@};-Cảm nhận LX 3Vie. :

ANNV

Xe đạp
em ở vũng tàu, cửa hàng hét giá con LX 3v 71.5 triệu có cao quá ko các bác

MrAndrea

Xe hơi
để e Review theo ý kiển của em về còn S sau khi đi thử
2 màu mới
màu xám

màu vàng chanh

Màu sắc:
màu xám là màu đang Hot được giới thiệu trong buổi ra măt của Ves 3V tại Đà Lạt. Nhiều anh em đã múc màu này. Màu này nhìn trong showroom và ngoài nắng thì rất đẹp. Nhưng nếu trời tối hay ko có nắng ( mưa mưa như mấy ngày qua) thì nhìn rất ... thường và theo đánh giá của em thì thua xa mấy em màu trắng và đỏ về độ chơi bời.
màu vàng chanh cũng rất hay, tựa như màu của LIberty mới ra cách đây vài tháng, màu này cho cụ nào trẻ trung, phong cách, năng động và ko ngại bị đánh giá vì nó hơi chói lọi quá và thiên về phái nữ ( em thấy đẹp hơn màu Cam)
Còn màu trắng thì nhiều rồi, đa số ae mua S ie đều mua màu trắng. Nhìn sang, nổi cả ngày lẫn đêm.
Vận hành: em chưa đi Ves bao giờ, cũng hơi ngỡ ngàng vì đi dưới 30km thì rung " quá". rung thiệt luôn hơn tất cả những em xe số xe ga trước em từng đi. Cá nhân em thì đây là điểm trừ lớn vì đi thế sẽ mau mỏi nhừ người và tay. Đc cái vút lên trên 30km/h thì cực êm, sướng. Nhưng HN thì tắc và đông lắm nên e nghĩ đi dưới 30 là chính. NÓi qua cũng phải nói lại là do động cơ mới nên theo như em bán hàng bểu là rung như vậy đặc trưng của Ves, mà như 3V này là êm hơn nhiều rồi.
Phanh ngon, cảm giác lái xe khá sướng.
Lưu ý là bác nào đi Ves nên ngồi lùi về sau 1 chút, để đùi song song với mặt phẳng chứ ko nên ngồi sát quá chân chúc xuống nhìn rất xấu và cũng ko nên dạng chân rộng quá, ko đẹp tý nèo
Xăng trước e định mua nên tìm hiểu rất kỹ , xăng 3V tiết kiệm 15% so với IE, mà ie đi 100km tốn từ 3l-3l2 thì 3V sẽ vào khoảng 2l5- 2l7. con số này khá chính xác so với số liệu nhiều bác đưa ra. Bác nào nhận định là 3V tốn 3l hay ảo tưởng em nó ăn 2l2 thì ko có chuyện đấy đâu em đảm bảo.
Kiểu dáng Đẹp và sang. trước đã đẹp nay thêm 1 số chi tiết mới nhìn cũng đẹp. Cụ nào ra đường yên tâm là ra đường sẽ nổi bần bật mà ko chói lóa. Doanh thu của dòng Ves 90% nhờ yếu tố này mà ra :D
Khóa an toàn Về điều này thì chắc cụ nào cũng biết là vẫn như IE< khóa từ xịn độc quyền công nghệ Pi. 1 điểm cộng lớn cho Ves
Giá Nhiều cụ bảo cao và đắt nhưng e thấy 66tr9 cho LX và 69tr7 cho S vẫn hợp lý, tại tiền Việt mình mất giá chứ tiền $ cũng tầm hơn 3000$ trong khi thu nhập của châu âu họ vài ngàn Euro cũng là bình thường. Hơn nũa đc cái thương hiệu, Vespa cũng như D&G hay Gucci, thời trang thì ko có đắt hay rẻ mà chỉ có đẹp hay ko. Chơi Ves ko nên cân đo đong đến, Bới thể các trang về Ves luôn nhấn mạnh đến kiểu dáng cũng như fong cách sống tự do phóng khoáng, vẻ sang trọng chứ nói gì về công nghệ tiên tiến đâu- tránh để các bác thích máy bốc chạy êm rồi tiết kiệm xăng... blah blah dìm hàng
EM xin hết. Dù em ko mua Ves nhưng tình yêu dành cho Ves luôn ko đổi, mai mốt có tiền nhất định phải sắm cho gấu nhà 1 chiếc.

troc9696

Xe tăng
xe e s125xam h đi đc 600km,lần đổ xăng gần đây nhất 100k 95 e đi đc hơn 160km a.

MrAndrea

Xe hơi
ra 2l7/100 cây. quá chuẩn rồi

chichvn

Xe buýt
chả thấy cụ nào đi rồi ghi cảm nhận toàn các cụ e *nghe* :))

Camepro

Xe tải
Có mua chạy là sướng rồi bạn ah, quan trọng gì đâu xấu đẹp tùy người, có phải là hãng lớn như Piagio đưa ra sản phẩm mà họ không nghiên cứu trước đâu mà lo ......