiếp cho nhà cháu đến 40-45 thì cụ vào số 4. Số 5 cụ chỉ dùng khi vận tốc đạt đến 60km/h. Nhà cháu đảm bảo cụ chạy chẳng thua xe nào cả. Nhà cháu thề đấy.

Các điểm khác nhà cháu đồng ý với cụ Lacet_ti
ôi dồi ôi lần đầu tiên em nghe thấy ABS làm phanh ko ăn, ABS ko đc rà phanh đấy. Cụ mới phát minh ra phanh ABS loại mới ah????? Cụ phán vãi hà luôn !
ABS là nó tự động bóp nhả phanh liên tục chứ ko bó cứng lại 1 lần để xe chạy tốc độ cao ko bị văng xe, trượt bánh khi phanh gấp và cụ vẫn đánh lái tránh đc chướng ngại vật chứ làm gì có cái ABS nào làm phanh ko ăn lại còn ko đc rà phanh hả cụ. Cụ "chiên gia" phán kinh quá !

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Lac se có bị vặt tai với cả logo k hả các cụ :D

xetrau1973

Xe hơi
Cụ mà gặp bọn nghiện thuốc thì......L-)

New_Carens

Xe điện
Xe em SE cũng mới mua được 1/2 tháng, đi cũng đang sướng tê cả *** có thấy oà ga gì đâu, em đi số 2 k đạp côn và phanh thấy xe trôi thật, hỏi pác bên bán xe thì bảo em phải nhấp côn trước khi phanh hoặc phanh nhấp nháy thì ok, em làm theo thì đúng thật. Còn lại mọi thứ chẳng chê được cái gì. E té
Xe giời cũng bị òa ga khi lái mới, đạp côn xuống chân trái, chân phải dận ga!? Chắc chắn ai mới lái mà chạy LAC bị òa ga kiểu này!