Camera hành trình màn hình thế hệ mới 3 Inch cảm ứng WinyCam V200HD - Made in Korea

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
C - Review Camera Winycam V200HD

Với mong muốn mang lại cho các cụ sản phẩm theo tiêu chí "hàng chất lượng với giá cả hợp lý". Em giới thiệu với các cụ : Camera hành trình xe hơi WinyCam V200HD - Made in Korea. Camera hành trình thế hệ mới với màn hình 3 inch cảm ứng với nhiều tính năng hiện đại để các cụ gần xa được rõ, giúp các cụ/mợ có thêm một nguồn tham khảo tin cậy trước khi mở hầu bao trang bị camera hành trình cho xế yêu của mình.

[YOUTUBE]NkXf9im5MfU[/YOUTUBE]

- Hộp vỏ với màu trắng tinh khôi là chủ đạo trông khá sang. Cái này làm quà mừng xe mới cứ gọi là chuẩn.

- Với hình dáng bên ngoài khá bắt mắt, với nước sơn bóng bẩy phía mặt trái, đường nét góc cạnh khá mượt, Logo Winycam HD sắc nét...Nhỏ gọn trong lòng bàn tay thế này :

- Các phụ kiện như sạc, chân gá, dây AV khá chất..Đi kèm là 1 miếng dính 3M dự phòng và những miếng 3M nhỏ để đi dây + Đầu đọc thẻ nhớ.

- Nhưng ấn tượng với em hơn cả là V200HD sử dụng màn hình LED 3 inch cảm ứng khá nhạy, với giao diện quá đẹp được bố trí ở giữa. Bên trái bố trí các đèn báo Power - Rec - GPS và Mic thành 1 cột thẳng đứng và bên phải có 1 nút REC duy nhất khá to (cái này chắc chôm ý tưởng của IP) Giúp cho việc quan sát & Setup thiết bị một cách thuận tiện.

- WinyCam V200HD được trang bị camera 2 Mega pixel cho phía trước có khả năng quay 1280 x 720 (HD), tốc độ quay 30 hình/s, góc chụp 120 độ, video em test khá nét,màu sắc đẹp,hình ảnh không bị rung giật..Với Option (mua thêm) Camera lắp phía sau xe chuẩn HD 1280 x 720p, góc chụp 140 độ, WinyCam V200HD cho phép đồng thời quay 2 camera cùng 1 lúc mang tới sự bảo vệ “gấp đôi” cho người sở hữu.

[YOUTUBE]CHUIKulDLO4&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]6EIbbbMm42A&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

- WinyCam V200HD sử dụng thẻ nhớ Micro SD, trong một số tình huống có thể dễ dàng tháo ra để lắp vào Smartphone Android để xem lại với màn hình rộng hơn ( VD như xxx nào bướng ko chịu vào xe thì dùng chiêu này ).
- Dễ dàng kết nối với máy tính và có thể xem lại Video bằng nhiều chương trình như : GOM player, Windows Media Player, KM Player...
- Sóng GPS bắt sóng khá nhạy và khỏe .

- 3 chế độ quay " Nomal - Event - Motion " : Dễ dàng cài đặt tỷ lệ % dung lượng thẻ nhớ cho từng chế độ quay & Dễ dàng quản lý xem lại những Video mà thiết bị đã ghi.

+ Normal Recording: Ghi bình thường
Sản phẩm chất lượng video độ nét cao của tất cả các sự kiện trong khi lái xe.
+ Parking Mode Recording: Đậu xe
Nếu không có chuyển động của chiếc xe cho một thời gian nhất định, thiết bị sẽ tự động chuyển sang chế độ bãi đậu xe, và nếu sự chuyển động của chiếc xe tiếp tục, chế độ đỗ xe sẽ tự động ngừng hoạt động. Trong chế độ đậu xe, chỉ khi camera phát hiện chuyển động hoặc tác động xảy ra, hình ảnh sẽ được ghi ngay tức thì.
+ Event (G-sensor) Recording: Sự kiện
Nếu chiếc xe gặp một tác động đột ngột nào đó, cảm biến G-được xây dựng trong Winycam nó phát hiện tác động và bắt đầu ghi lại các sự kiện tại thời điểm.

- Winycam được thiết kế khá gọn,với chân đế gọn, các Jack nguồn, GPS, Camera sau được bố trí hợp lý thuận tiện cho việc đi dây gọn gàng đảm bảo tính thẩm mỹ. Sau đây là một số hình ảnh lắp đặt thực tế lắp đặt trên Mercedes C :

Mỗi thẻ nhớ Winycam V200HD đã chứa sẵn Flie Setup và một số file khác như này :

Cài đặt File Setup..Rất đơn giản như nhiều phần mềm khác. Next - next và next...Ok

Sau khi Setup xong : Biểu tượng chương trình và khi truy cập

Kết nối thẻ nhớ với Computer : Dễ dàng xem lại lịch trình, giờ giấc, vị trí, vận tốc của xe.... tại thời mọi điểm :

[YOUTUBE]G-AyIEHvy-M[/YOUTUBE]

Một số đánh giá về sản phẩm :
A. Ưu điểm :
1. Hình thức khá ổn,chất lượng video quay Ok.
2. Màn hình cảm ứng 3 inch cảm ứng trông rất Pro và dễ dàng setup & sử dụng.
3. Có khả năng lắp tích hợp 2 camera trước xe & sau xe vào thiết bị.
4. Giá thành quá ngon cho 1 thương hiệu Camera Korea.
5. Sản phẩm được bảo hành 1 năm đổi mới thay vì 3 - 6 tháng như nhiều camera hành trình có trên thị trường.
6. Option GPS hoặc camera sau có thể nâng cấp..Nếu các cụ không có nhu cầu sử dụng thì giá thành sẽ khá hợp lý.
B. Nhược điểm :
- Sản phẩm không đi kèm thẻ, nên các cụ phải tự trang bị, khuyên là nên dùng thẻ của Hãng, tốc độ cao, vì cam sẽ ghi xoá liên tục, thẻ hư bất tử thì không nên (nên dùng class 10).

Chúc các cụ lái xe an toàn..!
The End

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Chưa thấy rá cụ nhỉ, cụ phọt lên cho e cân nhắc tý!

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn

QAZ

Xe container
Tôi thấy cam này khởi động hơi lâu (gần 40 giây mới bắt đầu ghi hình).

Nếu cắm trong xe thì mỗi khi nổ máy cam có tự ghi ngay không, hay lại khởi động từ đầu ?

longthinhaudio

Xe tải
Tôi thấy cam này khởi động hơi lâu (gần 40 giây mới bắt đầu ghi hình).

Nếu cắm trong xe thì mỗi khi nổ máy cam có tự ghi ngay không, hay lại khởi động từ đầu ?
Chính xác là 33 giây cụ ạ..Mỗi khi nổ máy là cam tự quay luôn

cargoman

Xe điện
Em này giá thế thì quá chất,chứ mấy em hàng tàu cũng giá này mà phải vác đi bảo hành suốt

minhcuongks

Xe đạp
Giá có vẻ hợp lý,cụ sẵn hàng không để em qua em test thử ??

SonataHQ

Xe điện
Em hỏi tý có cách nào đấu nguồn cho Cam mà không phải cắm xuống nguồn châm thuốc không???

hah2005

Xe tăng
Có GPS mà không hiển thị tốc độ trên clip được nhê :)). Giá hợp lí chất lượng Hàn chắc khỏi bàn. Em xài hàng tàu mới mua mà ậm ạch suốt, biết mua muộn tí có hón không?

longthinhaudio

Xe tải
Em hỏi tý có cách nào đấu nguồn cho Cam mà không phải cắm xuống nguồn châm thuốc không???
Camera Winycam V200HD sử dụng điện 12V & Có 2 cách để đấu nguồn cho camera cụ ạ :
1. Cắm nguồn tẩu thuốc.
2. Đấu điện sau ổ khóa, mối bộ Camera hành trình Winycam V200HD đều có dây nguồn như này (đấu thì đơn giản - quá gọn luôn):

Chỉnh sửa cuối:

longthinhaudio

Xe tải
Khởi động lâu.
Ko thấy có hiển thị tốc độ khi xem lại.
Ko thấy có video đi buổi tối xem ntn.
Giá và chất thì ko so sánh với hàng TQ đc, khập khễnh quá.
Dòng cuối cùng của cụ nghe có vẻ không được khách quan. Xin thưa với cụ là Camera này có hiển thị tốc độ khi xem lại trên phần mềm (em sẽ Up ảnh và Video sau), với giá gần 4tr (có cả GPS) - Thương hiệu Korea, bảo hành 1 năm.. So sánh với hàng TQ thì chắc cụ là người rõ nhất.
Thanks!

longthinhaudio

Xe tải
Có GPS mà không hiển thị tốc độ trên clip được nhê :)). Giá hợp lí chất lượng Hàn chắc khỏi bàn. Em xài hàng tàu mới mua mà ậm ạch suốt, biết mua muộn tí có hón không?
:D Có vận tốc cụ nhé..

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
Có GPS hiển thị vận tốc cụ nhé.
Mỗi thẻ nhớ Winycam V200HD đã chứa sẵn Flie Setup và một số file khác như này :

Cài đặt File Setup..Rất đơn giản như nhiều phần mềm khác. Next - next và next...Ok

Sau khi Setup xong : Biểu tượng chương trình và khi truy cập

Kết nối thẻ nhớ với Computer : Dễ dàng xem lại lịch trình, giờ giấc, vị trí, vận tốc của xe.... tại thời mọi điểm :

Các cụ tăng p nên cho nét ạ,máy ảnh của em hơi cùi + Trình cũng hơi gà nên hình ảnh hơi xấu...
[YOUTUBE]G-AyIEHvy-M[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Dòng cuối cùng của cụ nghe có vẻ không được khách quan. Xin thưa với cụ là Camera này có hiển thị tốc độ khi xem lại trên phần mềm (em sẽ Up ảnh và Video sau), với giá gần 4tr (có cả GPS) - Thương hiệu Korea, bảo hành 1 năm.. So sánh với hàng TQ thì chắc cụ là người rõ nhất.
Thanks!
Cụ chủ hiểu nhầm ý cụ sonpa rồi,
Ý cụ ấy bẩu khi xem lại bằng bất kể phần mềm video player nào thì cũng có hiển thị tốc độ tực tế trong video clip chứ không phải là chỉ xem bằng phần mềm chuyên dụng

diago88

Xe đạp
Giá rổ có vẻ hợp lý..Hôm nao em qua cụ chủ test thử xem sao...Trúng lô là em cũng múc 1 em.

LongThinhTech2

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

cuong_tran

Xe đạp
Chỗ cụ có dọn nội thất luôn không, em đem xe sang vừa lắp cam vừa dọn dẹp cho sạch sẽ