Cần các Bác tư vấn nên mua xe PKL nào cho người mới chơi PKL?!

buidoimiennui

Xe điện
Bác phân tích hay quá,hơp tình hợp lí!Thật tình e chọn 1000cc k phải vì ham phân khối cao,mà là vì qua tìm hiểu thấy có nhiều Bác góp ý nếu kinh tế k nhiêu thì nên lên luôn 1000cc rồi tập từ từ,chứ chơi từ thấp lên cao sẽ tốn rất nhiều tiền cho việc lên đời xe.Chứ ban đầu e cũng nghĩ nên chọn 400cc hay 600cc là cao rồi.
E ở Đồng Tháp,thuộc dạng tỉnh nghèo nên phong trào chơi PKL còn thấp,k có hội hè gì,chỉ thấy chơi lẻ tẻ!Còn tiệm chuyên sửa chữa PKL thì hình như k có luôn.Sẵn Bác cho e hỏi Hỏnett 600cc mới giá bao nhiêu,còn chạy lướt giá bao nhiêu?!E lên google tìm thấy ít thông tin bán dòng xe này,lâu lâu mới thấy có 1 chiếc rao bán.
Trong Nam thì bác vào 5giay hoặc fb tìm bác Newsol ấy, hay thấy bác ấy bán con này, tầm 14.000k

canhchim_tudo

Xe máy
Thật xin lỗi các cụ, chỉ vì em thấy bác hanoi0910 phân tích hơi sâu nên em mới viết thế. Vậy các bác đi trước tư vấn giúp em, em 50 cái cành đào rồi, nặng có 57kg thôi dùng loại PKL nào thì hợp ạ.
Quan trọng là ngân sách bác khoảng bao nhiêu, bác nặng 57kg nhưng bác cao hay thấp (vì nếu 57kg mà cao thì tức là bác gầy, gầy thì có thế vẫn chạy được các loại xe nhưng một số loại sẽ trông không đẹp). Ở tuổi bác thì chơi dòng Sport là không hợp nữa (vì sức khỏe không còn dẻo dai nữa, và nhìn vào cũng không phù hợp). Vậy chỉ còn Cruise, Nake mà thôi. 50t chơi Cruise em thấy hợp nhất. (Shadow, VTX có tiền hơn thì Harley, muốn Harley mà ngân sách hạn hẹp chút thì Harley Forty-Eight là lựa chọn rất tốt). Nhưng chạy Cruise không quan trọng cao hay thấp mà phải tròn người chạy mới hợp. Bác 57kg mà cao tầm trên 1m68 thì chạy Cruise không hợp, giống thằn lằn ôm cột đình. Chạy Nake thì có rất nhiều lựa chọn.

hanoi0910

Xe tải
Bác phân tích hay quá,hơp tình hợp lí!Thật tình e chọn 1000cc k phải vì ham phân khối cao,mà là vì qua tìm hiểu thấy có nhiều Bác góp ý nếu kinh tế k nhiêu thì nên lên luôn 1000cc rồi tập từ từ,chứ chơi từ thấp lên cao sẽ tốn rất nhiều tiền cho việc lên đời xe.Chứ ban đầu e cũng nghĩ nên chọn 400cc hay 600cc là cao rồi.
E ở Đồng Tháp,thuộc dạng tỉnh nghèo nên phong trào chơi PKL còn thấp,k có hội hè gì,chỉ thấy chơi lẻ tẻ!Còn tiệm chuyên sửa chữa PKL thì hình như k có luôn.Sẵn Bác cho e hỏi Hỏnett 600cc mới giá bao nhiêu,còn chạy lướt giá bao nhiêu?!E lên google tìm thấy ít thông tin bán dòng xe này,lâu lâu mới thấy có 1 chiếc rao bán.
Về vấn đề lấy một con to đùng rồi chạy tập dần thì nó có nguy cơ phải trả giá có thể là con xe của cụ, tính mạng, sức khỏe của ko biết bao nhiêu người đâu cụ ah. PKL là một con ngựa bất kham không dành cho tay mơ ở bất kỳ cấp độ nào. Nên e vẫn nghĩ là mình đi từ nhỏ đến lớn, từ từ nâng cao kỹ năng, kinh nghiệm để hoàn toàn làm chủ được chiếc xe của mình.
Còn về hornet 600 giá mới chính xác e không rõ, cụ có thể chạy lên HCMC để tham khảo. Hiện nay có một con đang rao là HQCN đời 2012, mới 99% trên bikervietnam đấy ah. Nhưng giá thì quá cứng, 17.000usd. E khuyên cụ vẫn nên chọn một chiếc với mức giá từ 120 -150 triệu trước. Đồng thời e cũng nghĩ cụ nên tìm từ từ để vừa tìm thông tin xe bán, vừa tìm hiểu thông số của xe, ưu nhược điểm, trao đổi giao lưu với anh em PKL của tỉnh (Đồng Tháp thì e đã đi qua và cũng ko nghĩ nó là tỉnh nghèo, phong trào ở đó cũng ác liệt lắm ah).

hanoi0910

Xe tải
Thật xin lỗi các cụ, chỉ vì em thấy bác hanoi0910 phân tích hơi sâu nên em mới viết thế. Vậy các bác đi trước tư vấn giúp em, em 50 cái cành đào rồi, nặng có 57kg thôi dùng loại PKL nào thì hợp ạ.
Bẩm cụ, thật ra e chưa đến cái tuổi 50 để hình dung về thể trạng như thế nào để chọn xe. Một trong những yếu tố cơ bản của đi xe PKL là phải có trọng tâm vững, chân trụ tốt. Tuổi càng lớn thì e nghĩ tốc độ càng chậm, càng từ tốn sẽ đòi hỏi một chân trụ tốt để chèo chống. Để hỗ trợ cho việc chân trụ thì các xe có độ cao yên thấp, lốp to sẽ phù hợp với độ tuổi của cụ.Đồng thời, tùy vào khu vực cụ sống thì có những con xe ba bánh hoặc nguyên bản hoặc chế, độ sidecar sẽ rất tuyệt.
Còn về loại xe thì tùy tầm tiền cụ ah. Có tầm tiền và loại xe cụ thích thì mọi người mới có thể tư vấn cho cụ thương hiệu phù hợp nhất ah.

xedapom

Xe tải
Về vấn đề lấy một con to đùng rồi chạy tập dần thì nó có nguy cơ phải trả giá có thể là con xe của cụ, tính mạng, sức khỏe của ko biết bao nhiêu người đâu cụ ah. PKL là một con ngựa bất kham không dành cho tay mơ ở bất kỳ cấp độ nào. Nên e vẫn nghĩ là mình đi từ nhỏ đến lớn, từ từ nâng cao kỹ năng, kinh nghiệm để hoàn toàn làm chủ được chiếc xe của mình.
Còn về hornet 600 giá mới chính xác e không rõ, cụ có thể chạy lên HCMC để tham khảo. Hiện nay có một con đang rao là HQCN đời 2012, mới 99% trên bikervietnam đấy ah. Nhưng giá thì quá cứng, 17.000usd. E khuyên cụ vẫn nên chọn một chiếc với mức giá từ 120 -150 triệu trước. Đồng thời e cũng nghĩ cụ nên tìm từ từ để vừa tìm thông tin xe bán, vừa tìm hiểu thông số của xe, ưu nhược điểm, trao đổi giao lưu với anh em PKL của tỉnh (Đồng Tháp thì e đã đi qua và cũng ko nghĩ nó là tỉnh nghèo, phong trào ở đó cũng ác liệt lắm ah).
Sao e thấy phong trào ở Đồng Tháp k có gì cả bác ah!Hôm 14/7/2014 đợt đầu tiên thi A2 ở tỉnh em nên hầu như các thành phần Đại Gia và chơi moto lâu ở tỉnh đi thi!Chỉ có e và 1 vài Bác nữa là ở tầm thấp và chưa biết gì nhiều PKL!Lúc đi học lý thuyết e cũng lân la,làm quen với các bác trong lớp hỏi các bác kia nhưng thấy k có ai biết về hội moto ở Cao Lãnh- Đồng Tháp.
E sẽ nghe theo lời Bác khuyên,tập chơi từ thấp đến cao,để an toàn cho bản thân và ngươi xung quanh!CB400 thì kiểu dáng hơi trung niên,còn Hornet CB650F hay CB600 mới hình như k thấy ai bán cả.Cũ thì chỉ có vài chiếc mà xa qua k đi xem xe đc.Sẵn Bác tư vấn cho e,nếu mua xe cũ thì chú ý những chi tiết gì trên xe?Đồng Hồ trên các xe PKL từ 2009-2013 có bi tua lại k?!

xedapom

Xe tải